PDA

View Full Version : INTERNET truyền hình cáp MEDIANET

athas1985
03-01-2006, 12:24
gọi điện lên thì nó nói giờ đang miễn phí lắp đặt , lên đóng 375k và cam kết xài trong 12 tháng , sau 12 tháng thì nó trả lại 375k, MODEM nó cho mượn lun
các bác thấy thế nào

hc_ondi
03-01-2006, 12:34
cái này hay đây thế bro có biết thông tin cụ thể về thủ tục đăng kí và dung lượng của gói này ko

áp dụng toàn quốc hay ở tỉnh nào ???

athas1985
03-01-2006, 12:53
chỉ áp dụng cho TPHCM , gọi điện thoại lên :cho số nhà là họ xuống lắp đặt , chỉ mới triển khai 1 số quận 1,3,10,PN,Bình Thạnh

viet_dt
03-01-2006, 12:54
cái này mới xuất hiện nên ít người xài, nên tốc độ hơi bị được đó, mà giá cả cũng ổn , pà con tham khảo tại http://www.media.net.vn/

ngocquang19877
04-01-2006, 11:18
trời ơi,nhà tôi ở quận 3 nè.Mèng đéc ơi.Lắp 2 line được không ta?nhà tôi có sẵn cái truyền hình cáp rồi SCTV gì đấy,+ thêm cái line ADSL VNN củ chuối nữa,không biết nếu dùng modem ADSL xài cho cái này được không nhỉ?
Mà cái giá trên là áp dụng cho gói cước nào thể?hay là tất cả gói cước luôn?
Bà con trả lời lẹ lẹ đặng tui quăng cái line VNN đi cái (tháng này khỏi đóng tiền luôn :D )
cheers

thienthanmedusa
04-01-2006, 18:54
tui ở Bình Thạnh nè. thấy ngon quá gọi lên đăng kí tính mắc liền. thì tụi nó nói: Bình Thạnh chỉ mắc được 1 số phường , phường anh ở chưa cóa. pó tay...

c_thinh
04-01-2006, 23:23
Tui cũng vừa bắt của VNN xong, huynh nào xài thử cho ý kiến đổi luôn. Bên VNN xài mắt, dung lượng đường truyền cũng đâu băng.

viet_dt
04-01-2006, 23:42
giá cả thì pà con vào đây tham khảo http://www.media.net.vn/bang%20gia.aspx
chắc tui cũng dẹp thằng FTP chuyển qua cái này luôn wá.

U.F.O
05-01-2006, 12:21
Cái này có ở hà Nội không hay chỉ của SCTv bên SG ?

athas1985
05-01-2006, 16:12
ai dùng rồi cho ý kiến đi nào , tốc độ DL thế nào :D

ngvanmy
05-01-2006, 16:30
modem nó cho mượn trong 12 tháng thôi hả

thienthanmedusa
05-01-2006, 16:37
tui lên đăng ký mà nó nói sau tết mới mắc được

ngvanmy
05-01-2006, 16:41
nó có nói sau tết còn thời gian khuyến mãi ko vậy

acbdeft
05-01-2006, 16:52
Pác nào cho bít rõ hơn về tốc độ đường truyền cũng như loại Modem nó hỗ trợ được ko? nếu ok chắc kì này tui dẹp thằng VNN củ chuối wá, vô có mỗi ephim mà cũng ko được, tốn tiền trọn gói vô ích we... :(

get2freeby1
05-01-2006, 16:54
Ặc ặc, chả hiểu các pác ỏ SG thế nào chứ em ở Hà Nội, đọc bài này gọi ngay đến Trugn tâm THC hỏi thử. Nhà em có TH cáp rồi, hỏi xem lắp thêm Internet thì thế nào, thấy em nhân viên trả lời bảo là sau tết mới có???? Thế mà website quảng cáo ầm ỹ.... pó tay.

Mà hỏi em ý là co khuyến mại hay gì gì o?? trả lời bon em mới hoạt động o có khuyến mại gi???? (mới hđ càng cần có km chứ nhỉ????) Modem thì phải mua gần 1 tr chứ đâu cho mượn :( ...
Đúng là SG thích thật :(

thienthanmedusa
05-01-2006, 17:11
đọc kĩ lại đi.
Tui ở Bình Thạnh-Sài Gòn đó.
Là 1 trong 5 quận mà đã được mắc rùi (1,3,10,Phú Nhuận, Bình Thạnh)
Vậy mà gọi điện thoại lên:
Sau tết mới mắc được anh ơi.
Mả ch... tụi nó.
Đang cần internet gấp chứ.
Chắc khôi phục lại đường ADSL FPT qua'

athas1985
05-01-2006, 21:01
tui ở P9 Q10 , gọi điện lên thì nó nói khoảng 19-1 là xuống lắp (bữa nay mới gọi lên đăng ký) fa3i 2 tuần nó mới xuống lâu vãi :( , anh em ráng đăng ký đi , wa TẾT nó hết khuyến mãi đó

Minh Toàn
05-01-2006, 22:50
Tui cũng Bình Thạnh nè. Nghe nói ham quá gọi lên nó trả lời, hiện giờ Bình Thạnh mới lắp được ở phường 1,2,3 thôi. Mà tui thì ở tới phường 5. Thua

Cái thằng Media Net của điện lực này không biết tốc độ có ổn định không, Hy vọng nó không chập chờn như điện trong hẻm nhà tui.

