PDA

View Full Version : đăng ký lại bản quyền !

boytomo
19-01-2006, 01:04
em lỡ dại format cài win lại cái laptop hp của ông anh
bi giờ muốn đăng ký lại bản quyền thì làm sao hả các bác
cái số serri sau đít máy hình như chưa đủ phải ko
nghe nói còn vào trang chủ đăng ký lại nữa
mau giúp đệ với.ko thì bị ăn đòn wá :(
đang dùng winxp pro
trường hợp win hư thì sửa sao?(ko format để bị mất bản quyền đăng ký đó)
em chọn repair thì nó vào dos rồi ngồi đó,hỏng biết đánh lệnh gì sửa hết.mong chỉ giáo để lần sau ko bị ngu nữa.hix
cám ơn nhiều

Soul Killer
19-01-2006, 12:27
Thông thường khi laptop mua laptop thì người bán sẽ cung cấp sẵn recovery partition hoặc nếu ko sẽ đưa đĩa riêng cho bạn. Khi dùng cách này thì máy sẽ cài lại Windows luôn và đương nhiên Windows sẽ có license.
Good luck!

chuchorgan
08-02-2006, 22:40
Win ban đầu của huynh có bản quyền thì chắc là huynh có đĩa dvd(cd) win đính kèm, cài lại win bằng đĩa đó là ok. Mình đã từng cài lại win bằng cách đó.

lynx
12-02-2006, 09:12
Trường hợp không còn đĩa, nhưng còn license dán dưới đáy máy thì license có là của mình không? (lynx mua second hand.)

nino
13-02-2006, 07:45
Trường hợp không còn đĩa, nhưng còn license dán dưới đáy máy thì license có là của mình không? (lynx mua second hand.)

Theo mình nghĩ, bạn kiếm cái đĩa winxp 6.000 đồng bán đầy cửa hàng cài đại vô cho rồi, hàng second hand (đồ cũ mà) đâu cần đăng ký bản quyền chi cho mắc công.
Mình cũng đang xài con HP DV1000 nè, có dĩa WIN bản quyền luôn nhưng bản HOME, mình ra mua dia Win Pro vè xài luôn, cài đặt khôg cần phải gõ số CD key luôn, có sao đâu, cũng update bình thường à.

dly
13-02-2006, 17:05

Nếu máy bạn là HP (ví dụ thôi) chạy winXP Home, bạn có đĩa window XP Home của Compaq và HP bạn cài hệ điều hành bằng đĩa này thì Win của bạn có bản quyền.

Mình cũng đang xài con HP DV1000 nè, có dĩa WIN bản quyền luôn nhưng bản HOME, mình ra mua dia Win Pro vè xài luôn, cài đặt khôg cần phải gõ số CD key luôn, có sao đâu, cũng update bình thường à.

Bạn thử update lại chưa mà nói mạnh miệng vậy. Tôi không tin có chuyện này đâu. Tôi có bản quyền của các CD sau Win2000 sever, 2003server, WinXP pro cho Dell, Compaq mà cài máy lung tung còn bị Microsoft cảnh báo không cho update nữa mà bạn nói là đĩa 8000 VNd làm được truyện đó. Có mà THÁNH

nino
15-02-2006, 14:05
Bạn thử update lại chưa mà nói mạnh miệng vậy. Tôi không tin có chuyện này đâu. Tôi có bản quyền của các CD sau Win2000 sever, 2003server, WinXP pro cho Dell, Compaq mà cài máy lung tung còn bị Microsoft cảnh báo không cho update nữa mà bạn nói là đĩa 8000 VNd làm được truyện đó. Có mà THÁNH[/QUOTE]

không biết bạn thể nào đó, chứ mình cài winxp sp1, cứ để máy chạy thế, win bảo update... mình đồng ý.... một thời gian sau.. lên sp2... chuyện này có phải là update không? nếu như vậy sai thìcó lẽ mình sai... nhưng nếu như vậy đúng thì... máy mình như vậy đó.
Đó là cái laptop, còn 2 cái máy bàn và 03 cái máy cảu Cty cũng xài cái đĩa 8000 (đồng việt nam) chạy một thời gian cũng lên sp2 hết (các máy nói trên đều nối mạng ADSL, ở nhà mình cũng vậy).
Không biết như vậy có gọi là "update vô tư" không nhỉ

dly
15-02-2006, 18:59
Ồ. Tuyệt vời quá nhỉ. Bạn thử cập nhật các bản vá lỗi xem Microsoft nói gì.

nino
16-02-2006, 13:11
Ồ. Tuyệt vời quá nhỉ. Bạn thử cập nhật các bản vá lỗi xem Microsoft nói gì.

