PDA

View Full Version : Chú ý: Google adsense là điều không thể vớiVN

raovats.com
21-01-2006, 10:08
1. Tôi mới bị disable account trong tài khoản có 700 usd sau 6 tháng cực nhọc.

2. Lý do google đưa ra là fault clicks trong khi đó PTR của tôi tất cả chỉ là 0.4%, lý do gì để nói tôi fault click & thực tế tôi không bao giờ làm vậy vì đã đọc kỹ nhưng anh đi trước của diễn đàn này trước khi đặt quảnng cáo.

3. XIn thưa với các bạn là tôi đã nhận được PIN và nhập vào nhưng vẫn bị disable -> thể hiện tính thiếu nhất quán của google, do sau khi review thì gửi PIN , sau khi gửi PIN thì gửi check. nhưng sau khi nhập phin được ít ngày thì dis.

4. Có thể ai đó đã ghen ăn tức ở với web của tôi để dùng engine chạy auto clicks.

5. Nói tóm lại vì bất cứ lý do gì cũng không thể tồn tại adsense với người VN vì những lý do trên.

Khuyên : Các bạn nào đang có ý định đặt adsense thì từ bỏ ngay từ bây giờ kẻo là công giã tràng như tôi -> để bọn google được lợi.

nên : tìm hiểu kỹ và tốt nhất anh em nào đã nhận đựoc tiền thì dấu ỉm đi hoặc là đừng bao giờ công bố website của mình ra để bọn người xấu ghen ăn sẽ có thủ đoạn phá hoại.

tóm lại việt nam vẫn bị thế giới xếp vào hàng bét, nghĩ mà ức nhưng dù sao nó cũng có lý của nó. tùy các bạn

Cám ơn bạn đã đọc bài của tôi và có lẽ tôi sẽ không tham gia adsense nữa

holefree
21-01-2006, 10:44
không chắc là bị phá hoại đâu, do kiểu chạy IP của VNN đấy (:|

HtmICT
21-01-2006, 11:14
Có vài điều theo tôi luôn cần nhớ khi bạn - một người VN - tham gia vào chương trình Google Adsense:
+Không bao giờ tiết lộ cho ai biết về site của bạn.
+Không đặt Adsense trên website tiếng Việt.
Riêng tôi tin vào Google Adsense, tháng vừa rồi được 400$ và đã nhận được PIN, check, đang gửi check đi nhờ VCB lấy hộ.

NsT
21-01-2006, 11:17
lại thêm 1 bạn đồng cảnh với mình :D

_ Mình reg acc google ads từ hồi tháng 2, 2005. Đến tháng 9, 2005 mới vượt qua được giới hạn $100 ( 7 tháng đó các bạn ạ :D )

_ Gần đến ngày Google gửi cheque về, chả thấy cheque đâu, nhận ngày 1 cái Google Adsense Acc Disable :D với lý do y hệt như bạn ở trên :D

_ 7 tháng, mỗi ngày khoảng 30-40 clicks vẫn bị cho là cheating :)

Google quá coi thường người Việt!

HtmICT
21-01-2006, 11:45
Kiên trì.

someone`
21-01-2006, 15:35
Mọi người nhầm rồi , VN bị ban chủ ý là do cái IP của VN
Thằng VNN thì luôn là 203.162.***.*** ( x ở đây là cố định tui không nhớ rõ ) , nó luôn là cái IP đấy , thử nghĩ xem toàn bộ số click của bạn đều là từ IP đấy thì Google nó có thấy bt không , mới đây nhất là Mega Style cũng 1 dạng chỉ 1 IP đó .
Cho nên tui có 1 kinh nghiệm mà từ trước tới giờ chỉ share cho mấy người quen biết là deny sạch IP việt Nam , ko trừ 1 IP nào .
Tui chưa bao giờ bị Google Ban :)
Điều đó có nghĩa là người Việt Nam vẫn có thể quảng cáo cho google nhưng cho web toàn người Vn vào thì là không thể .
Làm web cho nước ngoài , cho việt kiều thì mới kiếm được .
raovats 6 tháng được 700$ sao không lấy tiền luôn mà để nó ban làm gì :|

raovats.com
21-01-2006, 18:10
Cám ơn bạn someone, tôi chơi được 3 tháng đầu kiếm cũng khoảng 250$ yêu cầu nó gửi PIN mất 1 tháng sau đó không thấy gì, chờ, hỏi nó báo đã gửi rồi và khuyên mình nên dùng DHL để gửi vậy là mình chuyển sangmất thêm 1 tháng nữa, sang tháng sau nhận được PIN nhập vào mừng quá chờ check cuối cùng sáng nay đang nhập vào thấy disable xong.
Mình nghĩ làm ăn chân chính cũng không đơn giản thôi đành kiếm tiền từ người VN vậy, cám ơn chúc các bạn lấy được nhiều tiền của google, mình bye rồi

