PDA

View Full Version : Làm sao xem DVD được kết nối từ đầu xem DVD tới màn hình máy tính

loitoiru
02-01-2006, 15:02
Em có 1 cái đầu xem DVD/VCD/MP3 hiệu Phillips, bây giờ muốn kết nối tới màn hình máy tình Flat Monitor để xem film thì cần phải làm như thế nào?

Cám ơn các bác

Vzar
25-01-2006, 21:42
mình cũng thắc mắc về vấn đề này ^^ rất mong được giúp đỡ !

dly
26-01-2006, 00:39
Để xem được film phát ra từ các thiết bị như: Camera, đầu Video, DVD trên máy tính ta có hai cách

1- Lắp vào máy tính 1 card input video or 1 card TV, nếu chọn cách này ta sẽ lấy cỗng out video của thiết bị suất kết nối với cổng in của card video trong máy tính, cổng out audio của thiết bị suất nối với in audio của card sound trong máy tính, dùng phần mếm Window Movie Maker để xem qua cách chọn Import file, có thể sử dụng một số phần mềm khác

2- Để kết nối không qua PC bạn mua một TV box gắn ngoài, thường thiết bị này có sẵn các cổng nhập Video và Audio rồi chỉ cần nối các cồng out của thiết bị suất là xong, không cần phẩi mở máy tính và sử dụng phần mêm naò khác

DaveMustaine
26-01-2006, 07:06
Phức tạp quá, thường thì chỉ cần tìm đầu DVD nào có cổng vga rồi gắn cáp của màn hình vào, thế là xem thôi.

nobitavietnam
07-02-2006, 22:46
Phức tạp quá, thường thì chỉ cần tìm đầu DVD nào có cổng vga rồi gắn cáp của màn hình vào, thế là xem thôi.
Yeah, đúng vậy.
Với đầu DVD Philip thì tôi không biết, nhưng đã thử với đầu hiệu California rồi :)

nino
08-02-2006, 07:33
Yeah, đúng vậy.
Với đầu DVD Philip thì tôi không biết, nhưng đã thử với đầu hiệu California rồi :)
Nếu vậy thì âm thanh... phải cho ra loa riêng rồi. Mình có dư cái monitor nhưng kiểu này phải câu lại dây cho cái loa vitinh thôi

tran_phong
08-02-2006, 08:43
Yeah, đúng vậy.

ặc của ông đời nào vậy? sao của tui cũng có VGA sau lưng,màu xanh y chang của VGA Card nhưng cắm vào tối thui hà :(. Đầu tui mua năm 2005

nobitavietnam
08-02-2006, 08:50
ặc của ông đời nào vậy? sao của tui cũng có VGA sau lưng,màu xanh y chang của VGA Card nhưng cắm vào tối thui hà :(. Đầu tui mua năm 2005
Đúng rồi, tôi cũng mua hình như khoảng đầu năm 2005 á. Giá lúc đó hình như 1,1tr thì phải.
Đúng là khi cắm vô thì nó không lên ngay đâu, dùng remote chỉnh thêm, tôi không nhớ rõ nút nào (đang ở công ty).

tran_phong
08-02-2006, 10:50
oh oh để về coi thử. Nhưng cái của tui mua có 750K hà, DVD luôn
cám ơn bạn

nobitavietnam
08-02-2006, 11:00
oh oh để về coi thử. Nhưng cái của tui mua có 750K hà, DVD luôn
cám ơn bạn
Đầu California hình như có 3 loại.
VCD
VCD/DVD <~~~ Của tui loại này, có out VGA
VCD/DVD+karaoke (cái này có jack cắm micro)
:D

DaveMustaine
08-02-2006, 11:24
Đúng là khi cắm vô thì nó không lên ngay đâu, dùng remote chỉnh thêm, tôi không nhớ rõ nút nào (đang ở công ty).

Thì nút VGA đó, he he