PDA

View Full Version : Hay Giup Minh Nghi Dia Voi

namhai
21-12-2002, 12:08
TÔi nghe ban mua một cái dầu nghi dĩa.COPpy dia trương trinh sang dĩa trắng thì dược.Nhưng từ file tôi không nghi dược ra dĩa.Nếu aibiết xin chỉ dậy cho mình với,xin chân thành cam ơn.

HUynh dệ thì nên giúp nhau.Người cùng nhà thì không nên cắn nhau vỡ dầu.

NAM HAI

thocon
21-12-2002, 12:43
Úi ! có chương trình phần mềm ghi đĩa mà , làm được mà !

namhai
22-12-2002, 12:28
Tôi co trương trình phần mềm nghi dĩa.Nhưng cac trương trình ở trong ổ cứng thì tôi không biết nghi như thế nào.Như trương trình mình làm,hay các phần cài dặt .Tôi muốn nghi ra dĩa cho yên tâm.Nến có diều kiện thỏ con chỉ cho mình cặn kẽ hơn dược không.
Cám ơn thỏ con nhiều,chúc bạn luôn luôn xinh dẹp.

namhai
25-12-2002, 09:44
ko ai giup toi a

conanct
25-12-2002, 16:23
Hi!!!
Bạn không nói rõ bạn đang dùng chương trình ghi đĩa gì. Ổ đĩa ghi của bạn hiệu gì thì ai mà biết cách chỉ cho bạn.
Theo tôi biết các phần mềm ghi đĩa hiện nay rất nhiều, nổi bật là: Nero, Easy CD,...
Còn nếu bạn có đĩa nào mà cấm ghi (VD: Game) bạn có thể dùng Clone CD, nó có thể ghi bất kì cái gì.

Bye!!!!

namhai
28-12-2002, 10:58
Cám ơn bạn,tôi dùng dầu nghi LG(giá 56$)cũng là laoi rẻ mà.Còn trương trình nghi dĩa thì có nero,Easy nói chung la dủ.Nhưng tôi không biết sử dụng thế nào bạn có thể tôi vài chiêu dược không.

loc_xoay
31-12-2002, 21:28
Bạn muốn ghi CD chứa dữ liệu từ máy của bạn ư. Hãy dùng NeRo đi, cái đó là chuyên nghiệp nhất đó. Bật NeRo lên. Chọn tùy chọn trên cùng khi máy hỏi về thể loại CD bạn muốn ghi. Sau đó copy các file và thư mục ( nhìn thấy bên phần File Browse bên trái ) sau đó paste sang khoảng trắng bên trái ( có tiêu đề New ) bạn có thể đổi tên tiêu đề đĩa CD theo ý mình. Sau đó nhấp chuột vào biểu tượng có hình của Icon NeRo ( chính xác là khi bạn chưa paste file và thư mục vào cửa sổ bên trái thì nó chỉ có màu trắng(không có tác dụng), sau khi paste file và thư mục vào đó nó sẽ hiển thị màu sắc ) ---- > Ổ CD Writer sẽ đòi CD trắng. Cho CD vô ( nhớ là phải trắng đấy nhá ). Chờ đợi khi nó ghi xong 100% và báo đã hoàn thiện quá trình ghi. Bình tĩnh cho nó hoàn tất nhá. Nhấp vào Ok sau đó là Discard. Vậy là xong. Hê hê mệt quá!!

namhai
03-01-2003, 11:06
Cám ơn bạn dể tôi về nghi thử.May tôi bi virut mấy lần parmat cũng mấy lần rồi mà dĩa cài lại hỏng.Nên muôn nghi trương trình cài ra dĩa cho yên tâm .Cam ơn ban dã tân tình chỉ giúp.

loc_xoay
03-01-2003, 21:39
Anh em chia sẻ kinh nghiệm là chuyện nên làm mà. Có gì tôi không biết lại nhờ vả cậu nha'!!