Arkain
22-01-2006, 16:22
tóm lại việt nam vẫn bị thế giới xếp vào hàng bét, nghĩ mà ức nhưng dù sao nó cũng có lý của nó. tùy các bạn

Các bác biết tại sao Google cho phép để Adsense lên website của nhiều ngôn ngữ khác nhau mà tiếng Việt Nam không có trong đó không? rất dễ hiểu: theo cách bắt tay làm ăn của xã hội tư bản thì phải làm sao cho mọi người đều có lợi: Google được tiền quảng cáo, công ty quảng cáo có thêm khách hàng, và các websites như của bạn được thưởng vì đã mang những khách hàng đó đến với công ty.

Bây giờ áp dụng nó vào thị trường Việt Nam, có bao nhiêu người Việt Nam khi xem website của bạn và click vào link đó thì sẽ trở thành khách hàng mới của những công ty được quảng cáo trên Adsense? một phần trăm? hai phần trăm? ba phần trăm?

Đó chính là câu trả lời.

Mong rằng đến một ngày nào đó khi việc giao dịch trên mạng trở nên thịnh hành tại VN, cái forum "Thương Mại Điện Tử" này thực sự được dùng cho những câu hỏi đáp về mở công ty hoặc mua bán trên mạng (e-commerce, đấu giá, vv..vv) chứ không bị tràn ngập với những câu hỏi về việc kiếm tiền bằng Adsense không thôi, chính quyền cũng buông tha gọng kìm sắt đối với Internet cho dân làm thương mại điện tử dễ thở (trước mắt là dẹp bỏ mấy cái chuyện ruồi bu như là bắt đăng ký website, và cho mua bán domain một cách tự do chứ không phải là tình trạng VNNIC hiện nay). Đến một ngày nào đó mà Google sẽ chính thức nhận quảng cáo cho các công ty có trụ sở tại VN thì khi đó Adsense mới thích hợp cho dân VN.

lytamhoana6cntt
22-01-2006, 19:15
Ủa cái bài viết của tui ai del roài!
Kỳ lạ thật. Chắc là mod room này kêu là tại tiếng Bác Hồ hả. Tui nghĩ đó có gì là phỉ báng hay phản động đâu nhỉ. Có khi còn đề cao sự tôn trọng bác chứ lị. Nếu tui có ý định phản động thì tui đã đề là Minh R. roài chứ đâu kêu là Bác Hồ thân thương... Đề nghị Mod room này hãy giải thích thỏa đáng cho....

FireLotus
22-01-2006, 22:00
Các bác biết tại sao Google cho phép để Adsense lên website của nhiều ngôn ngữ khác nhau mà tiếng Việt Nam không có trong đó không? rất dễ hiểu: theo cách bắt tay làm ăn của xã hội tư bản thì phải làm sao cho mọi người đều có lợi: Google được tiền quảng cáo, công ty quảng cáo có thêm khách hàng, và các websites như của bạn được thưởng vì đã mang những khách hàng đó đến với công ty.

Bây giờ áp dụng nó vào thị trường Việt Nam, có bao nhiêu người Việt Nam khi xem website của bạn và click vào link đó thì sẽ trở thành khách hàng mới của những công ty được quảng cáo trên Adsense? một phần trăm? hai phần trăm? ba phần trăm?

Đó chính là câu trả lời.

Mong rằng đến một ngày nào đó khi việc giao dịch trên mạng trở nên thịnh hành tại VN, cái forum "Thương Mại Điện Tử" này thực sự được dùng cho những câu hỏi đáp về mở công ty trên mạng chứ không bị tràn ngập vì những câu hỏi về việc kiếm tiền bằng Adsense, chính quyền cũng buông tha gọng kìm sắt đối với Internet và Google chính thức nhận quảng cáo cho các công ty có trụ sở tại VN thì khi đó Adsense mới thích hợp cho dân VN.

Lý luận hay lắm, rất hay!

yuna_admirer
23-01-2006, 07:41
chủ yếu là do IP VNN thôi, còn lý luận của Arkain thì đúng 1 phần, nhưng đó không phải là lý do chính

ví dụ tui dùng comcast IP 24.x.x.x thì click của tui sẽ đáng giá 50 cents, còn click từ 203.162 thì cở 0.1 cents :D

justmarried
23-01-2006, 10:01
Tôi được gần 3000$ còn bị banned, cũng lí do là fault click. Bây giờ tôi chuyển sang dùng Adbrite (http://www.adbrite.com/mb/?spid=5281), ngày nhiều nhất cũng được 30$, còn có ngày thì chỉ được khoảng trên dưới 10$. Thằng Adbrite này tôi dùng được nửa năm nay rồi trong khi Google Adsense được 2 tháng là đứt. hix...

lytamhoana6cntt
23-01-2006, 21:28
Hổng bít mod room này là ku nào nhỉ. Khỉ đột thật

raovats.com
23-01-2006, 23:02
justmarried noi that khong do? toi nghe vu nay thay la khong biet that gia nua, adbrite ma kiem 10$ / 1 ngay la on qua roi con gi

ddth dang dung thang nay http://www.adengage.com khong biet co com chao gi khong?

