PDA

View Full Version : Cẩn thận với BitDefender

Polly
19-01-2006, 01:29
Mình mới dùng bản diệt virus này, và phát hiện ra một cái hay hay, muốn chia sẻ cùng mọi người.
1. Diệt virus tốt, kể cả Trojan, nhẹ, không tốn tài nguyên máy...
Nói chung là tốt
2. KO biết ai bị như mình không, nó cho file winnt.exe trong winXP\I386 là Virus, và xóa luôn . Đã thử nhiều lần đều bị nhận là Virus, ko biết còn bao nhiêu file bị nhận nhầm nữa. Ai dùng cái này thì cẩn thận nhé.
Thân!

LDP
19-01-2006, 01:43
Chưa gặp tình trạng này bao giờ ! Có thể file winnt.exe của bạn đã nhiễm virus trước đó ?

heineken
19-01-2006, 02:00
vâng. Dùng cái này nhiều nhưng vẫn không có vấn đề gì. Ok cả mà

whiteshadow
19-01-2006, 05:55
ngon lành, có vấn đề gì đâu. Bitdefender dc bầu là trình quét víu tốt nhất mà. :)

nguyenhaanh_us
19-01-2006, 06:47
Tớ cũng dùng thằng này dùng xong rồi chẳng muốn dùng thằng nào khác nữa, nhưng gần đấy có một vấn đề cứ thỉnh thoảng nó lại quit rồi hiện ra một cái bảng nhỏ nói là update finish và restart lại bitdefender (giống như là nó tự động update xong rồi ấy), chuyện này xảy ra sau một lần mình download cái file killez.exe ở trong trang bkav.com.vn để chạy thử và cài bkav để quyét thử. Trong khi cái máy xách tay của mình thì không vấn đề gì. Có ai bị hiện tượng tương tự như mình không nhỉ? còn trường hợp của polly mình nghĩ rằng file của bạn đã bị dính virus rồi nên nó mới tiêu diệt thôi

Babygenius
19-01-2006, 08:09
Hơ, mình định remove BitDefender cũ ra cài lại bản mới, thế nhưng vào Add/Remove Program thì nó báo lỗi, không remove được. Mình tức quá vào Program Files xoá cái Folder của nó. Thế nhưng nó vẫn còn trong máy mình, bằng chứng là khi mình lên Net nó hiện ra cái thông báo "Update Finish. Restarting BitDefender". Bạn nào có cách nào remove nó ra hoàn toàn khỏi máy mình thì xin giúp mình với.

darkangel2006
19-01-2006, 09:24
mình xài đâu có bị gì đâu. Mình xài bản 7.2 từ đời tám óanh mà update vẫn chạy tốt.

pinochu
19-01-2006, 09:31
bitdefender là trình quét virus chiếm nhiều tài nguyên nhất, nếu cho nó scan thì mất khoảng 3-4 tiếng, và trong lúc đó thì không thể làm ăn được gì hết, CPU lúc đó chiếm khoảng 98%-100%. Bitdefender cũng xung đột với ClearCase của Rational, SilkTest, hai thằng gặp nhau là blue death screen xuất hiện.

Arkain
19-01-2006, 10:44
Có lẽ không phải là lỗi của BitDefender mà có thể máy bạn bị dính trojan (không phải virus), dạo này trojan giả mạo tên của các system files nhiều vô số kể, còn hễ bị dính rootkit nữa thì khỏi nói, biết là nhiễm rồi mà delete có khi máy chết luôn.