DragonPhoenix
05-01-2006, 22:51
cái này mới xuất hiện nên ít người xài, nên tốc độ hơi bị được đó, mà giá cả cũng ổn , pà con tham khảo tại http://www.media.net.vn/

Thế chú viet_dt đã xài chưa mà phán như thế ???

trời ơi,nhà tôi ở quận 3 nè.Mèng đéc ơi.Lắp 2 line được không ta?nhà tôi có sẵn cái truyền hình cáp rồi SCTV gì đấy,+ thêm cái line ADSL VNN củ chuối nữa,không biết nếu dùng modem ADSL xài cho cái này được không nhỉ?
Mà cái giá trên là áp dụng cho gói cước nào thể?hay là tất cả gói cước luôn?
Bà con trả lời lẹ lẹ đặng tui quăng cái line VNN đi cái (tháng này khỏi đóng tiền luôn :D )
cheers

Nó có nhiều gói cước, thấp nhất là 200K/ tháng trọn gói thìphải, VAT nữa là 220, tốc độ 1Mbps.
Modem ADSL của em mua (loại trên line ĐT) ko dùng được cho cái này, vì SCTV là dạng cable.

Tui cũng vừa bắt của VNN xong, huynh nào xài thử cho ý kiến đổi luôn. Bên VNN xài mắt, dung lượng đường truyền cũng đâu băng.

Hehe, VNN là ổn định nhất trong mấy thằng ISP, qua Tết nó sẽ nâng gói thấp nhất thành 512Kbps, giá lại giảm nữa chứ ko tăng.

Vài lời sau khi lắp cái MediaNET khẩn cấp (reg buổi sáng buổi chiều có xài liền, còn tại sao đừng hỏi tui ko bit đâu :P)

Tốc độ surf web thì OK, dùng thay Dial up rất ổn
Tốc độ download theo "trình diễn" KTV bên MediaNET là 600 kBytes/s (down từ ... MediaNET server =)) ), nhưng mà khi tui trình diễn từ Speedometer của McAfee thì chỉ có 27 kBytes/s.Tui viết là KiloBYTE nhé, ko có nhầm với KiloBIT à nhe !

Vị trí tui lắp là ở P.12, Q.10, HCMC

Sau đây là lời khuyên của tui :

Ai đã dùng MegaVNN : đừng có dại mà đổi qua, hối hận ráng chịu !

Ai đang có CATV và đang dùng dial up : cơ hội tuyệt vời, free mà lại có internet surf web nhanh

Ai chưa có CATV và chưa có ADSL, với mục đích muốn giải trí và chat chit, surf web, cũng nên lắp CATV (có 500K à, 10K/tháng tiền phí xem CATV) còn ADSL thì free lắp đặt, ký quỹ modem 375K, 12 tháng sau nó trả tiền.

Ai đang có CATV và đang dùng MegaVNN/Viettle/FPT(ko tính mấy gói cước bullshit của FPT) nếu thích dual thì lắp, free tiền mà.

Ai đang có CATV và đang dùng MegaVNN/Viettle/FPT(ko tính mấy gói cước bullshit của FPT) muốn đổi hẳn qua MediaNET: xin đừng có dại. !

P/S : anh Phương đọc xong xá tội, đừng có cắt account của em nhá :D

alan
05-01-2006, 23:04
khoan bác,bác review tốc độ thì lấy download mà review,chứ có mỗi cái site Speedometer đó thì chả được gì.
Moi hết ~ gì có thể load đc để review đi : HTTP,FTP,torrent,emule...
Sau là cần biết độ ổn định của nó:rớt mạng hàng ngày,vài ngày/tuần,vài tuần hay chưa thấy rớt bao giờ

hookeba
06-01-2006, 00:56
Cái thông tin qua Tết VNN nâng cấp gói thấp nhất thành 512 Kbps và giá sẽ giảm bác nghe được ở đâu đó dzậy ? Thiệt hun ?

thuyenlenhdenh
06-01-2006, 11:15
tin vịt ấy mà, dùng vnn vẫn ổn nhất, tôi ở nhà xài gói thấp nhất mà down, search thoải mái (tất nhiên là buổi tối vì hay làm vào giờ đó, ban ngày ko biết)

athas1985
06-01-2006, 16:51
Thế chú viet_dt đã xài chưa mà phán như thế ???

