PDA

View Full Version : Hỏi về Windows 2000 Professional

hoa_lan_trang
30-12-2005, 09:22
Máy mình cài HDH Windows 2000 Professional có join vào domain. Dở hơi một cái là một người bất kỳ thuộc domain này đều có thể login vào bất cứ máy nào join vào domain này (Cái này không hiểu nữa). Do đó bất cứ một ai có thể login vào máy của mình và xem dữ liệu trên ổ cứng của mình. Mình muốn không cho những người khác xem những dữ liệu đó với tư cách mình là Administrator thì mình phải làm gì? Mong mọi người chỉ giúp.
(Chỉ sử dụng thủ thuật trong Win, không dùng một số phần mềm giấu folders, files vì mỗi lần tắt máy đều phải dùng cái này rất bất tiện, nhiều lúc quên...).
Cám ơn nhiều!

kehuydiet3
31-12-2005, 13:37
Nếu bạn dùng NTFS thì hình như làm được. Bạn vào quantrimang.com, có mục hướng dẫn quản lý tap tin với NTFS đấy.
CÒn dùngFAT32 thì chỉ có cách disjoin khỏi domain rồi log in bằng user local thì ko ai vào máy bạn sủ dụng được nữa. Mình cũng đang làm như vậy ở cq mình.

hoa_lan_trang
02-01-2006, 15:00
Cam on ban nhieu nhe!

sunlight
02-01-2006, 18:23
các user khác nhau join vào Domain thì sao mà sử dụng ngay được tài nguyên của người khác được .

Nếu join cùng account thì s/d được tài nguyên của các máy khác là đương nhiên rồi.