PDA

View Full Version : Thư tình xuyên thế kỷ

conkien2004
09-01-2006, 10:56
Tình cờ đọc được trên net, thấy hay hay nên post vào đây cho các bạn thưởng thức:

Gửi người con gái anh yêu!

Hà nội một ngày buồn như con chuồn chuồn, tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen.

Em yêu dấu, người em như cái đấu, tóc em xù như lông gấu, tuy em hơi cá sấu nhưng anh vẫn yêu em nung nấu. Ðêm nay ngồi sửa xe mãi mà chẳng được,ngủ thì chẳng xong, nhìn trăng cao tít mít, anh quyết ngồi cong đít viết thư cho em, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh anh.

Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không? Anh ăn không ngon nhưng ngủ như điên, anh đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, anh dùng xăng vo gạo, anh khờ khạo cũng chỉ vì yêu em đó.

Khổ thân anh khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi lăncuđơ, không có tiền mà phải xài card.

Anh thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trong trắng như tờ giấy than của anh cho em. Tấm thân của anh tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ. Anh chỉ muốn những gì của em là của anh và những gì của anh là của riêng, của nhầm là của chung. Em có biết rằng anh yêu em từ khi anh thấy em lon ton như con chó con cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu. Anh sẽ làm tất cả để cho em vui. Ranh ngôn có câu : "Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không".

Em đừng buồn vì những lời bạn anh nói nhé, nó nói em :" Nhìn xa cứ tưởng con người, nhìn gần mới biết đười ươi xổng chuồng". Anh đau lắm nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi, không khỏi ăn tỏi sẽ hết, không hết cho chết là vừa.

Về nhà anh không nuốt trôi cơm cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở. Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em rằng anh yêu em như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó vàng ...

Thôi mệt quá rồi anh đành phanh bút ở đây. Chào em và yêu em nhiều, chúc em gặp nhiều ác mộng, anh sẽ hiện ra để cùng em chạy trốn.

Hôn em như cún con hôn mèo con!

thagnv
09-01-2006, 13:01
Tớ cũng nhặt được trên net!!! :D

Thư tình thời thủ tục hành chính

Cô Yeoh thân mến,

Tôi rất hân hạnh thông báo cho cô biết rằng tôi đã đem lòng yêu cô từ ngày 15 tháng 2 (chủ nhật) sau cuộc gặp gỡ giữa chúng ta lúc 3 giờ chiều ngày 14 tháng 2. Tôi nhận thấy mình có đủ tiêu chuẩn để trở thành một người tình đầy triển vọng của cô và để tiện cho việc tiến tới tìm hiểu nhau sau này, tôi có vài đề nghị.

Tình yêu của chúng ta sẽ trải qua một thời hạn thử thách là 3 tháng và tùy thuộc vào sự tương đồng giữa chúng ta mà chúng ta sẽ quyết định có nên tiếp tục quan hệ thường xuyên hơn hay không. Dĩ nhiên khi thời hạn thử thách đã hết, chúng ta sẽ xúc tiến kế hoạch để chuyển từ giai đoạn tình yêu sang hôn nhân.

Chi phí cho khoản cà phê và giải trí ban đầu chúng ta sẽ chia đôi sòng phẳng. Sau này, xét kết quả mà cô thể hiện, tôi có thể sẽ gánh vác thêm một số chi phí khác. Tuy nhiên, tôi cũng là một người rộng rãi đủ để nhận được sự quan tâm của cô và xứng đáng với khoản chi tiêu mà cô bỏ ra.

Tôi mong cô vui lòng hồi âm trong vòng 30 ngày tính từ ngày cô nhận được lá thư này, nếu không đề nghị này sẽ xem như bị hủy bỏ mà không cần phải có thư thông báo và tôi sẽ tìm một người khác. Tôi sẽ rất vui nếu cô có thể chuyển lá thư này đến cho em gái cô trong trường hợp cô không xem xét đề nghị này. Xin cảm ơn cô trước.

Thân ái,

conkien2004
09-01-2006, 18:27
Em thương mến!