vụ này thì chưa thử....
Để mình thử cái đã mới có thể trả lời, nhưng có cứ update lên sp2 như vậy là có bình thường không?? trong khi update như vậy nó đã có mấy bản vá lỗi không? Nếu câp nhật mấy bản vá lỗi mà Microsoft cảnh báo như bạn nói thì thôi... mình không dám đâu, cứ để vậy cho rồi.
Máy của mình có khi nó cập nhật lên sp2 nó update đến cả trăm MB....

hugovn81
16-02-2006, 13:45
Dạo này bác bill khó tính lắm. Lạng quạng cái số seri mà nằm trong blacklist thì win của bạn sau khi update online là bác ấy làm cho nó thành rùa hay ngăn không cho sử dụng Media player và cả MS Office (nếu không có bq). Thằng bạn tui bị vậy đó. Nó mua laptop có WinXp home hà. mà home thì làm sao mà xài. Nó Format lại rồi cài winXp Pro dzô thế là bị tình trạng như trên sau khi update.

Ah tui còn 1 cái winXp pro bản quyền nè ai cần thì tui cài cho lấy 50$ thôi. Bảo đảm có 3 chữ OEM đàng hoàng. Ai quan tâm nhắn tui còn không thì thôi tui để dành cài lần khác vậy.

nino
16-02-2006, 15:05
Dạo này bác bill khó tính lắm. Lạng quạng cái số seri mà nằm trong blacklist thì win của bạn sau khi update online là bác ấy làm cho nó thành rùa hay ngăn không cho sử dụng Media player và cả MS Office (nếu không có bq). Thằng bạn tui bị vậy đó. Nó mua laptop có WinXp home hà. mà home thì làm sao mà xài. Nó Format lại rồi cài winXp Pro dzô thế là bị tình trạng như trên sau khi update.

Ah tui còn 1 cái winXp pro bản quyền nè ai cần thì tui cài cho lấy 50$ thôi. Bảo đảm có 3 chữ OEM đàng hoàng. Ai quan tâm nhắn tui còn không thì thôi tui để dành cài lần khác vậy.

thui để xài đi bro, đĩa mua 8000 mà mấy thằng bạn mình nó còn muon copy lại nữa.
Nếu Bac Bill mà làm đứng máy thì... "phọt mát" nó luôn, cài bản bẻ vô... không cho update... ổng làm gì mình nhỉ>>

assasin
17-02-2006, 09:35
Trùi . Với các máy Laptop mới chính hiệu bao giờ cũng có recovery partion . Bạn sẽ ko thấy nó trong My Computer . Chỉ có thể thấy khi view partion . Cái này chứa Windows Image . Nếu Windows hỏng chỉ cần recovey lại là xong. Nếu bạn cài từ CD thì phải sử dụng CD cũ vì bản Windows cài cho Laptop là retail . Nếu cài từ CD khác sẽ ko thể Validate từ website microsoft.com được , tốt nhất cài từ CD của nó .

nino
17-02-2006, 23:52
Trùi . Với các máy Laptop mới chính hiệu bao giờ cũng có recovery partion . Bạn sẽ ko thấy nó trong My Computer . Chỉ có thể thấy khi view partion . Cái này chứa Windows Image . Nếu Windows hỏng chỉ cần recovey lại là xong. Nếu bạn cài từ CD thì phải sử dụng CD cũ vì bản Windows cài cho Laptop là retail . Nếu cài từ CD khác sẽ ko thể Validate từ website microsoft.com được , tốt nhất cài từ CD của nó .

Không biết cái HP DV1000 của mình có phải chính hiệu không, nhưng nó thấy không có recovery partion, vả lại đem về format, phân vùng ở cứng lại rồi (HDD 80GB mà HP chỉ để có 1 phân vùng, mình về chia làm 3) và cũng không có đĩa cứu hộ nữa.
Thằng em mình mua cái hiệu Toshiba, thấy có cái đĩa cứu hộ, khi win hỏng cho nó vô... chạy ào ào một hồi.... thành mới nguyên như lúc xuất xưởng.

ongke0711
15-03-2006, 15:22
Tôi đang sử dụng WinXp Pro(SP2) bản quyền 8.000 đ nè, kèm theo cái "W2003 XP Key changer", nó vẫn update daily thường xuyên. Tôi cũng cài được IE 7.0 và Window defender mới nhất của Microsoft đó (nó đòi Window Genuine Validation khi cài đặt, chỉ có ở Win bản quyền).
Bạn nào cần thì email cho tôi nguyenquocbaovn2000@yahoo.com

nino
15-03-2006, 15:35
Tôi đang sử dụng WinXp Pro(SP2) bản quyền 8.000 đ nè, kèm theo cái "W2003 XP Key changer", nó vẫn update daily thường xuyên. Tôi cũng cài được IE 7.0 và Window defender mới nhất của Microsoft đó (nó đòi Window Genuine Validation khi cài đặt, chỉ có ở Win bản quyền).
Bạn nào cần thì email cho tôi nguyenquocbaovn2000@yahoo.com

