PDA

View Full Version : Trường hợp này giải quyết sao?

thienthanmedusa
05-01-2006, 17:16
Số là hồi trước tui mắc dịch vụ ADSL của FPT, gói Mega Home, modem thuê (đóng 30.000 trong 12 tháng là của mình)

Tui xài được khoảng 6 tháng thì ko xài nữa, đóng hết tiền các tháng đã xài, nhưng tụi FPT chưa đóng hợp đồng, nó nói tui trả cho nó cái modem.

Tui ko trả, đến giờ cũng xong, nó ko đòi nữa.

Giờ tôi muốn mắc lại ADSL của FPT thì sao? mà chuyển wa xài cái Mega Xì tin kia. Dùng cái khôi phục lại dịch vụ là xong hả?
còn cái modem tính sao? lỡ nó nhớ nó đòi lại thì chít.

Có ai ở FPT tư vấn cái

vitconducky
06-01-2006, 00:59
Alo lên FPT mà hỏi thì mới biết chắc chắn được.

Nhìn chung policy của họ: là muốn khôi phục lại thì phải thanh toán mọi ân oán kô thì nghỉ đi - kô thanh toán đố thằng sales nào giám ký lại với bạn!

angel_hell81
11-01-2006, 21:05
Giữ cái modem đó lại, đỡ được mấy chục $ đi mua modem để chuyển sang dùng VNN cũng được. Bạn có thể xem ở đây: http://www.ptic.com.vn/dichvu_mega.asp (có 2 loại khuyến mại, có thể chọn 1 trong 2 cách)
FPT sau đợt cách đây lâu rồi, bị tình trạng dùng chùa acc chung với nhau nên đã Filter MAC các modem của khách hàng nên khả năng dùng lại modem cũ của nó là tương đối thấp.
Tôi cũng đang dùng gói thấp nhất: 25K/tháng thuê bao, dùng theo lưư lượng. Thấy chất lượng của nó rất ổn định, cũng có thể chỗ tôi DSLAN ít port nên không bị chậm bao giờ