Hôm nay trời thật đẹp, mây đen kéo đến mây trắng bay đi. Anh ngồi co cẳng viết cho em yêu của mình bức thư tình hay nhất thế kỉ 22. Đầu thư, anh chúc em nhiều calo để em mạnh khoẻ. Em à! Chỉ mới gặp em thôi mà anh ngỡ như đã quen nhau từ kiếp trước. Xa em vài giây thôi mà ngỡ đã bao năm. Em ơi ,ánh mắt em làm cả miền Nam chìm trong băng giá. Em cất tiếng cười làm cả miền Bắc ngủ quên còn khi những giọt lệ em rơi làm 7 tỉnh miền Trung chìm trong lũ lụt... Ôi thôi! Quái vật!.... Em à, em đến với anh trong ngày đông băng giá. Em sưởi ấm con tim anh tựa lò vi sóng nướng con mực khô. Mỗi khi anh khát, em là vại bia hơi dịu đi cái khát khủng khiếp của mùa hè.... Ôi em tôi là vô địch...

Thôi, thư đã dài dù chỉ là một chút trái tim anh. Em thấy không? Nếu em yêu anh thì anh nguyện dâng trái tim mình đem nấu cháo cho em bồi bổ. Hàng VN chất lượng cao đó em...

Yêu em nhiều...

hiepsi@
13-01-2006, 18:22
Hay nhất là bức thư đầu tiên, chắc em phải về viết 1 bức để tỏ tình quá. Không biết có hiệu quả không nhỉ?

DONNA_DONNA
13-01-2006, 21:32
lol lol lol Đọc thấy cũng hay hay, thử search trên Google với từ khóa "Thư tình xuyên thế kỷ" ra được nhiều thứ khá kì cục. Bài viết này cũng gần gần là 1 dạng spam nhưng Vãi trước khi xóa khe khẽ tay thôi nhé ! :lick:

Bài này là bài tiếp theo của bạn conkien2004, tức là thư trả lời của cô gái . Không ngờ mấy topic thế này được post nhiều phết .:emlaugh:
1.
Anh thương mến !

Mừng vui không bàn phím nào tả xiết khi nhận được bức thư này của anh. Tự nhiên anh lại làm em nhớ đến bao kỉ niệm của bọn mình, thời gian tuy ngắn nhưng kỉ niệm vui anh nhỉ. Chắc anh mải ăn kem quá nên đầu óc lú lẫn đúng không? Chả sao cả, anh không nhớ thì để em kể lại cho anh kỉ niệm ấn tượng nhất nhé :

Có những lúc giật mình trong giấc ngủ
Em vô tình bị con bạn đạp vào hông
Em chợt nhớ một buổi chiều hồng
Anh cùng em lên đồi đón gió
Ở trên đó trong mịt mùng cây cỏ.
... Anh vô tình bị kiến đốt vào mông

2.
Em đáng yêu!
Cầu Giấy, bên dòng sông Tô Lịch
Ngày buồn tháng nhớ , năm cô đơn
Cuộc đời , số phận và định mệnh

Em yêu !
giữa chốn fồn hoa của đô thị
hoà trong cái nóng bức của mùa hè rồi dần sang thu ,đang đón chờ mùa đông lạnh giá tưởng như khiến anh có thể bị cuốn hút theo vòng xoay đó và quên đi được em
nhưng không!

em không hiện ra trong anh ngay hiện thực nhưng em lại hành hạ anh ngay ở trong những giấc mơ, nhất là những cơn ác mộng .

Từ khi gặp em anh lại như thằng lẩn thẩn ấy. Tâm hồn toàn treo ngược cành cây nhưng may mà không lộn cổ xuống đất...Phù...

Em cũng yên tâm rằng, vì tình yêu của anh, vì em ... chứ 10 chú như thầy của em anh cũng tiễn biệt ngàn thu, ngàn năm khuất bóng. Khi ra hầu toà anh sẽ cùng em chịu án như nhau để chúng ta cùng sống chung một chỗ cho an toàn....Đó là nơi nào thì em cũng biết rồi đấy. Yên tâm sống nơi đó chỉ có chúng ta, đất, cát và bê tông sẽ làm bạn với chúng ta. Chúng ta sẽ bên nhau mãi mãi mà chẳng sợ họ hàng bên nhau em nhể !!!

