PDA

View Full Version : Moderm SpeedTouch 536. Help me!!

vns_vtc
13-01-2006, 00:16
Không hiểu Moderm SpeedTouch 536 ở phòng Net của mình bị sao nữa mà tự nhiên dạo này vào bất cứ trang web nào cũng rất lâu. Nhưng ping trang web đó thì dữ liệu truyền bình thường, vào yahoo messenger cũng bình thường, chơi game online cũng ko sao. Tất cả các máy trong phòng Net đều bị tình trạng này. Vào trang www.thanhnien.com.vn mà nó còn tìm không thấy nữa đó. Mình đã quét virus rồi nhưng ko thấy gì hết. Bạn nào biết tình trạng này giúp mình với. Thanks.

angel_hell81
13-01-2006, 01:11
Có nhiều lý do dẫn tới việc không vào được web của bạn
1.Kiểm tra trong Internet Option xem có đặt chế độ Security nào ko? Nếu ko biết các option của nó có thể đưa nó về Default Setting
2.Password mặc định của nhà sản xuất để truy cập vào modem của bạn đã được thay đổi chưa? Nếu không có thể có khách hàng nào đó tìm gateway và đã vào config modem của bạn. Để không vào web chỉ cần tắt cổng HTTP 80 đi là có thể có hiện tượng trên. Trường hợp này có thể xử lý bằng cách hard reset lại modem, nhưng hãy nhớ tài khoản của mình trước khi tiến hành nhé
3. Có thể do địa chỉ DNS của ISP (VNN,FPT,Viettel) của bạn bị lỗi. Hiện tượng này gần đây thường xảy ra do tình trạng ko nâng cấp đường truyền nhưng vẫn khuyến mại để tăng thuê bao của các ISP Vietnam: đôi khi ko vào đc các web trong nước, đôi khi lại ko vào đc các trang nước ngoài. Hãy tìm 1 địa chỉ khác để test lại xem.

kebenle_00
13-01-2006, 06:01
Tôi cũng bị như vậy cả tháng nay nhưng vẩn chưa có cách khắc phục. Tôi xài modem speedtouch 536 của thằng MegaVNN bị tình trạng rất lạ là một số trang web không thể nào kết nối được dùng cả IE và FF cụ thể như ddth.com,updatesofts.com,yahoo...nhưng khi tôi chạy thằng Hide IP tức là kết nối thông qua proxy thì lại vào được bình thường các bạn có ý kiến hay có cách nào giúp với

vns_vtc
13-01-2006, 12:25
Tôi đã thử hết các trang trong nước và cả trang nước ngoài rồi nhưng chẳng kết nối được. Mình đã đổi pass khi config rồi nên loại trừ bị hack. Mình cũng không cài Security gì hết. Còn lỗi DNS cũng không phải luôn vì dịch vụ của thằng bạn dùng speedtouch 510 kết nối vào mấy trang web ào ào mà. Mình cũng reset moderm và config lại rồi nhưng cũng vậy.
Bạn Kebenle chỉ mình cách dùng Hide Ip để mình test thử được không? Thanks trước nha!

kebenle_00
13-01-2006, 15:27
Bạn có thể vào đây dơn về một bản Hide IP xong rồi cài đặt chương trình. Trước khi vào IE hay FF thì chạy Hide IP trước rồi mới vào trình duyệt bạn thử tét xem sao

vns_vtc
13-01-2006, 18:13
Bạn ơi cho mình cái link đi. Mỗi lần lên được ddth.com là một lần khó khăn, không biết làm sao khắc phục đây??? Vào game online vẫn bình thường mà vào web sao mà khổ thế...... Trời!!!

kebenle_00
14-01-2006, 14:20
Bạn ơi cho mình cái link đi. Mỗi lần lên được ddth.com là một lần khó khăn, không biết làm sao khắc phục đây??? Vào game online vẫn bình thường mà vào web sao mà khổ thế...... Trời!!!
vào đây chọn một bản để load về _http://www.updatesofts.com/forums/showthread.php?t=8544&highlight=Hide

vns_vtc
20-01-2006, 15:48
To kebenle_00: mình đã khắc phục được tình trạng này rồi! Trong phần System configuration của moderm có phần chặn web (Web Browsing Interception) bạn disable đi là được. Sau khi disable tình hình duyệt web cải thiện rõ rệt, vô web ầm ầm. Trước đó mình cũng disable AutoIp và DHCP Server trong mục HomeNetwork/ Interface - LocalNetwork (vì mình đã khai báo IP trên các máy client rùi). Bạn thử như cách của mình xem có cải thiện được tình hình không?