PDA

View Full Version : Sempron 64 2600+ nên xài kèm Main gì?

WhoWhoseWhy
31-12-2005, 14:11
Em mới tậu được con này giá có 1tr (đồ cũ - thằng bạn em bảo rẻ nên mua). Giờ bán con máy P3 ghẻ ở nhà đi để mua, thiếu tiền quá định sắm cho đủ bộ, nhưng chả biết mua cái nào. Các bác chỉ cho em con nào mà có sound, nic on, VGA on (ít nhất 64M) thì càng tốt. Nếu không thì phải sắm thêm một con VGA cũng cố cắn răng. À, mà dựng cả case thì sắm con nguồn + hệ thống làm mát thế nào?

Khổ, mới đi tầm hàng AMD nên chả biết gì cả. Các bác có báo giá càng rẻ càng tốt. Đồ cũ cũng xài vô tư. Nghèo thì phải chịu thôi.

Em ở Hà Nội nên nếu có chỗ nào mua đồ AMD cũ mà ngon thì cứ chỉ dẫn cho em nhé! Anh em nào nhiều hiểu biết về AMD thì viết một vài bài đi chứ. Toàn là so sánh đồ nọ đồ kia rồi chiến đấu xem phe theo chipset Intel và AMD thằng nào to mồm hơn là thắng, mà chả có bài nào "chất" một tí.

Cảm ơn bà con!

penpix
31-12-2005, 14:19
Ôi ôi, giá mua mới là 1 triệu 1 , mà bạn mua cũ ... có 1 triệu !
AMD khỏi cần tốn tiền mua bộ làm mát như Intel ,vì bản thân nó không nóng.

WhoWhoseWhy
31-12-2005, 15:38
Ặc, sao đồ của nó lại rẻ thế được? Nhưng cái này dùng chưa được 1 tháng, gọi là cũ cũng được bạn ạ.

Nếu nói thế thì mua đồ AMD là quá rẻ nhỉ. Vì nếu 1 chú Intel cùng tốc độ khéo cỡ gần 2tr rồi nhỉ. Khéo rẻ như Celeron ý nhỉ.

Nhưng mà sao ko trả lời em là xài main gì ạ? Em đang cần cái main rẻ - on tuốt - VGA không cần mạnh lắm, ko dùng gì đến đồ họa (chủ yếu nghe nhạc xem phim online chơi games Võ Lâm).

Mà sao lắm loại AMD thế nhỉ? (he he, ko biết gi nên kêu ca tí, nhưng thấy intel chỉ có Pen và Celeron mà thằng này có tới 6-7 kiểu gọi tên)

occutit
31-12-2005, 19:14
Ở đâu ra mà lắm thế. Đồ mới bi giờ chỉ có Sempron với Athlon thui. Sempron là dòng để cạnh tranh trực tiếp với Ce của Intel mà. Sempron của bạn dùng socket nào? Bạn nên mua main dùng chipset nForce, còn muốn rẻ và ko có nhu cầu oc thì mua chipset ATI.

tttaattt
31-12-2005, 21:33
sempron 2600+ nếu chạy df thì main nào cũng Ok,nếu oc thì các main sau nên mua:

MSI K8N Neo-V V2.0 73$--------->HTT max 354Mhz
DFI NForce4X Infinity 87$-------->HTT max >400Mhz,rất tốt so với giá tiền
DFI LP UT NF3 250Gb 115$------->king of 754.
Ngoài ra còn có Asrock nhưng phải mod 1 chút mới oc ngon,giá khoảng 75$.

