PDA

View Full Version : Vấn đề về DirectX

puppup
03-01-2006, 02:45
Em không biết phải gửi bài này vào mục nào nữa của diễn đàn , em đã gửi vào mục game nhưng đợi mãi không thấy ai trả lời nên em gửi vào đây hi vọng có ai đó có thể giúp em vấn đề nhỏ này , chuyện là trước kia em vẫn chơi game bình thường nhưng từ hồi format lại ổ cứng để cài lại winXP thì sau đó instal lại game để chơi thì lại không chơi được , em nghĩ là tại directX gì gì đó nhưng không biết phải làm gì cả,vì khoản này em mù tịt à , chỉ biết chơi thôi...Em vào microsoft.com để download DirectX mà game yêu cầu nhưng không tài nào instal DirectX được ...Em nghĩ vấn đề này rất nhỏ đối với mọi người trong diễn đàn này , mong mọi người hãy giúp em với...

NAV2005
03-01-2006, 05:59
Bạn vào đây để down DirectX version mới nhất nhé.
link: http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyId=3F2828FA-0E3C-4837-AFC0-6C67DCAA54BF&displaylang=en

puppup
04-01-2006, 00:50
Em down về rồi , khi instal nó hỏi chọn đường dẫn để extra file , em không hiểu lắm , phải chọn đường dẫn là gì...

puppup
04-01-2006, 02:32
Em không có chút hiểu biết gì về khoản này cả , down bản DirectX mới nhất về rồi nhưng không tài nào instal nổi , hay là em phải có bản DirectX cũ hơn thì mới instal được , hay là em còn thiếu cái gì , giúp em gấp với...

NAV2005
04-01-2006, 14:00
Em down về rồi , khi instal nó hỏi chọn đường dẫn để extra file , em không hiểu lắm , phải chọn đường dẫn là gì...

Khi nó hỏi đường dẫn để extract file thì bạn gõ vào C:\DirectX2005. Sau khi extract file xong, bạn vào thư mục C:\DirectX2005 để chạy file dxsetup.exe. Restart PC -> OK. :cool: