PDA

View Full Version : Làm mới máy tính

vietht
23-01-2006, 21:30
Cho hỏi máy mình dạo này thấy lỗi quá, định làm mới lại. Lam ơn chỉ giúp mình quy trình để làm mới hoàn toàn máy tính(về hệ điều hành thôi).Chỉ cài đè lại win có khắc phục được các lỗi ko?Khi đó có phải cài lại các chương trình đang dùng ko?Và có phần mềm nào để tự động dò tìm và gỡ bỏ(sắp xếp) rác rưởi trong máy ko?
Cám ơn mọi người trước nhé!

dly
23-01-2006, 21:46
Bạn có thể repair lại Win các chương trình đã cài trước đó hầu hết vẫn chạy.

giới thiệu với bạn chú này nhỏ mà gồ

http://www.tune-up.com/

c**** của chú
Name: Smiths
Organisation: Smiths & Co.
******: EEAS5-17M5L-5RTBQ-M9BX3-NTC7W-Q3sk2

vitinhhanhtinh
08-02-2006, 11:38
Oi tot nhat la cu format /q roi setup lai cai Win sau do Defrag 1 hoac 2 lan, cai soft,ghost lai xong!!!

tran_phong
08-02-2006, 14:04
Và có phần mềm nào để tự động dò tìm và gỡ bỏ(sắp xếp) rác rưởi trong máy ko?
Cám ơn mọi người trước nhé!

hình như thằng system mechanic là được đóa

còn quy trình làm mới là sao ??? format rồi cài lại luôn hay từ A-Z?

tahiti
08-02-2006, 16:20
mình cũng hay bực mình vì Win nó hay lỗi quá, nhiều lúc muốn sữa lại cách nhanh nhất và không phải cài lại chương trình thì không biết cách nào. Có bạn chỉ mình dùng chức năng Repair trong Win nhưng mình có thử một lần rồi, nó chỉ hiện ra màn hình console chứ không biết cách sửa.Bạn nào biết thì chỉ mình cách đó dùm. Thnks

treyeuhoctap
08-02-2006, 17:09
Ghost, ghost và ghost.

tran_phong
08-02-2006, 22:44
mình cũng hay bực mình vì Win nó hay lỗi quá, nhiều lúc muốn sữa lại cách nhanh nhất và không phải cài lại chương trình thì không biết cách nào. Có bạn chỉ mình dùng chức năng Repair trong Win nhưng mình có thử một lần rồi, nó chỉ hiện ra màn hình console chứ không biết cách sửa.Bạn nào biết thì chỉ mình cách đó dùm. Thnks

restore là gọn nhất :D
vào start- all program-accessories-system tool-system restore

good luck

Il_VK
09-02-2006, 07:51
Nhiều khi repair làm mất nhiều thời gian hơn là cài mới lại Windows và chẳng fix được lổi , tốt nhất là cài mới lại . Sau khi cài hoàn chỉnh thì tạo 1 bản ghost , sau này có trục trặc thì ghost lại là xong , đở phiền phức