PDA

View Full Version : [Tip]Sách hay về hardware (Tiếng Việt)

DragonPhoenix
18-12-2002, 17:55
Hôm nay ra nhà sách Sài Gòn thấy có cuốn sách rất hay :”Tìm hiểu cấu trúc và hướng dẫn sửa chữa, bảo trì máy PC” của Phạm Hoàng Dũng (nhóm MK.PUB) NXB Lao Động, Xã Hội. Tập giá 60.000, tập 2 giá 72.000 (giá bìa).

Các bạn có thể mua về đọc, tập 2 theo DP là có nhiều giá trị hơn (phần CDROM,CD-R,CDRW và phụ lục các mã lỗi của Bios của rất nhiều hệ máy khác nhau; các phần còn lại không mới lắm, tùy vào kiến thức của reader).

Dù thuần túy về lý thuyết nhưng thấy đọc nó xong còn có nhiều kiến thức hơn là đi học cái lớp lắp ráp bảo trì máy tính của TT Tin học KHTN (500.000/khóa)

Cuốn sách có thể cung cấp 80% câu trả lời cho các bạn.

Và DP không có họ hàng với tác giả :D

mixer
18-12-2002, 19:26
Có phải DF bên vnoczone không đấy?

DragonPhoenix
18-12-2002, 19:55
Nhìn avatar/sign là bít gòi

vantruong
18-12-2002, 22:21
Hehe cuốn này em có hồi cuối tháng 7 ah.Cũng hay lém nhất là có nhiều mã lỗi nhưng đáng tiếc sách hay như vậy lại 0 có 1 chút nào về VGA.Và 1 điều thật "tếu" là sách này XB cuối năm 2001 mà trong sách phần OC lại "chỉ dẫn" OC AMD K5+MMX+Cyrix:D :D .
Nhưng quả thật những kiến thức trong đó rất tốt và cực hay cho ai muốn và đã đi theo con đường OC(nói khá kỹ về Bus Clock và Multiplier)
Em có gởi kèm pics hình cuốn 2(mới Scan ah):) :) cho ai muốn mua thì dễ tìm;) http://www.mp3-vn.com/forums/member/Images/121810851_sach.jpg

Thorn Bird
19-12-2002, 08:57
Goi Ban Van Truong:
Lam sao minh co the CUT mot hinh de PASTE va trong email duoc vay? (Y toi noi la paste vao chu khong goi bang cach dinh kem (attachment)). Theo cho toi biet, trong than (body) cua Hotmail chang han, nguoi ta chi cho minh paste TEXT vao thoi. Hay la mot loai hinh anh voi format nao do minh co the paste duoc? Toi da co thu CUT hinh o mot noi khac va PASTE vao nhung khong duoc. Cam on cac ban nhieu.

Bạn nhớ send PM nếu hỏi như thế nhé.Sry vì đây là mục phần cứng

vantruong
19-12-2002, 11:17
0 Được đâu bạn ơi Hotmail và Yahoo cũng như các lọai mail khác chỉ cho Attach file đính kèm chứ 0 cho Copy&Paste hình vào trong lá thư đâu:) :)Cái pic ở trên là mình up lên 1 host xong rùi chèn link vào bài thui chứ 0 phải Copy &paste đâu:) :) :)

samvuong
13-02-2009, 06:20
có bạn nào có ebook ko có thể upload lên cho mình nghiên cứu với :)
vì mình ko phải ở vn nên ko có thể ra nhà sách mua về để nghiên cứu mong các bạn có thể giúp mình cám ơn :)
Đây là email của minh azaazaaye@yahoo.com
cám ơn đã đọc lời nhắn của mình thanks