PDA

View Full Version : Lấy lại dữ liệu HDD 80GB

Chuvanan.org
01-01-2006, 10:15
Mình thì không rành về ổ cứng lắm nên mong được các bạn giúp đỡ để mình có thể lấy lại dữ liệu trong ổ cứng.
Mình tắt máy và khi bật lại máy thì cái ổ cứng 80GB chia làm 3 ổ của mình có vấn đề. Ổ C (~15GB),D (~25GB) thì không có vấn đề gì cả, nhưng ổ E (~40GB)thì tự nhiên mất định dạng ổ. Khi mình click vào ổ E thì win báo là ổ đó chưa được format, click "Yes" để format ổ.
Mình đã thử khởi động lại máy nhưng hiện tượng đó vẫn cứ thế. Vậy là mình dùng PQ format luôn :D
Trường hợp như vậy có cách nào để cứu lại dữ liểu ở ổ E không các bạn nhỉ? Nếu bạn nào biết giúp mình với.
------------------------------------------------
Đính chính ( :D ): Đây là ổ cứng thứ 6 mình phải đổi từ khi mua ổ cứng ở Vĩnh Trinh (lởm) trong vòng 1 năm.

duy007vn
01-01-2006, 10:54
Nếu bro đã format HDD = PQ Magic thì chắc chắn 99% là ko có cách nào restore data lại được đâu.
Nếu bro vẫn nuôi hi vọng thì có thể mang HDD đến mấy tay chuyên cứu ổ cứng ấy, may ra có thể...

penalty
01-01-2006, 11:18
Dùng lost&found trong đĩa HirenBoot ấy, chắc có thể cứu được đó. Bro cần có 1 cái ổ cứng trống ( ko có dữ liệu ) để cứu các dữ liệu mất sang đó. Thằng này mạnh lắm, nó có thể cứu được dữ liệu sau khi đã format, trừ khi là fdisk thôi. Chúc may mắn nhé

duy007vn
01-01-2006, 11:30
Dùng lost&found trong đĩa HirenBoot ấy, chắc có thể cứu được đó. Bro cần có 1 cái ổ cứng trống ( ko có dữ liệu ) để cứu các dữ liệu mất sang đó. Thằng này mạnh lắm, nó có thể cứu được dữ liệu sau khi đã format, trừ khi là fdisk thôi. Chúc may mắn nhé
Có lần mình cũng dùng thằng này để restore data được đấy, nhưng data lấy lại được bị corrupt gần hết, ko dùng được