PDA

View Full Version : [Q] Cai dat chuong trinh tren mang

vunguyen
22-12-2002, 12:29
Xin nhờ các bạn chỉ giùm.
Làm cách nào để từ một máy có thể cài đặt chương trình cho các máy khác (các máy được nối mạng cục bộ ngang hàng với nhau).
(Chương trình phải chạy setup để cài đặt không thể copy được).
Xim cám ơn nhiều.

ngoccong2001
23-12-2002, 15:28
chịu thua bạn à, nếu bạn ở máy này mà muốn cài đặt chương trình trên máy khác thì không được, chỉ có cách là bạn ở máy này cài đặt chương trình từ máy khác lên máy mình, chứ không cài trên máy khác được, mỗi máy có một cấu hình riêng mà, nếu giống cấu hình thì cũng không được, không biết bạn nào có cách khác không.
thân

Neo
25-12-2002, 08:22
Cách 1 là triển khai Remote boot(www.bpbatch.com)

Cách 2 là nếu là Win2k, dùng Windows Installer để install / deploy các software một cách tự động, giảm được các gánh nặng khi cài cho từng máy hoặc người sử dụng riêng rẽ.

Cần chuẩn bị các chương trình cần cài đặt để đóng gói (Preparation), sau đó dùng Group Policy để triển khai software(Deployment), Tạo Group Policy Object(GPO) chọn đối tượng triển khai(gán quyền truy cập, tự động cài tại client khi bắt đầu bật máy)...

Nói chung là cách nào cũng khá phức tạp, đòi hỏi bạn phải có kỹ năng quản trị cao cấp.
Cheers!

baotuyen0703
24-01-2003, 19:28
cho mình hỏi thế nào là mạng ngang hàng , còn thế nào là mạng proxy , mình không hiểu hai cái này , mình làm nét thì ngưòi ta làm cho mình rùi nên mình đọc bài các bạn mà không hiếu nên bạn nào biết thì chỉ cho mình với , mình cám ơn rất nhiêu