Mình ở Cần thơ nè, làm sao được đây, bạn ở đâu vây?

ongke0711
15-03-2006, 15:53
Mình ở Cần thơ nè, làm sao được đây, bạn ở đâu vây?
Bạn đưa dịa chỉ email, tui send cho cái "WinXp key changer"

chung_cha
18-03-2006, 02:31
Bó tay các bác cãi nhau ác chiến thế :))
Điều này đơn gian là bác mượn ai có cái đĩa bản OEM của Win Xp cho HP cài từ Boot Cd vào nó mà hỏi CD key đập vỡ cái máy lởm luôn vì đồ đã bị luộc :D Nhưng cái này còn tùy Version máy là bao nhiêu . Nếu ko biết ai có đĩa đó thì lên Google Search ... Oem Xp ( ... la tên hãng máy ). Mình dùng 1 đĩa XP cài cho cả đống máy cùng hãng đều chẳng có vẫn đề gì . Còn Cái CD key dưới đáy máy thì bác mua đĩa nào cũng được nhập nó vào thì cũng cài được Win :) Nhưng nếu nó là Edition thì bác cũng fair cài bản Edi nhé
Cheer

le.hung
22-03-2006, 14:40
Có 1 số miếng vá lỗi và một số phần mềm đi kèm miễn phí của microsoft đòi hỏi phải có chứng nhận bản quyền. Khi update nó sẽ tự động kiểm tra, trong trường hợp dùng CD lậu thì không đời nào ông Bill nhà ta cho phép. Lấy ví dụ như chươnh trình Microsoft AntiSpywere, mới chỉ là bảng BETA mà nó đã đòi bảng quyền windows rồi

conmeocattai
23-03-2006, 12:30
Có 1 số miếng vá lỗi và một số phần mềm đi kèm miễn phí của microsoft đòi hỏi phải có chứng nhận bản quyền. Khi update nó sẽ tự động kiểm tra, trong trường hợp dùng CD lậu thì không đời nào ông Bill nhà ta cho phép. Lấy ví dụ như chươnh trình Microsoft AntiSpywere, mới chỉ là bảng BETA mà nó đã đòi bảng quyền windows rồi
Cần gì phải vào tận Download Center của Microsoft, ở ngoài cho load đầy ra mà.

chinhngon
15-04-2007, 15:05
Theo mình nghĩ, bạn kiếm cái đĩa winxp 6.000 đồng bán đầy cửa hàng cài đại vô cho rồi, hàng second hand (đồ cũ mà) đâu cần đăng ký bản quyền chi cho mắc công.
mình cũng xài con HP dv1000,nhưng mình lại ko có đĩa bản quyền,vậy bạn có thể share đĩa đó cho mình đc ko,dùng win co bản quyền hình như đầy đủ hơn đĩa ko có bản quyền

chinhngon
15-04-2007, 15:11
Laptop thường có một ổ đĩa thôi,làm sao cài lại ưin mà ko bị mất dữ liệu nhỉ

phuongnd
15-04-2007, 19:33
Dùng recovery partition setup lại win. Nếu không được (vì không có recovery partition) thì có thể ra cửa hàng mua một cd (với XP pro) hoặc DVD (Vista ultimate) về setup.
1) Với xp thì có các tut hướng dẫn biến nó thành bản quyền chi với vài thao tác đơn giản.
2) Với Vista thì có thể down một soft về, next vài cái là thành bản quyền.
Cả 2 cách đều có thể upgrade mọi bản vá lỗi hoặc soft từ MS. (Máy mình design cho Vista nên mình bỏ bản Home --> chuyển sang dùng Ultimate)
PS: 2 cách trên có thể tìm trên www.google.com.
Regards.

lamchuyen
16-04-2007, 16:28
minh co bản ***** cho Win XP SP2,đã giúp đc 12 cái laptop (chưa thử trên Desto), chay ngon lành, up date vô tư, cài đc cả IE7.0, WMP 11, W. defender, nói chung là vượt mặt mấy cai tram kiểm soát của Bác Bill,
Điều kiện là: Win SP2, Chưa kết nối với trang Microsoft (đây là điều kiện quan trong)
nhớ Đọc kỹ "Hướng Dẫn" sử dụng trước khi dùng:
http://d.turboupload.com/d/1716689/CrackFinalWinXPSP2.exe.html