PDA

View Full Version : Xin hỏi về lỗi đặc biệt này???

commandovn87
21-01-2006, 00:42
Hiện tại máy tính của mình bị 1 lỗi ko hiểu nổi:

Khi truy cập vào các thư mục trên host mà được bào vệ bằng chức năng protect diectory trong Cpanel của host thì vào ko được, các thư mục khác thì ok, chỉ nhận được thông báo sau:

The page cannot be displayed
Explanation: The request timed out before the page could be retrieved.

--------------------------------------------------------------------------------

Try the following:

Refresh page: Search for the page again by clicking the Refresh button. This may have been a one-time error.

--------------------------------------------------------------------------------

Technical Information (for support personnel)

Error Code 1460: timeout
Background: The gateway could not receive a timely response from the website you are trying to access, a DNS server, or another gateway server. This might indicate that the network is congested or that the website is experiencing technical difficulties.

Lỗi này lại ko xuất hiện ở các máy khác

Mình đã thử delete cookies, history, cài lại IE, cài Firefox để thử thậm chí format máy cài lại từ đầu, đổi DNS của ADSL nhưng vẫn vậy.

Xin bạn nào biết về lỗi này chỉ giáo cho.
Cám ơn rất nhiều...

raovats.com
25-01-2006, 01:19
Lỗi 1460 nhờ webmater của hosting bạn mua sửa cho, lúc trước tôi cũng bị lỗi này, do họ tắt 1 số tính năng trên hóting của họ nhằm bảo mật website đó, tôi nghĩ là lỗi này chỉ giảo quyết bằng các thêm 1 số quyền nữa và account của bạn, ngoài ra bạn cũng chú ý là 1 số sever của nứoc ngoài bị việt nam chặn nhầm nhé