3.
Trưa không ngủ!!!

Ngày lành tháng rách,ngày rột tháng mưa,ngày thừa tháng thiếu!

Người yêu bé bỏng của anh ơi! Giờ này em đang làm gì vậy? Em có biết là anh nhớ em lắm không?? Đôi mắt ốc nhồi dễ thương, làn môi như ăn nhầm ớt hiểm và hàm răng như những cô Hàng Xén được nhà thơ Hoàng Cầm miêu tả trong bài thơ Bên Kia Sông Đuống của em cứ hiện hữu trong đầu anh làm anh càng nhớ nhung em ra riết.
Giờ này chắc em đang say giấc nồng với những món ăn em đem vào trong giấc mơ của mình. Em có biết anh đang lo lắng lắm ko? Chiếc vành xe của anh bây giờ vẫn chưa được thay mới. Nó vẫn hàng ngày chở anh đi làm với một kiểu cách MatXa hay nói đúng hơn là vừa đi vừa nhảy trên yên xe vì chiếc vành méo mà em đã gây ra đó em yêu ơi ! Nếu như em nghe lời anh chịu khó ăn ít đi 3 tô bún Riêu thì đâu đến nỗi xe anh phải như vậy. Với 7 tô bún Riêu em ăn đã làm anh cảm thấy vị mặn của Mắm Tôm mặc dù anh không có ăn sợi bún nào cả. Nụ hôn của em đã làm anh biết thế nào là HÔNNNNNNNNNNNNN !!!

Thôi anh nhớ em cũng chỉ viết được vậy thôi nếu viết thêm nữa thì anh không dám nói là anh không xé nát bức thư này đâu ! Chào người yêu bé nhỏ như con voi còi của anh nha!!!

4.
Anh à!
nhớ anh quá đi thôi thật là khó chịu anh cứ mãi xa em đợi anh hoài mà anh chẳng đến, hôm anh hứa đưa em đi shopping đó, còn nhớ không anh ? anh không đến làm đêm đó em không ăn, ngày không ngủ, khuya lắm rồi mà đầu gối cứ thức chong chong. giận anh thiệt ah nha.

em nào có ước mơ nhiều vì quá yêu anh mà ốm đau hao mòn, bây giờ đi xe toàn phải mua hai chỗ, anh biết tội anh chưa?

thôi em không giận anh nữa đâu, bây giờ anh khỏi chưa vậy ? bệnh đó là khó chữa lắm nha, không bôi còn i ốt thì chẳng hết đâu, ngày xưa bao nhiêu người khen đôi ta đẹp đôi vậy mà bây giờ ra đường họ cứ hỏi em đưa ông đi chơi ah, giận thiệt họ còn bảo anh người không ra người, chắc họ lé anh nhỉ, chí ít anh vẫn đẹp bằng Lâm Chí Dĩnh mà nghe nói Lâm Chí Dĩnh hồi nọ ngã toét cả mặt chẳng biết khỏi chưa.

bye anh yêu nha, hẹn gặp lai trong mộng mà anh đừng hù em nữa nha hôm nọ anh không đeo mặt nạ làm em tưởng thằng khùng nào chứ...
bye.

Cái tiếp sau này khá là chỉnh nên cho chữ to to chút :lol

1. Em hãy tưởng tưởng anh như là một Process, một Process có nhiều Thread chạy đồng thời: anh học nè, anh viết code, anh cập nhật thông tin nè và anh yêu em nữa nè… Học thì có nhiều cái để học, cập nhật thông tin thì phải liên tục, chính thế mà cái Thread này chiếm rất nhiều thời gian em ạ. Lại còn viết code nữa chứ! Đó là công việc đặc thù cho nghề anh mà, nó lại là công việc chiếm nhiều thời gian nhất, phải phân tích thiết kế nè, rồi mới code, phải test nữa, nếu gặp phải Logic Error thì còn đõ chữ lỡ như gặp phải Algorithm Error thì phải ngồi Debug điên luôn.

