PDA

View Full Version : Lại Boot USB

erantndvn
22-01-2006, 13:22
Cái main nhà em thì không hỗ trợ boot từ USB rùi nhưng giờ em muốn boot từ USB thì seo đây các bác (Để em ghost qua Lan hay làm nhiều cái khác nữa ....) Các bác có bài viết nào liên quan tới thằng này không ?Chỉ em em ngâm cứu cái coi .Em cảm ơn

phphthu
22-01-2006, 23:58
Main không hỗ trợ mà bạn vẫn muốn dùng thì chắc phải thay main thôi :)

erantndvn
23-01-2006, 09:03
Trùi!Thế em mới hỏi.Vì 1 chuyện thế này :Em Ghost qua Lan mà dùng đĩa A,mà đĩa A chỉ được 1 vài lần lại hư nên em thấy ngán ngẩm nó qua vì thế em mới nghĩ đến là sao mình không dùng USB để Boot ,nhưng mà ngó qua ngó lại thì thấy cái main của mình không hỗ trợ ,cho nên em mới gửi bài lên đây nhờ các cao thủ chỉ giùm cho em cái coi ....

phphthu
23-01-2006, 09:47
Main không hỗ trợ thì không có cách nào đâu.

dly
23-01-2006, 10:44
Trùi!Thế em mới hỏi.Vì 1 chuyện thế này :Em Ghost qua Lan mà dùng đĩa A,mà đĩa A chỉ được 1 vài lần lại hư nên em thấy ngán ngẩm nó qua vì thế em mới nghĩ đến là sao mình không dùng USB để Boot ,nhưng mà ngó qua ngó lại thì thấy cái main của mình không hỗ trợ ,cho nên em mới gửi bài lên đây nhờ các cao thủ chỉ giùm cho em cái coi ....

Nếu bạn muốn ghost qua Lan thì cách tốt nhất là kiếm bản Ghost Full từ version 5.0 trở lên mà sài, các phiên bản này sau khi cài đặt bạn sẽ chạy ở Win móc máy tính trong wrokgroup và ghost thoải mái.

Boot USB không hay lắm đâu, có nhiều bất tiện lắm này nhá để tôi kể cho các ban nghe. Tôi có một ổ CD, đĩa CD có hiren, sau khi boot xong tôi chỉ có được a:> trong này có tiện ích để fdisk, format còn file ghost nó nằm trên CD, dir CD, một thông báo nổi lên yêu cầu kiểm tra lại Cable, power và linh tinh khác. Chỉ tiện khi cài Windows thôi

erantndvn
23-01-2006, 17:00
Nhưng mà kẹt cái chỗ em thì không có CDRoom mà cũng không có FDD luôn thì làm sao các bác ?Còn nếu có CDRoom hay FDD thì chẳng nói làm gì cả ?Bác nào có cao kiến gì khhông ?Nếu em muốn Ghost qua Lan mà không có FDD mà cũng không có CDroom luôn ????