Nó có nhiều gói cước, thấp nhất là 200K/ tháng trọn gói thìphải, VAT nữa là 220, tốc độ 1Mbps.
Modem ADSL của em mua (loại trên line ĐT) ko dùng được cho cái này, vì SCTV là dạng cable.

Hehe, VNN là ổn định nhất trong mấy thằng ISP, qua Tết nó sẽ nâng gói thấp nhất thành 512Kbps, giá lại giảm nữa chứ ko tăng.

Vài lời sau khi lắp cái MediaNET khẩn cấp (reg buổi sáng buổi chiều có xài liền, còn tại sao đừng hỏi tui ko bit đâu :P)

Tốc độ surf web thì OK, dùng thay Dial up rất ổn
Tốc độ download theo "trình diễn" KTV bên MediaNET là 600 kBytes/s (down từ ... MediaNET server =)) ), nhưng mà khi tui trình diễn từ Speedometer của McAfee thì chỉ có 27 kBytes/s.Tui viết là KiloBYTE nhé, ko có nhầm với KiloBIT à nhe !

Vị trí tui lắp là ở P.12, Q.10, HCMC

Sau đây là lời khuyên của tui :

Ai đã dùng MegaVNN : đừng có dại mà đổi qua, hối hận ráng chịu !

Ai đang có CATV và đang dùng dial up : cơ hội tuyệt vời, free mà lại có internet surf web nhanh

Ai chưa có CATV và chưa có ADSL, với mục đích muốn giải trí và chat chit, surf web, cũng nên lắp CATV (có 500K à, 10K/tháng tiền phí xem CATV) còn ADSL thì free lắp đặt, ký quỹ modem 375K, 12 tháng sau nó trả tiền.

Ai đang có CATV và đang dùng MegaVNN/Viettle/FPT(ko tính mấy gói cước bullshit của FPT) nếu thích dual thì lắp, free tiền mà.

Ai đang có CATV và đang dùng MegaVNN/Viettle/FPT(ko tính mấy gói cước bullshit của FPT) muốn đổi hẳn qua MediaNET: xin đừng có dại. !

P/S : anh Phương đọc xong xá tội, đừng có cắt account của em nhá :D
bác post hình lên cho anh em xem nào , càng nhìu thông tin càng tốt , nếu GOOD thì cùng nhau đăng ký , nếu **** thì nên tránh đi

zeldaBIO
09-01-2006, 17:30
sao mình lên website của media thì ghi giá của Internet không ah không thấy giá của truyền hình cáp vậy?

thienthanmedusa
09-01-2006, 17:59
muốn coi giá của truyền hình cáp bạn vào đây: www.sctv.com.vn

athas1985
09-01-2006, 18:37
ai xài rồi vào cho ý kiến và post hình lên đi nào

zeldaBIO
09-01-2006, 18:57
Trui nếu vậy thì phải trả 2 giá khác nhau ah. Nếu vậy cap nó bắt chung 1 cáp hay là 2 cap. Nếu chung 1 cáp thì mình xài riêgn tốt hơn chư. phải hông các bác

charmingcat
09-01-2006, 19:53
Mình không biết là EVN Telecom, khi mà mình đăng kí ADSL thì (phí lắp đặt là 300000 VND ) Modem mình mua hay là đính kèm( tức là tặng đó) theo.

G-Style
09-01-2006, 20:20
ủa? VNN sắp giảm giá sao ta, tui xài gói 2 512kps, có được tăng lên hông, sao chỉ thấy mấy bài trước nói tăng lên 512kps (chắc dành cho gói 1)

athas1985
09-01-2006, 20:22
chưa có thông tin chính thức giảm giá đâu ,

sonicxpx
08-02-2006, 19:06
Muốn biết thì xem hình nàyhttp://sonicxpx.info/1608.JPG

Download 1608KBytes/s, 30 Files x 10 sessions, Flashget chiếm 25MB bộ nhớ, 46% CPU Resources, EVNTelecom-SCTV Cable Internet... Download Bittorrent cỡ 600KB/s nếu seeders mạnh. (ai rảnh thì ngồi lấy calculator ra bấm nha)...

