PDA

View Full Version : Hỏi về PS CS5

xuanthang87
14-09-2011, 15:34
Hiện tại mình đang dùng bản Adobe Photoshop CS 5 Extended Version 12.0.2 bản Portable
Mình gặp một vấn đề đó là: Khi chạy PS với file .PSD tầm hơn 30MB (file nhỏ hơn cũng bị) thì trong ổ C: "C:\Users\Administrator\AppData\Local\Temp\Photosho pCS5PortableTemp" sẽ tạo ra một file có tên Photoshop Temp1537248716. File này có dung lượng rất lớn tầm 5-6GB. Và khi mình thực hiện việc sửa trên PS vd như di chuyển đối tượng, save..., thì file này tăng dung lượng rất nhanh, có thể lên đến 8-9GB, ổ C mình bị đầy nên, nó không cho phép di chuyển, hoặc save nữa.

Bạn nào có thể chỉ cho mình cách chuyển đường dẫn cho file trên sang ổ khác được không? Tại ổ C mình cài khá nhiều chương trình nên ổ chỉ trống 10GB, khi dùng PS bị Full ổ rất bực mình.

Thank mọi người!

Hà Nam
20-09-2011, 16:07
Bạn vào Edit - Preferences - Performance rồi điều chỉnh lại trong đó thôi, mak bình thường file psd 30MB làm sao sinh ra được trong temp tận 5 - 6G nhỉ, bạn để ý dpi cho nó nữa, bt nếu ko phải là in ấn cần độ phân giải cao thì chỉ cần để 72dpi thôi, xóa hết các file trong temp đi, dùng tuneup hoặc Run %temp% rồi xóa thôi, chúc bạn thành công :)

xuanthang87
21-09-2011, 01:09
Thank bạn nhiều nhé, mình đã chuyển được file đó sang ổ khác, nhưng để DPI thì ở phần nào bạn nhỉ? :D