SieuHost.Com
24-01-2006, 18:23
Đến một ngày nào đó mà Google sẽ chính thức nhận quảng cáo cho các công ty có trụ sở tại VN thì khi đó Adsense mới thích hợp cho dân VN.

Khá nhiều website của Việt Nam đã quảng cáo ở Google, target là dân việt nam hay nước ngoài thì không biết

chủ yếu là do IP VNN thôi, còn lý luận của Arkain thì đúng 1 phần, nhưng đó không phải là lý do chính

ví dụ tui dùng comcast IP 24.x.x.x thì click của tui sẽ đáng giá 50 cents, còn click từ 203.162 thì cở 0.1 cents :D

IP ở vn là lý do chính, cả một phòng net bao nhiêu người vào, bao nhiêu click mà chỉ có một ip

Click ở google không phân biệt ip location

Nếu như một thời điểm nào đó bị smart pricing (CTR quá thấp, hoặc vô số lý do mà không ai biết được :)) thì tất cả các clicks sẽ bị giảm một tỉ lệ, có thể mất đến 50% thu nhập

Bây giờ đăng kí và tồn tại với google cực kì khó khăn, nói chung là hơi lãng phí thời gian, từ đăng kí đến nhận được pin đến thời gian lãnh tiền tối thiểu khoảng 3 tháng, trong thời gian này cơ hội bị suspend là 95% rồi :)

raovats.com
25-01-2006, 01:02
OK mọi việc đã qua mình cũng đã phần nào quên đi lỗi đau mất 700 usd công sức, bây giờ to=ui chỉ tập trung vào làm web cho người việt thôi, hi vọng các bạn cũng như thế

Google AdSense
to me
More options 1:50 am (11 hours ago)
Hello,

Thank you for your response.

Please note that we have certain policies in place that we believe will
help ensure the effectiveness of Google ads for our publishers as well as
our advertisers. We have thoroughly re-reviewed your account data upon
receipt of your response and have reconfirmed that invalid clicks were
generated on the ads on your site. According to our policy on this matter,
we have disabled your account in order to protect our advertisers.

We appreciate your understanding.

Sincerely,

The Google AdSense Team

Original Message Follows:

votricong
25-01-2006, 16:30
ủa Tui để acc gần 1 năm roài cóa bị disaple đâu ta??

justmarried
25-01-2006, 23:52
ủa Tui để acc gần 1 năm roài cóa bị disaple đâu ta??

Nếu site của bạn phần lớn là người VN trong nước truy cập thì... chưa đến lúc bị disable...hic.. Good Luck!

-----------

http://www.adbrite.com/mb/?spid=5281 <-- Earn $ with your website

cuongdm
26-01-2006, 15:52
nghe các bác nói mà thấy cũng buồn buồn...
hic... chưa tích cóp đủ 100$ mà đọc vầy thấy oải wá... :(

MVN
27-01-2006, 11:51
Hi,

Bạn có thể cho mình biết Page impressions của bạn là bao nhiêu không. Theo tôi đọc trên Google policy thì họ có biết tình trạng nhiều người dùng net có chung 1 IP giống như tình trạng ở VN nên khả năng ban vì lý do đó cũng không phải là cao nhất.

1. Tôi mới bị disable account trong tài khoản có 700 usd sau 6 tháng cực nhọc.

2. Lý do google đưa ra là fault clicks trong khi đó PTR của tôi tất cả chỉ là 0.4%, lý do gì để nói tôi fault click & thực tế tôi không bao giờ làm vậy vì đã đọc kỹ nhưng anh đi trước của diễn đàn này trước khi đặt quảnng cáo.

3. XIn thưa với các bạn là tôi đã nhận được PIN và nhập vào nhưng vẫn bị disable -> thể hiện tính thiếu nhất quán của google, do sau khi review thì gửi PIN , sau khi gửi PIN thì gửi check. nhưng sau khi nhập phin được ít ngày thì dis.