Nhưng em đừng vội lo, vì với Thread để yêu em anh đã phải cố gắng Set Priority lên mức cao rồi. Nghĩa là Thread này sẽ có thời gian sử dụng CPU nhiều hơn. Nhưng em biết không, anh phải đồng bộ và phân bố quyền ưu tiên hợp lý giữa các Thread chứ. Chắc em sẽ hỏi, để làm gì? Em hãy nhìn xem, hầu như các Thread đều hỗ trợ cho anh sau ngày làm việc rồi anh kiếm tiền. Hi hi! Chả phải anh đang lo cho tương lai chúng ta sao? Chẳng phải anh đang yêu em còn gì? Thế đấy, đồng thời anh có thêm Thread để yêu em với Priority ở mức cao, tất nhiên không thể để cho Thread nào chiếm được quyền sử dụng toàn bộ thời gian CPU được bởi sẽ gây ra Deadlock. Lúc đó thì Operating System sẽ Kill Process chữa Thread gây nên Deadlock. Nếu Process bị Kill rồi thì các Thread bên trong nó đều ngủm theo và thế là Thread anh yêu em và Set Priority rất cao nhưng phải cẩn thận để tránh xảy ra Deadlock chứ, để từ đó mà chúng ta cứ mãi tồn tại và yêu nhau cho đến khi ở một nơi nào đó vào thời điểm nào đó PostQuitMessage xuất hiện, lúc đó anh sẽ “rước nàng về dinh”. Thiệt đó, là chết liền!!!

Tới đây anh biết chắc em vẫn chưa hài lòng, thến nào em cũng làm nũng và bảo rằng như thế chưa đủ để chứng minh anh yêu em. Lúc nào em cũng nói rằng anh chỉ yêu cái máy tính mà thôi. Hôm nay anh sẽ chứng minh một cách khoa học rằng anh rất yêu em, không gì làm thay đổi được và không thể thông minh hơn con người vì nó không biết nói xạo. Vậy hôm nay anh sẽ dùng máy tính để chứng minh tình yêu của anh cho em thấy nhé.
Giả sử anh có 1 biến như sau:

Static const bool AnhYeuEm = true;

Và bây giờ thử những điều nghi ngờ của em nhé:

It ((anhmaiyeumaytinh = = true || (anhgapnguoicongaikhacdephonem = = true) || (vanhieucaikhacnua))

{

AnhYeuEm = false;

}
Hay em có lặp đến 1.111.111.111 con chó đốm đi chăng nữa các cái “nếu” của em:

For (int i = 0; i < 1.111.111.111; i++)

{

AnhYeuEm = false;

}

Nhấn F7 và chờ kết quả. Đấy, máy tính báo lỗi ngay:

Error C2166: I-value specifies const object.

Nếu anh có lỡ dành quá nhiều thời gian cho máy tính khiến em ghen tị thì cũng xin em hiểu cho vì anh đã lỡ “trao thân gửi phận” cho cái ngành TIN mới HỌC này rồi, cũng như em nói em trót dại yêu gã cù lần như anh vậy mà. Em phải hiểu là cái máy tính sao bằng em được. Khi vui mừng vì vừa giải quyết xong một vấn đề hóc búa nào đó, bất quá anh cũng chỉ ôm và hôn một cái máy tính vô tri vô giác thôi mà. Làm sao nó có được ánh mắt trìu mến và xinh đẹp như của em, đâu có được đôi má ửng hồng, giọng nói ngọt ngào hay bờ môi êm dịu như em. Tóm lại, em là “số một” của anh. Đừng giận anh nữa nhé!!!

2. Xin đáp lại anh 1 chút lòng "căn bản" :

Tình em

Em lấy tên anh làm Password
Để hàng ngày mỗi bận Login
Kể từ Yahoo cho đến Word
Rộn lòng em theo mỗi nhịp tim

Lúc nhớ anh em tìm đến Help
Mở nỗi lòng cánh cửa Window
Em trao anh trọn mối tình đầu
Mãi mãi không bao giờ Insert

Anh với em là cả ngàn trang Web
Đã khuya rồi vẫn muốn ghé thăm
Là bản nhạc tình không trang kết
Nghe hàng giờ em vẫn còn Run...

