PDA

View Full Version : Cách sử dụng Dual Monitor ?

viet_dt
06-01-2006, 20:24
Mình vừa sắm thêm cái monitor , nhưng vẫn muốn tận dụng cái màn hình cũ vẫn còn rất tốt, vậy cho hỏi làm cách nào để sử dụng cùng lúc hai màn hình ( dạng giống như phần mềm Multi Desktop vậy đó) cần mua thêm thiết bị gì ? cách sử dụng ? hiện giờ mình đang sử dụng AGP Radeon 9550 256MB , mà cái này hình như ko hổ trợ dual monitor
Các bạn chỉ dùm ngen, cảm ơn nhiều lắm.

Tiasangtinhyeu
06-01-2006, 20:49
Vậy hãy xem kỹ coi main đó có hỗ trợ vga 8x không... nếu không là có thể die manin thôi bạn à... mình dính một lần rài.

nuahonthuongdau
06-01-2006, 20:54
chỉ có loại motherboard hỗ trợ dual monitor thui
nếu nó hỗ trợ thì trên main phía sau case phải có chân để cắm dây màn hình vào. Chân cắm này y hệt như chân cắm tín hiệu ra của card màn hình.
card của bạn rất xịn thì dùng nó luôn, VGA onboard nếu có sao tốt bằng. VGA onboard chỉ có gọi là để xem được hình thui
nếu main hỗ trợ dual monitor thì chỉ cần làm như sau: cắm dây tín hiệu màn hình vào chân cắm VGA của monitor. Bật lên nếu được thì ok, còn không phải tắt máy đi và tháo card màn hình ra, sau khi dùng được vga onboard rùi lại lắp carrd vào... Bios nên để default... Sẽ đơn giản nếu máy nối mạng, driver cho card VGA onboard sẽ được tìm và tải xuống từ mạng.
nếu không phải có đĩa Driver của cái main đó.
có VGA onboard cũng hay, dùng tạm khi chưa có carrd màn hình rời hoặc card bị hỏng
dual monitor là một case mà xuất được hình ảnh ra hai màn hình, hình ảnh giống hệt nhau nhưng chất lượng thì khác nhau. Chấtlượng của card onboard kém hơn., chỉ chơi được một số game đơn giản.
loại cần hỗ trợ 3d là nó bó tay. tui cũng đang dùng vga onboard, hình tệ lắm. dùng tạm thui vì chưa có khìn để mua card màn hình rời.
Polly
Có lẽ bạn trả lời sai câu hỏi rồi

viet_dt
06-01-2006, 21:32
lục trên net một hồi mình mới biết cái VGA của mình có hổ trợ Dual, bi giờ thì ok hết rùi, cảm ơn các bạn nhiều lắm.

duy007vn
07-01-2006, 10:57
To nuahonthuongdau: đúng là card màn hình onboard ko = card rời rồi, nhưng tui ko đồng ý với bro khi nói rằng "VGA onboard chỉ có gọi là để xem được hình thui". Chắc là bro chỉ nói đùa cho vui :P
Main tui cũng dùng VGA onboard này, chơi game nặng như Pro Evolution Soccer 5 vô tư đi...