Ko nên mua nếu muốn oc:ABIT,ASUS-->tốt nhưng ko đáng với giá của nó(vì có thứ tốt hơn).GIGA,ECS------>quá bèo,chỉ thích hợp để chạy df.

huy19861986
01-01-2006, 16:01
mail AMD thì chắc chắn chắn phài sài main MSI nó mới chạy ngon , tôi đang sài nên tôi biết , nhưng chú ý rằng main này hay kén CDrom lắm đó nhất là của LG

tttaattt
01-01-2006, 18:59
Các bác chỉ cho em con nào mà có sound, nic on, VGA on (ít nhất 64M) thì càng tốt.

bạn ở HN thì hàng AMD hơi ít,có thể đến công ty nhật Thanh 63 Lý Nam Đế để mua.NT chỉ bán AMD,giá cũng OK tùy loại main,BH chu đáo.
với giá từ 66-72$,bạn có thể mua main VGA onboard của DFI(72$) hoặc BIOSTAR(66$) (cả 2 dùng chipset VIA)

Ở SG có 1 loại main 754 có VGA onboard rất tốt(tốt nhất trong các loại onboard hiện nay) hiệu Asrock ,giá lại rẻ.HN chắc chưa bán hiệu này rồi.

Anh em nào nhiều hiểu biết về AMD thì viết một vài bài đi chứ. Toàn là so sánh đồ nọ đồ kia rồi chiến đấu xem phe theo chipset Intel và AMD thằng nào to mồm hơn là thắng, mà chả có bài nào "chất" một tí.

Cảm ơn bà con!

4rum DDTH bao quát tất cả về tin học,bạn khó mà có thể biết sâu về phần cứng.Muốn biết về phần cứng,bạn nên tim đến những 4rum chuyên hardware.
vOzforums thì die luôn rồi,giờ VN chỉ có 4rum amtech-vn (http://www.amtech-vn.com/index.php?) là lớn nhất thôi.Ở các 4rum hw,bạn sẽ biết cụ thể về những vấn đề bạn quan tâm,những người chuyên quăng bom,to mồm ko có đất sống ở các 4rum đó.

Alex_del
02-01-2006, 13:45
Nhat Thanh ,lý Nam Đế dạo này có nhiều loại Main cho AMD lắm : ASUS, DFI....phong phú lắm....Chả bù cho thời mình mua chỉ toàn máy cái BIOSTAR cùi vãi trấu

quang125
15-02-2006, 18:34
Nhat Thanh ,lý Nam Đế dạo này có nhiều loại Main cho AMD lắm : ASUS, DFI....phong phú lắm....Chả bù cho thời mình mua chỉ toàn máy cái BIOSTAR cùi vãi trấu

BioStar ở Nhật Thanh vẫn bán đó chứ { vì Biostar dành cho những người ít tiền, chỉ dùng chạy DF hàng ngày và OC nhẹ nhàng. Rẻ mà :)) }, bây giờ thêm cả Asus và 1 số loại nữa cho nhu cầu của mọi người.

ghost_master
16-02-2006, 01:01
BioStar ở Nhật Thanh vẫn bán đó chứ { vì Biostar dành cho những người ít tiền, chỉ dùng chạy DF hàng ngày và OC nhẹ nhàng. Rẻ mà :)) }, bây giờ thêm cả Asus và 1 số loại nữa cho nhu cầu của mọi người.
Bro ở nhật thanh à trước tui có mua 1 con main ở đó khoảng nửa năm rùi main Bios giờ nó lỗi cái sound on rùi cắm đủ các loại HP loa..........vào chỉ nghe có 1 vế à.........chán......liệu có được bảo hành đổi con khác không bro.......

darkangel2006
16-02-2006, 08:37
mình nghe bên Amtech-vn bọn họ bảo con Asrock 754 K8NF4G-SATA2 ngon bổ rẻ đấy, mua về nghe nhạc, xem phim, chơi game ngon. Qua đó còn kiếm dc review con này do Amtech thử nghiệm. Giá 71$

quang125
16-02-2006, 12:38
to: ghost_master : bạn cứ mạng main qua bên mình kiểm tra cho, nếu đúng là lỗi thì mình sẽ đổi cho bạn.

ghost_master
17-02-2006, 00:53
to: ghost_master : bạn cứ mạng main qua bên mình kiểm tra cho, nếu đúng là lỗi thì mình sẽ đổi cho bạn.

cảm ơn "Bro" tui không ở Hà Nội, bữa nọ lên Hà Nội mua thử về xài lun ấy mà chờ hôm nào có dịp lên thì tui mang đến nha........

chúc Nhật Thanh làm ăn phát tài nhưng giá nên rẻ chút anh em dễ mua he he ^^