Anh ơi anh hàng ngày Update
Dù Excel hay là Access
Hãy nhận tình em mỗi bận Login
Trọn vẹn, tràn trề như mỗi tập Tin...

3.
Em yêu! Cuối cùng thì anh cũng đã tán được em. Ngay từ phút đầu tiên nhìn em gác chân lên bàn phím phì phèo điếu thuốc lá là anh đã thấy tê tái cả cõi lòng. Anh tự nhủ thầm trước sau gì thì anh cũng phải tiêu diệt được em.

Con đường quen em sao mà chông gai như rừng u nước độc. Anh đã tốn bao nhiêu tiền để dụ bà Tám bán cá (Thì mẹ Tám nhiều chuyện đó), nhờ bả giúp anh... Mà bả cũng lợi hại thiệt, bả đã biến anh từ một chàng thanh niên hiền như thỏ đế trở nên một chú nai tơ dưới gót chân em. Nhiều khi anh nghĩ: Tại sao anh lại mê em ??? Phải chăng là vì sắc đẹp của em. Mà công nhận là em đẹp thiệt. Ôi sắc đẹp của em như sắc nuớc hương trời, tươi như bông hoa tàn tạ giữa mùa đông lạnh giá. Mỗi khi em nở nụ cười khô héo trên đôi môi thâm sì thuốc lá là anh run rẩy sụm ba sườn.

Đã bao lần anh nhủ lòng rằng đời anh không thể thiếu em. Anh nhớ em như ngoại anh nhớ miếng trầu, như cậu anh cần vợ, như mợ anh thích cần sa và như ba anh mê thuốc lá. Xin em hãy yên tâm mà giao phó cuộc đời em cho anh. Rồi anh sẽ đưa em đến một chốn bình yên, nơi chỉ có tiếng cóc nhái mèo kêu, chuột la chó sủa. Nơi đó ta sẽ sống với nhau thật là hạnh phúc, con cháu từng đàn.
Viết tới đây anh thấy nhớ em vô chừng, muốn cắn em ngàn miếng, muốn chặt em thành trăm khúc mà bỏ vào mai-crô-guây để làm tình yêu 7 món mà nhậu lai rai . Nói tới ăn tự nhiên anh thấy đói, thôi anh đi nấu mì gói anh ăn kí đã. Giã từ em và hẹn ngày tái ngộ.
Kí tên, TNDH. :tongue:

4.Cuối cùng sự thật cũng đã rõ ràng.....

Em cũng đã biết trước anh rồi anh sẽ bỏ em ra đi như bao người khác. Em đối với anh như một chiến tích nữa thêm vào danh sách của anh. Rồi anh sẽ quên em như bao người con gái khác, tên em cũng sẽ chìm vào dĩ vãng như một lãng quên. Em không trách anh đâu vì tình yêu có thể đến với nhau trong những giây phút dối lừa. Anh yêu em vì sắc đẹp của em? Đừng tự trách mình nữa mà anh, vì anh đâu phải người đâu tiên đến với em vì nhan sắc. Bao lần em đã ngộ nhận, đã đau khổ bởi điều này. Đàn ông ham sắc tới vậy sao anh? Đôi khi tự nhìn mình trong gương sao em cảm thấy cam ghét bản thân mình tới vậy? Tội lỗi gì khi được ông trời ban cho sắc đẹp nhưng số phận đâu khác chi Thúy Kiều..... :emlaugh:

Em chỉ muốn được sống bình yên, sống hạnh phúc bên người mình yêu....... :crying: Tự hỏi trên thế gian có ai được hoàn toàn hạnh phúc trong tình yêu đúng ko anh? Từ khi anh xa em, em lại càng đốt thuốc nhiều hơn. Bây giờ chắc anh nhìn thấy em, anh ko dám hun em nữa đâu. Đôi môi thắm hồng của em ngày nào giờ càng thâm sì bởi thuóc lá anh ah`....
Dù sao thì em vẫn mong anh luôn hạnh phúc bên người anh yêu và đừng bao giờ nghiện thuốc như em anh nhé, hỏng răng đấy!