PDA

View Full Version : Làm sao để lưu được chương trình Tivi trên HTV7 ?

DinhHaDong
30-12-2005, 16:25
Em muốn lưu 1 chương trình Tivi đang phát trên HTV7 ( www.htv.com.vn ) thì sao sao vậy mấy huynh ?

*) Em muốn lưu trực tiếp chương trình đang phát chứ ko phải các chương trình đã phát nhé

Thanks !!! :helpsmili :helpsmili

viendienanh
30-12-2005, 19:01
Ok bạn nên mua một cad có thể Capture qua đường VHS của tivi thì bạn có thể thu được hình ở tivi ngay nếu như kô được thì qua chỗ mình mình làm cho hì hì hì

trungk9d
30-12-2005, 23:00
Bạn sắm một chiếc card TV gắn trong qua cổng PCI rồi cài chương trình đi kèm theo để xem TV, khi xem kênh nào mà bạn muốn thu hình thì chỉ việc record lại thôi. Tuy nhiên bạn nên dùng chương trình WinDVR để thu vì nó cho phép bạn thu trực tiếp ra định dạng video bạn muốn (mpeg1 hoặc mpeg2) nên bạn khỏi mất công render lại.

viet_dt
31-12-2005, 21:57
Bạn sắm một chiếc card TV gắn trong qua cổng PCI rồi cài chương trình đi kèm theo để xem TV, khi xem kênh nào mà bạn muốn thu hình thì chỉ việc record lại thôi. Tuy nhiên bạn nên dùng chương trình WinDVR để thu vì nó cho phép bạn thu trực tiếp ra định dạng video bạn muốn (mpeg1 hoặc mpeg2) nên bạn khỏi mất công render lại.

sẵn tiện pác cho em hỏi trong WinDVR , chọn hệ nào vd như Pal_D hay Pal_M.. gì đó để có tiếng , chứ em chọn hết rồi chỉ có hình mà ko có tiếng