PDA

View Full Version : Xin chỉ cách update McAfee??(offline)

hcthanh1610
30-12-2005, 17:53
Mình tải file superDat mới nhất về rồi, khi cài báo lỗi: Unable to find qualifying product. đã chép vào thư mục cài McAfee nhưng vẫn báo như vậy! (máy mình kô có kết nối internet)

hetien
30-12-2005, 18:50
Cái superdat đó dành riêng cho mcafee 6.x & 7.x thôi (cần ko? share cho), lên 8.x, 9.x & 10.x thì phải update trực tiếp = net.
Tạo 1 địa chỉ mail, vào download.mcafee.com nó có phần login và reg đó, đăng ký linh tinh 1 chút khoảng 5 phút là xong, 1 tuần sau nó sẽ gửi mail chấp nhận acc của bạn. Lúc này thì nhấn vào Security Center của mcafee mà Update, điền địa chỉ mail * pass vào rồi login, accept cái plugin của mcafee rồi chờ nó update.

Goodluck!

nguyentheloi
31-12-2005, 16:27
Mà ở nhà mình thì dial-up ! bó tay ! Còn cái Symantec Antivirus Coporate Edition 10.03 thì updat eofline như thế nào ? tải ở địa chỉ nào vậy ? bạn biết k chỉ dùm mình luuôn với ! thanks

theblues
31-12-2005, 18:53
Chà , đây là điểm tui ghét Mcafee nhất vì phải làm bằng tay một cách thủ công , tui ko biết các khác !
Cách làm như sau : tắt Mcafee cho biểu tượng thành màu xám , giải nén tất cả các file trong file nén update vào thư mục VSO ... trong ProgramFiles đó , nó sẽ báo là đã tồn tại , có ghi mới ko -> Yes , cuối cùng turn on Mcafee lên !

-> Đổi qua AVG đi , nhẹ , tốt , updated online !!!