PDA

View Full Version : Về hoạt động của cáp quang khi mất điện

tdplaza
22-09-2011, 09:34
Anh chị cho em hỏi,

nếu mất điện, liệu đường truyền cáp quang có hoạt động bình thường được không? và sao lại thế.

nếu đầu modem internet nhà mình mất điện ko nói làm gì, nhưng nếu đầu truyền tín hiệu, hoặc trạm trung chuyển mất điện, thì đường truyền internet nhà mình có mất theo không ạ. Rất mong các anh chị có kinh nghiệm và hiểu biết về vấn đề này giải đáp giúp ạ

tdplaza
22-09-2011, 10:40
không có ai giúp được em sao? heo mỳ plz

seoonline.vn
22-09-2011, 10:48
mất điện ở trạm trung chuyển thì có làm sao được hả bác.

tdplaza
22-09-2011, 11:32
Thế ra là không được ạ? bác nào biết rõ hơn giải thik kỹ thêm cho em được không ạ.

cảm ơn bac seoonline nhiều. chúc bác một ngày vui vẻ

tdplaza
22-09-2011, 12:00
sao cáp điện thoại bt truyền tín hiệu thì ko cần điện. mà cáp quang lại cần đến điện nhỉ:-? khó hiểu quá. haiz. không còn ai hiểu về vấn đề này sao?

seoonline.vn
22-09-2011, 12:12
:))
ai bảo bác cáp điện thoại ko dùng điện.
chỉ có điều điện trở nó ít thôi.
bác thử lè lưỡi liếm dây đồng của nó xem có tê ko..

cáp quang vẫn phải dùng điện để phát ra tín hiểu ánh sáng chứ.. chả nhẽ lấy ánh sáng ngoài trời để phát à

tam_giang
22-09-2011, 15:32
:))
ai bảo bác cáp điện thoại ko dùng điện.
.....
cáp quang vẫn phải dùng điện để phát ra tín hiểu ánh sáng chứ.. chả nhẽ lấy ánh sáng ngoài trời để phát à
Cả 2 câu đều chuẩn, riêng câu 2 tôi xin thêm một tí: ánh sáng hiện nay của optical fiber rất mạnh thành ra nếu ngó vào có thể bị mù mắt (tuỳ xa hay gần).

kenny_chicken 2
22-09-2011, 15:41
Thì cũng như truỳên hình cáp thôi, ở trạm cúp điện còn nhà tui có nhưng lúc mở ti vi toàn thấy muối tiêu.