PDA

View Full Version : domain cho vnbb

trieuvi
23-01-2006, 14:41
Bác nào có thể chỉ em cách dùng một domain khác cho forum vnbb không? Em tạo một 4rum bằng vnbb,nhưng nếu để cái đuôi... vnbb.com mà giới thiệu cho bạn bè thì... cù lần quá. Các bác giúp em nha.
À, còn chuyện này nữa. Nếu bác thấy domain nào free thì giúp em tìm một cái nha, để dùng cho vnbb đó mà. Hihi, nghèo... không còn mồng tơi để rớt luôn rồi!

U.F.O
23-01-2006, 20:30
www.trade.be
--------------
( 0 DNS được đâu)

phang hàng
15-04-2009, 20:18
www.trade.be
--------------
( 0 DNS được đâu)

Hết chỗ nói ................

vnnguyendung
16-04-2009, 14:39
nghèo dữ vậy, chạy bàn cho nhà hàng 2 cái chủ nhật là dư để mua mà. 10usd một cái/năm.

duykhanh1989
05-06-2009, 16:50
Mua domain chỉ cần 5 phút là có domain sai thôi,quan lý bằng trang enom.com,có DNS đầy đủ cả Hãy vào http://www.viet-offer.com/2009/06/sdff.html đọc thông tin nha.

zinglove
07-06-2009, 00:43
Bác nào có thể chỉ em cách dùng một domain khác cho forum vnbb không? Em tạo một 4rum bằng vnbb,nhưng nếu để cái đuôi... vnbb.com mà giới thiệu cho bạn bè thì... cù lần quá. Các bác giúp em nha.
À, còn chuyện này nữa. Nếu bác thấy domain nào free thì giúp em tìm một cái nha, để dùng cho vnbb đó mà. Hihi, nghèo... không còn mồng tơi để rớt luôn rồi!

Mấy pác kia sao toàn xì pam không vậy?

@trieuvi. Để làm được việc này chắc chắn bạn cần mua 1 tên miền rồi. Tên miền mà bạn muốn đặt cho diễn đàn của bạn. Sau đó tìm nơi đăng ký có cho chức năng forwarding tên miền đến ...vnbb.com là xong (vì một số nhà đăng ký không cho free. Thấy bên godaddy có cho chức năng này & giá tên miền $7.21/năm. Chúc bạn tìm được hướng giải quyết..

ngotuanvn
07-06-2009, 08:40

Dùng vnbb thì đủ biết cù lần rồi! :w00t: Quan trọng gì cái tên miền. Bỏ tiền mua cái host, học hỏi cách Up forum là mình cảm thấy hết cù lần liền :w00t:... đùa tí :lick: