PDA

View Full Version : Ai chỉ tôi cách gắn domain vơi free host

xnewman
21-01-2006, 13:51
Tôi có domain xịn nhưng chưa có host xịn..đành dùng thằng domaindlx.com để up file giờ ko biết làm cách nàoddeer gắn cái doamin mình mua với cái trang web mình đã up lên free host đó

hỏi pavina thì họ trả lời chung chung dò mãi chả thấy cách..hay bro nào có free host no ad, phù hợp với up tool là total commander ,là cái pavina khuyen dùng vì vào domaindlx ko thấy cái filemanager nó có folder WWW như các host khác ?

Giúp giùm đi Cảm ơn

VietDuc
21-01-2006, 16:53
Bạn không thể gắn domain xịn của bạn với free host kia trừ phi chính bên cung cấp freehost họ tạo một A record point đến tên domain của bạn. Dù bạn change DNS của domain point đến họ mà họ ko point ngược lại thì cũng chẳng có tác dụng gì.
Có WWW folder hay không là tùy vào cách cấu hình cảu từng server chứ ko phải cái nào cũng giống cái nào

xnewman
22-01-2006, 10:37
Vậy tôi dùng một free host có domain redirect dc ko vay ? có ai biet chỗ nào tốt nhất hiện nay ko ?
cam on

Minh Toàn
22-01-2006, 11:50
Thông thường, một domain ngoài các công cụ để point IP còn có công cụ URL Redirect và URL Frame. 2 công cụ này cho phép bạn forward domain của bạn đến 1 địa chỉ nào đó.

Nếu Free host không hỗ trợ A Record thì bạn vẫn có thể dùng 2 công cụ đó để chuyển tên miền đến host.

xnewman
22-01-2006, 13:57
Tôi tìm mãi mà ko hề thấy cái công cụ đó ở đâu trong pavietna trong control panel thì toàn những cái đâu..vậy xin hỏi làm thế nào để tìm ra dc nó vậy

Minh Toàn
22-01-2006, 18:45
PA Việt Nam hiện đăng ký tên miền tại Enom.

Bạn truy cập vào địa chỉ : http://access.enom.com và đăng nhập với tên miền của mình.

Sau khi đăng nhập bạn chọn Nameserver là Our Nameserver. Sau khi chọn Modify thì sẽ xuất hiện trang để bạn trỏ tên miền đến sever theo kiểu Point IP hoặc URL Frame

Hình như trên website của PA việt Nam cũng có hướng dẫn việc này.