gohome_child
08-02-2006, 19:53
hic..hi.c..hic... thấy cái hình của gothaurus mừ thấy ham , nhưng mừ em vẫn không hiểu đựoc, tại sao trên trang web nó ghi gói cước 1Mb , 2Mb ( Mbit ) mừ mần sao lại down được tốc độ như vậy . Khó hiểu thiệt

lam_giau
09-02-2006, 11:08
cái này chập chờn lắm pà con ơi
có lúc nó lẹ thiệt
có lúc nó củ chuối
ai ham rẻ thì cứ nhào vô

vip@mobifone.com
09-02-2006, 12:45
Dịch vụ này của bên nào vậy bạn

VietDuc
11-02-2006, 00:54
Dịch vụ này của bên nào vậy bạn
www.media.net.vn :punk:

VHHX
25-03-2006, 18:43
Em tính chuyển sang xài cái này vì thấy giá ok hơn MegaVNN 2Mbps em đang xài . CHỉ sợ ko cònig được modem của MediaNet thôi . Tại Modem cũ em mở nào là FTP, Bitorrent, qua modem mới của Medianet ko biết ra sao .
Ai xài rồi vào giúp em với !!!

squall leohart
01-04-2006, 17:08
Xài medianet cable của SCTV , download ngon thật ..
chỉ có cái vấn đề disconect thôi , lolz ... em xài dc đúng 1 tháng rồi, trung bình 1 ngày disc gần 10 lần , lúc thì do trạm mất điện (ti vi cũng ko xem dc ), lúc thì chả biết vì sao (ti vi xem dc nhưng connect vào 5ph là modem chớp tắt báo hiệu rớt mạng ) ...

Em ko biết nơi khác thế nào , chứ Q Bình Thạnh của em thì em đánh giá là hơi bị chán đấy ... mọi người cẩn thận nhá ..
Em thì em thấy sai lầm vô cùng khi chuyển từ FPT megastyle sang Media net của SCTV , lolz

Arkain
01-04-2006, 17:40
Một vài kinh nghiệm dùng Cable:

1) Vì đã có chuẩn DOCSIS, bất cứ Cable modem nào cũng dùng được với bất kỳ ISP nào (trái ngược với các loại DSL, mỗi nơi dùng một modem khác nhau).

2) Đa số các công ty Cable Internet đều cho mượn modem để xài trong khoảng thời gian trên hợp đồng, nhưng bạn có thể mua riêng nơi nào khác mang về dùng cũng không sao.

3) Tốc độ maximum của Cable bao giờ cũng nhanh hơn, tuy nhiên không ổn định bằng DSL. Khi có nhiều khách hàng chen nhau lên Net thì tốc độ của mọi người bị giảm đi, thậm chí bị ép văng khỏi Net cũng không phải là lạ nếu như ISP muốn tiết kiệm tiền, nhét cả khu phố (hoặc vài khu phố) lên một đường dây Cable chính duy nhất.

4) Vì lý do kể trên, tuy cũng cùng một ISP nhưng nếu nơi bạn cư ngụ có ít khách hàng xài Cable thì tốc độ của bạn sẽ trội hơn cũng như là ổn định hơn các khu phố có nhiều người dùng.

5) Vì internet data và hình ảnh đều được công ty Cable truyền đi trên một sợi dây Cable, chỉ cần biết cách tháo cái filter đi là có thể xem truyền hình miễn phí (you didn't hear that from me!) :whistling

z3nc0d3
08-04-2006, 17:44
Chả hiệu mấy đại ca xài medianet ở đâu,chứ nhà mình cách trụ chính 89m.Tính từ trụ lắp cáp nối vào.

Upstream RF Signal Level 45.5 dBmV
Downstream RF Signal Level -13.5 dBmV

Downstream RF Signal Level 0 dBmV là tốt nhất
Chạy từ sang đến chiều có thấy rớt đâu vừa mở tivi vừa coi vừa lướt web.Download ở trang chủ của medianet lên tới 1mb ( mình dùng gói cước thấp nhất)download ở rapidshare hầy megaupload trung bình 500kb/s.Thỉnh thoảng rót mạng là trời sấm sét như hôm vừa rồi trời mưa .

ngocquang19877
08-04-2006, 20:09
5) Vì internet data và hình ảnh đều được công ty Cable truyền đi trên một sợi dây Cable, chỉ cần biết cách tháo cái filter đi là có thể xem truyền hình miễn phí (you didn't hear that from me!) :whistling
Cái này nghe hấp dẫn quá :evil: :evil: :evil: ,How can i do :detective ?

tpdung
07-05-2007, 08:29
Hic ko biết thế nào chứ mình cũng ở ngay quận 1 nè, ngay trung tâm thành phố luôn nè (gần chợ bến thành) đã vô truyền hình cáp SCTV rồi mà có xài được Media Net đâu, lên hỏi 2,3 lần nó cứ trả lời chưa có (ko biết là chưa có cái gì) rồi xong huề, vậy mà quảng cáo là ưu tiên triển khai quận 1, xạo quá