huynhductuan
08-01-2003, 13:02
Hì các bạn !
Tuấn đang dùng Nero 5.9.9.14 ( 2002 ) - Nhưng chẳng hiểu sao, sản phẩm VCD đầu ra không tốt, cứ Carô muôn năm .
Recoder speed từ 1X đến 8X, vẫn cứ thế...
Có lẽ hơi cầu toàn, nhưng T muốn nó giống đĩa VCD của phim Điệp viên 007 kìa ! Tốt thật, hình ảnh không thua băng từ là bao nhiêu .
Trên Nero có chổ nào chỉnh tham số vậy các bạn, hình như là tùy theo phiên bản - speed, rate... ( hoàn toàn theo ý muốn ) .
T xin cảm ơn rất nhiều !

namhai
09-01-2003, 10:47
Này bạn ơi tôi làm như bạn rồi nhưng cũng không nghi dược .Tôi chon thư mục cần nghi như video.boot cd.Rồi no hiên lên file browse ở bên trái,còn tiêu dề new ở bên phải .Tôi chuyển thư mục cần ghi ở bên file sang bên new .VÍ dụ như ở video cd ở bên thư mục new có megas .Tôi nhay chuôt vào megas no hiện lên khoảng trắng ,tôi chuyên file dat vào dấy xong rồi.Nhưng không thể tìm dược icon nero dể nghi dĩa thế mới khổ chứ.Bạn thấy tôi làm có dúng không,co sai thì xin chi lại cho tôi.VÀ làm xong thì bấm nghi dĩa ở chỗ nào.Chân thành cam ơn các bạn nhiều.

huynhductuan
09-01-2003, 17:23
À, thế này nhé !
Nếu muốn ghi VCD thì vào File > new> VideoCD , sau đó " bốc " những file cần ghi vào đĩa CD - Nếu Nero phiên bản mới, bạn có thể không cần nén mà đưa từ AVI ...ra sản phẩm VCD luôn ( chỉ có VCD thôi ) .
Thao tác ghi thì có gì đâu - File > Write > sau đó...Next hay cái gì nhỉ , hình như là...trời ơi lại quên , nói chung là cái nút này nằm góc phải bên dưới hộp ứng dụng tiếp theo !
Chúc bạn thành công !

loc_xoay
09-01-2003, 19:54
Có lẽ tại bạn dùng phiên bản Web Install ( có ghi cạnh tên của Nero Burning Room trong Add/Remove Program ). Nhưng cũng không hẳn là như vậy. Bạn hãy chuyển định dạng file sang .dat. Nếu để Nero tự convert thì hình ảnh xấu là khó tránh.

shuhung
02-02-2003, 21:49
Này bạn ơi! làm thế nào để tạo được logo cho thư mục ghi trên đĩa CD thế. Cảm oen các bạn chỉ giáo.:o :rolleyes:

loc_xoay
03-02-2003, 16:15
Bạn hỏi rõ hơn chút đi nghen!!

nguoi_hoc_viec
03-02-2003, 19:05
chuong trình nero có dawnload free không? nếu có thì mấy bạn cho mình xin địa chỉ đi. Giúp đỡ anh em lần nữa ok?
thank you!!!

Ghostlake114
07-02-2003, 23:22
kazaa và e-donkey
Dùng nó để down,
Vô tư đi

hio
17-02-2003, 04:48
xai chuong trinh direct_connect hya ho*n kazaa nhieu, la.i nhe. may , lua chon duoc nhieu server,,
cai can lien he.
nhmt246@yahoo.com
tui send qua cho

Ghostlake114
17-02-2003, 15:54
Vấn đề là có bao nhiều User đang online 1 lúc
Cái này thì e-donkey và Kazaa ăn đứt hậu bối rùi

ductho
25-02-2003, 06:12
kha kha

ductho
25-02-2003, 06:28
af minhf biết bạn hỏi gì rồi. bạn phải dùng chương trình AutoPlay Menu Studio 3.0 . để làm logo đấy và tạo autoplay cho cd. sang lêhoan vào cd tool mà tìm. còn bạn muốn vcd có logo thi dung nero cung được. khi ban nhấn nút ghi thì nhấn vào bun rồi nhấn vào nút wizard rồi nhấn create image. hết. bi bi