4. Có thể ai đó đã ghen ăn tức ở với web của tôi để dùng engine chạy auto clicks.

5. Nói tóm lại vì bất cứ lý do gì cũng không thể tồn tại adsense với người VN vì những lý do trên.

Khuyên : Các bạn nào đang có ý định đặt adsense thì từ bỏ ngay từ bây giờ kẻo là công giã tràng như tôi -> để bọn google được lợi.

nên : tìm hiểu kỹ và tốt nhất anh em nào đã nhận đựoc tiền thì dấu ỉm đi hoặc là đừng bao giờ công bố website của mình ra để bọn người xấu ghen ăn sẽ có thủ đoạn phá hoại.

Cám ơn bạn đã đọc bài của tôi và có lẽ tôi sẽ không tham gia adsense nữa

vangtrang00
25-08-2009, 16:14
trời ah bài từ năm 2006 còn moi nó lên làm j

Ceo4Ceo
25-08-2009, 17:05
Bài reply cuối cùng là năm 2005, giờ tôi đọc được cũng ...2009 rồi, xin hỏi liệu Google Adsense đối với người Việt ta đến nay có thay đổi gì ko? tôi đang có ý định kiếm tiền bằng Adsense nhưng khi đọc xong topic này lại thấy ớn quá, web tôi định viết về các sản phầm đồ trẻ em bán tại Việt Nam, liệu có chơi Adsense được ko các bác ?

Bro tìm mấy bài show hàng thì sẽ tham gia nhiệt tình ngay mà. Thời thế tạo anh hùng !

vangtrang00
25-08-2009, 18:04
mới có bác giangho.tv show 2.500$ đó,nếu thấy ít quá thì chuyển cái khác thôi

Narga
26-08-2009, 10:35
viết nhầm topic, mod xóa dùm

hoian
26-08-2009, 11:07
vậy xem thử đừng để site phần lớn là Vn truy cập, và tránh click tặc + làm ăn nghiêm túc thì thấy khối site ads của google adsense vẫn xuất hiện đều dù là ngôn ngữ tiếng việt đấy, chắc phải tham khảo kỹ thêm!

legend91
26-08-2009, 11:13
tất cả đều không phải li do chính là do adsense lừa đảo thôi nó cứ bịa ra là do cái này cái kia thực chật là đang khung hoảng kinh tế nên nó làm thế để khỏi phải trả tiền nhưng tiền mình kiếm được nó bảo nó sẽ trả lại người bán quảng cáo nhưng thực chất ai biết được nó có trả cho họ không hay là lấy luôn .Google là công ty lớn nhưng làm sao có thể phát triển như thế bởi vì nó áp dụng nhiều thủ đoạn cọn nhưng bạn nhận được tiền thì do nó muốn tạo lòng tin cho các người khác lao vào

rockhuy_85
26-08-2009, 11:26
Đào mộ quá hĩ mấy bác :D :D ... Lôi lên đọc mấy post mới nhìn ra 2006 :| vãi chưởng :D

BoTayConGaQuay
26-08-2009, 16:18
Chú ý: topic đã được đào mộ lol

zinbaby
26-08-2009, 21:37
Thật ra đào mộ cũng phải cái không hay! Lâu lâu đọc lại mấy bài cũ cũng gợi lên điều gì đó
1/ Đừng bao giờ từ bỏ GA. Dù bạn có bị ban đến 5 acc như bác nhím lông xanh hay vài bác khác
2/ Webmaster Việt hoàn toàn có thể kiếm tiền từ GA thậm trí còn giàu và rất giàu là đàng khác. Ví dụ bác demonce hay lyngsat và nhiều nhiều bác khác ko show hàng nữa
3/ Càng ngày các webmaster + pubs Việt càng nghiêm túc hơn với công việc kiếm tiền bằng GA. Mình muốn nhấn mạnh từ công việc mặc dù đôi khi vẫn có những thành phần xấu đi phá hoại hoặc click tặc. Nhưng cũng có không ít người coi làm GA là một công việc kiếm tiền chính. Trong đó có mình (dù thu nhập vẫn còn rất thấp kém so với các pro ở đây)

xipam
26-08-2009, 22:30
Ậc ậc, đọc đến reply bác nào nói DDTH đặt Adenage mới bít mình đang xem mồ :D

vantantr
27-08-2009, 23:10
According to our policy on this matter,
we have disabled your account in order to protect our advertisers.

thằng quỷ này xạo ke. Nó protect advertisers gì ở đây.
Nó ăn tiền hết 2 đầu. advertisers nào lỡ bị click thì cũng mất tiền rồi. Nói giọng cha chú không.

GÀ thì vẫn là GÀ. nó cúm rồi.

Không chỉ dân VN bị vậy đâu, nó liệt dân Châu Á vào hàng bét rồi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ẹc đào mồ à..............tiếp tay cho dân đào mộ trộm :(
không để ý cái time