PDA

View Full Version : Lam sao de bo password trong file wmv?

cutisgol
17-01-2006, 15:33
Mình có 1 số phim wmv, moi lần muốn coi là phải nhập pasword rất mất công, có bạn nào biết cách bỏ password thì cho mình biết với.
Xin cảm ơn

lytamhoana6cntt
17-01-2006, 16:19
Vào microsoft.com search thử xem. Nó có chương trình update lisence cho file wma đấy. Không biết có cho wmv không.

vuyenthao
06-02-2006, 15:03
Vậy các bạn có biết soft nào tạo ra MK cho các file *.WMV không?

trungk9d
06-02-2006, 18:51
Theo em biết thì hiện tại hầu như không có soft nào gỡ bỏ lisence của các file .wmv. Đối với .WMA thì có phần mềm FreeMe nhưng em chưa thành công. Còn đối với .wmv thì có drmdbg và drm2wmv dùng kết hợp nhưng đọc cách sử dụng của nó thì hoa hết mắt, chả hiểu gì cả :D.

vuyenthao
08-02-2006, 10:43
Anh Trungk9d cho em xin link của 2 soft đó với. Em đã vào Google.com.vn tìm nhưng không thấy đâu cả. Thanks

trungk9d
11-02-2006, 08:41
Công cụ gỡ bỏ license cho .wma và .wmv đây. Các bác nghiên cứu nhé, nếu được thì hướng dẫn anh em trên đây :). Công cụ này em down trên forum của nước ngoài, họ tranh cãi cũng ghê lắm, nhưng mà em không làm được. Chả biết nó có remove DRM được thật không :(?

Link down:
http://www.freewebtown.com/trungk9d/remove_drm.zip

vuyenthao
12-02-2006, 10:36
Vậy anh Trungk9d cho em hỏi thêm là Soft nào đặt mật khẩu cho loại file Video này. Cám ơn anh.

trungk9d
12-02-2006, 19:02
Với .wmv thì em chưa dùng protected bao giờ. Còn với .wma, khi bác rip nhạc từ CD vào PC bằng Windows Media Player 9 hoặc 10, bác vào Tools\Options rồi vào thẻ Rip Music. Trong mục Rip Settings bác đánh dấu chọn Copy Protect Music. Từ giờ trở đi, mỗi khi bác rip nhạc vào PC thì nó sẽ bảo vệ file nhạc của bác, phải có file license đi kèm thì mới play được :).

trungestih
27-10-2008, 13:52
Em muốn hỏi em có file nén em mới down về nhưng khi mở file nén đó ra bên trong còn có file có tên là Getting_Started.wmv * và khi em mở file này ra thì nó bắt phải nhập pass,nhưng em không biết pass cho vậy em muốn hỏi mọi người là có cách nào để phá pass file đó không?Mong mọi người giúp đỡ em.Em cám ơn nhiều.

Co Loa
27-10-2008, 18:07
Trình để phá thì nhiều như nấm nhưng để tìm được password thì nếu độ dài hơn 8 ký tự và không có mặt trong bất cứ từ điển nào thì kể cả dùng 1 dàn máy chủ cũng phải mất cà 1 ngày đến vài tháng.
Tìm cái khác mà down đi là nhanh nhất.