PDA

View Full Version : em hỏi về domain và host liên quan đến nhau như thế nào

aaaa
22-12-2002, 01:22
cho em hỏi với, cái diendantinhoc.com này thì mua domain ở đâu thế, mua host nữa, chúng ta bao giờ cũng phải mua domain và host riêng biệt rồi sau đó redirect cái domain đến địa chỉ website của chúng ta à. Ví dụ em biết 1 website aaaa.com chẳng hạn, em muốn biết nó thuê server nào để mình cũng thuê server đó chẳng hạn thì làm thế nào.

rồi cho em hỏi với, trước khi thiết kế web thì mình phải thiết kế cái layout của nó đã à, rồi cắt ra để nhét vào từng table à.

SaLanHost.com
22-12-2002, 04:48
Bạn nên hỏi riêng từng vấn đề ở những box thích hợp trong diễn đàn.

Q: cho em hỏi với, cái diendantinhoc.com này thì mua domain ở đâu thế, mua host nữa,
A: email đến admin của diễn đàn hoặc chờ him đọc bài này.

Q: chúng ta bao giờ cũng phải mua domain và host riêng biệt rồi sau đó redirect cái domain đến địa chỉ website của chúng ta à.
A: Click vào link này 1 phát giùm http://www.vietnamwebmasters.com/index.php?act=ST&f=36&t=22

Q: Ví dụ em biết 1 website aaaa.com chẳng hạn, em muốn biết nó thuê server nào để mình cũng thuê server đó chẳng hạn thì làm thế nào.
A: dùng trace route, nếu không biết trace route là gì, vui lòng lên google search.

Q: rồi cho em hỏi với, trước khi thiết kế web thì mình phải thiết kế cái layout của nó đã à, rồi cắt ra để nhét vào từng table à.
A: Nếu layout đồ họa người ta thường làm như vậy.