Polly
19-01-2006, 13:49
Có thể file winnt.exe của bạn đã nhiễm virus trước đó

Đây là file cài mà, trong CD bán 8k ngoài hàng, con này mà bị virus thì loạn, mình cài cả chục lần có sao đâu, bây giờ mới cài BitDefender thì nó mới báo lỗi, dùng NA 2006 nó cũng không nhận là Virus mà.

bitdefender là trình quét virus chiếm nhiều tài nguyên nhất, nếu cho nó scan thì mất khoảng 3-4 tiếng, và trong lúc đó thì không thể làm ăn được gì hết, CPU lúc đó chiếm khoảng 98%-100%
bạn xem lại xem, [b] bất kỳ trình diệt Virus nào cũng ăn ~ 100% hết. quét 3-4 tiếng thì mình chưa bị lâu đến thế, mình có 2 ổ 40 + 80, mới dùng độ 80%, quét hết 1h30'. Cũng có thể máy bạn chậm hơn.
Thân!

cuky
19-01-2006, 14:22
BitDefender được tạp chí Anti-Virus Software (http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/?ttreng=1&ttrkey=bitdefender)bầu chọn là chương trình diệt virus tốt nhất trong năm 2005 (NAV xách dép chạy sau tới 6 bậc ). Là chương trình 3 in 1 gồm : Antivirus, Antispam và Fireware. hiện nay đã ra phiên bản 9.0, update online, hiệu quả bảo vệ rất tốt, tuy nhiên chiếm bộ nhớ hơi lớn nên làm chậm tốc độ đối với 1 số máy cấu hình thấp.Khi cài BD nên move hết các soft anti virus khác để tránh chúng ...uýnh nhau.!!!!

Arkain
19-01-2006, 15:08
Heh, trang web này mà cũng tính là "tạp chí" à, ban biên tập là ai cũng chẳng ma nào biết. Họ mà có khả năng in tạp chí thật thì tớ đi bằng đầu. Khi xem ba cái vụ bầu chọn này thì cũng nên lựa nơi nào đáng tin cậy một chút, nếu như là review trên website không thôi thì ít nhất cũng nên lựa cái nào không đến nỗi phải dùng Google Adsense.

tomy
21-01-2006, 21:09
cài lại win cho rồi! file của bạn có vần đề đó!

Ak.8
21-01-2006, 22:56
thế hả, thế để tớ down cái BitDefender này về dùng thử .

benb0n
21-01-2006, 23:25
Tui đang xài Bit nè, nặng gần chết luôn, nhưng vẫn nhẹ hơn Norton. Tuy nhiên, tui thấy tốt nhất nên xài Pc-cillin, chỉ xếp sau Bit 1 bậc mà nhẹ như kô, lại còn nhiều chức năng hơn Bit nữa.

ga_net
22-01-2006, 18:09
Đúng tui nghĩ là file winnt.exe đó dính víu từ trước rồi

sammy
01-02-2006, 08:42
em dùng thằng Bit thấy nhẹ tênh à, có vấn đề gì đâu.
Có thể là do cấu hình máy các pác hơi yếu nên vậy thôi !
Em quét ổ cứng 80 mất có gần 1 tiếng, em dùng hết khoảng 60% rồi :D

khi con bat tu
01-02-2006, 14:18
à mấy bác ơi sao tui xài cái bitdefender này nè đã chọn vô cái load bitdefender when windows starts rồi mà sao khi khởi động máy nó vẫn ko chịu chạy, chả lẽ phải copy file này vào startup sao :|

ozikono
02-02-2006, 08:26
Hey tớ xài Bit có sao đâu nè, tin tưởng thằng đó nhất,tuy nhiên nó lâu lâu hơi bị khùng khùng một tí :D, vì nó mà một lần tớ phải format cả cái HDD lại :(. Nhưng sau này vẫn xài nó .

haihangvoi
04-02-2006, 01:50
Thế còn Bit online scan thì sao ??? Mình không cài vì máy yếu, không biết có hiệu quả không !! Nó đây :

http://www.bitdefender.com/scan8/ie.html

saurom910
04-02-2006, 13:37
hỏi bác Sammy hay bác nào đó xem cấu hình thế nào mà chạy nhẹ vậy.Chứ em hôm trc nghe các bác khen quá,mua bản 9 về cài sao mà nó load chậm vậy,chạy thì nhẹ nhưng load và chậm không chịu nổi,hay bản 9 lỗi nhỉ