PDA

View Full Version : hiện tượng mạng chập chờn của ADSL Viettel

kittylove
05-01-2006, 20:09
Mình sử dụng ADSL Home C của Viettel gần 1 năm rồi, ngoài việc 2 lần bị đứt cable lãng nhách hiện giờ còn có hiện tượng rớt mạng liên tục, khi mình truy cập vào 1 website nào đó hoặc log in Y!M thì bị rớt ngay lập tức. Gọi kỹ thuật đến nhà sửa 2 lần nhưng bây giờ vẫn y như cũ không có gì thay đổi, đem modem lên 205 Cộng Hòa để test thì bình thường, còn về nhà mới bị, nghi máy nhiễm virus nên dùng synmantec 10 quét và setup lại windows SP 2 tá lả nhưng bịnh cũ không hết, nhiều khi để yên không truy cập gì hết cũng bị rớt, nhìn đèn tín hiệu ADSL của modem nhấp nháy thấy thương. Mọi người có biết đây là hiện tượng gì không giúp mình khắc phục với, ko thì dẹp ko net niếc gì hết.
Không biết anh kỹ thuật Viettel củ chuối ko, disable mạng Lan rồi la làng do card mạng có vấn đề nên... rớt mạng, may là mình ko phải dân chuyên ngành còn biết enable lại... pó chiếu !
Support Viettel rất chậm, mình thông báo phải 2, 3 ngày sau mới có người xuống giải quyết, cái này thì ko hài lòng chút nào.

dabienvn
05-01-2006, 20:28
thoi chuyen qua FPT di, tuy thinh thoang bi rot nhung ho tro rat tot, goi den lien, vang da rat ngoan. rieng khoan nay da duoc diem 10 roi. con cua VNN thi chuoi vo cung goi thi lien tuc ban tram cuoc moi duoc mot. VT thi qua dien thoai thi duoc nhung xuong thi hoi cham, chat luong mang phap phu, xem phim bi giat, dung hinh.

lytamhoana6cntt
05-01-2006, 20:50
chuyển sang dùng dial-up cho roài. Tui đang dùng FPT đây. Cứ đến 5h chiều là mạng tự động down luôn. Muốn làm việc tiếp cũng không được (Cản trở việc chăm chỉ :D).

kittylove
05-01-2006, 21:02
VNN xài ở cty nên biết thế nào rồi, còn lúc trước có bị thằng FPT lừa nên ko ưa, bây giờ xài bình thường nhưng đâu biết khi nào buồn nó rớt chứ

C++
05-01-2006, 22:36
Còn tớ hồi sáng hôm qua là tớ liên tục lên mạng trong 5 giây rồi lại reboot lại router cho nó lên mạng tiếp đó, làm vậy cả chục lần ấy chớ mà tớ xài MEGAvnn gói xịn nhất nữa chứ, hix hix

hookeba
06-01-2006, 00:24
Tui xài MEGAVNN (trước là gói Maxi, sau chuyển sang gói Family) được 1 năm, thỉnh thoảng cũng có rớt mạng, nhiều khi phải reboot hay restart lại cái modem (không phải cái modem khuyến mãi của VNN), nhưng nói chung là OK. Tốc độ download gần đúng như tốc độ quảng cáo nếu server tốt.

kittylove
06-01-2006, 10:08
theo mấy bác thì em phải reboot modem mỗi khi xài hả, em để ý buổi sáng lúc mới mở lên nó chập chờn nhiều khoảng gần 20' mới đỡ đỡ 1 chút, ko biết tại ISP hay tại modem mình cà chớn nữa hix

hetien
06-01-2006, 11:30
Chẳng phải tại ai cả, cái đó là do tín hiệu ADSL nó yếu nên mới bị disc liên tục.
Nếu xài VNN thì hành tụi VNN cho nhiều vào thì sẽ chạy tốt! Mình xài ADSL từ lúc nó có nên biết rõ chất lượng của nó lắm.

dabienvn
06-01-2006, 18:28
khi mang bi loi thi nen keu troi thi tot hon la keu tui no. co le troi con nghe thay chu tui no khong nghe thay dau. toc do thi thuong thoi. buoi chieu thi co khac gi dialup dau.

tytdng
06-01-2006, 19:11
Ối, than làm gì! Bây giờ thằng nào cũng cạnh tranh cả. Giá giảm chất lượng giảm theo.
SỐ người dùng tăng thì support kém. Bởi rứa cứ hành tụi nó ra trò đi, vẫn không hết thì tại...số trời

puppy
08-01-2006, 11:15
Mình sử dụng ADSL Home C của Viettel gần 1 năm rồi, ngoài việc 2 lần bị đứt cable lãng nhách hiện giờ còn có hiện tượng rớt mạng liên tục, khi mình truy cập vào 1 website nào đó hoặc log in Y!M thì bị rớt ngay lập tức. Gọi kỹ thuật đến nhà sửa 2 lần nhưng bây giờ vẫn y như cũ không có gì thay đổi, đem modem lên 205 Cộng Hòa để test thì bình thường, còn về nhà mới bị, nghi máy nhiễm virus nên dùng synmantec 10 quét và setup lại windows SP 2 tá lả nhưng bịnh cũ không hết, nhiều khi để yên không truy cập gì hết cũng bị rớt, nhìn đèn tín hiệu ADSL của modem nhấp nháy thấy thương. Mọi người có biết đây là hiện tượng gì không giúp mình khắc phục với, ko thì dẹp ko net niếc gì hết.
Không biết anh kỹ thuật Viettel củ chuối ko, disable mạng Lan rồi la làng do card mạng có vấn đề nên... rớt mạng, may là mình ko phải dân chuyên ngành còn biết enable lại... pó chiếu !
Support Viettel rất chậm, mình thông báo phải 2, 3 ngày sau mới có người xuống giải quyết, cái này thì ko hài lòng chút nào.

Bro kiu tụi nó thay port khác đi chắc port của bro có vấn đề rồi. Lúc trước tui cũng bị vụ này kiu no xuống kiểm tra (Mất hơn 2 tuần hông xài được) cuối cùng nó xuống kết luận port bị hư nó thay port khác chạy bình thường. Cài vụ hư port này viettel bị nhiều lắm

cntt19001570
10-01-2006, 21:54
chỗ tôi hết cổng VDC rui`, chứ còn thì xài VT làm wai' gi`