PDA

View Full Version : bị mất password email !

dyland
13-09-2011, 11:24
mình...lỡ dại cho người bạn mình biết password của email mình.Nó dùng email này gửi tin nhắn lung tung, mình bực quá change pass, nhưng changes kiểu nào nó cũng biết hết. Làm sao bạn mình làm được như thế ? có cách nào khống chế không ? Xin cám ơn.

greenreaper
13-09-2011, 11:29
Cái đó phải coi bạn đã set thông tin liên lạc xác minh hay cơ chế lấy lại mật khẩu của bạn chưa? Có pass cấp 2 ko? Có khi bạn của bạn set mấy thông tin này rồi.
Mình cũng không rõ "biết" ở đây là biết pass mới đổi của bạn hay nó biết cách vào lại mail của bạn? Bạn có đưa máy hay đăng nhập mail của bạn cho nó ko? Để đảm bảo thì lấy 1 máy an toàn vào phần tuỳ chỉnh xác minh của mail set các thông tin bảo mật, cách thức lấy lại pass khi mất,...rồi coi sao.

caothanhtrung87
13-09-2011, 11:30
Bạn bị mất pass thì vẫn còn email khẳng định. Khi bạn đăng ký email mới thì nó luôn yêu cầu bạn nhập 1 email củ làm email khẳng đinh và cũng là email giúp bạn lấy lại pass khi gặp trục trặc. Hy vọng bạn không quên email khẳng định của mình

vietnamstamp.net
13-09-2011, 11:44
Có khả năng trong lần bạn cho pass sử dụng, người đó đã ủy quyền 1 hộp thư khác nhận và gởi mail "thay mặt" hộp thư của bạn. Người bạn này không cần Pass mới của bạn vẫn làm được điều đó thông qua hộp mail của họ. Nếu đúng vậy, bạn cần vào phần Setting của mail bạn để hủy việc ủy quyền này.

dyland
13-09-2011, 16:44
Cái đó phải coi bạn đã set thông tin liên lạc xác minh hay cơ chế lấy lại mật khẩu của bạn chưa? Có pass cấp 2 ko? Có khi bạn của bạn set mấy thông tin này rồi.
Mình cũng không rõ "biết" ở đây là biết pass mới đổi của bạn hay nó biết cách vào lại mail của bạn? Bạn có đưa máy hay đăng nhập mail của bạn cho nó ko? Để đảm bảo thì lấy 1 máy an toàn vào phần tuỳ chỉnh xác minh của mail set các thông tin bảo mật, cách thức lấy lại pass khi mất,...rồi coi sao.

"biết" ở đây là nó biết pass mới đổi của mình. Mình không có đưa máy hay đăng nhập mail của mình cho nó.

dyland
13-09-2011, 16:46
Có khả năng trong lần bạn cho pass sử dụng, người đó đã ủy quyền 1 hộp thư khác nhận và gởi mail "thay mặt" hộp thư của bạn. Người bạn này không cần Pass mới của bạn vẫn làm được điều đó thông qua hộp mail của họ. Nếu đúng vậy, bạn cần vào phần Setting của mail bạn để hủy việc ủy quyền này.

mình nghĩ là đúng, bởi lẽ mình thấy có email của nó ở trong đó, nhưng lại không biết cách nào hủy việc ủy quyền này.

boyquay2015
14-09-2011, 17:18
Bạn bị mất pass thì vẫn còn email khẳng định. Khi bạn đăng ký email mới thì nó luôn yêu cầu bạn nhập 1 email củ làm email khẳng đinh và cũng là email giúp bạn lấy lại pass khi gặp trục trặc. Hy vọng bạn không quên email khẳng định của mình

hangve.com
14-09-2011, 17:22
email yahoo thì đơn giản. cần email xác nhận hoặc 2 câu hỏi bí mật
còn email gmail thì hơi phức tạp. email xác nhận hoặc số điện thoại phải nhớ chi tiết các service hoặc ngày lập email.
nói chung là vân có thể lấy lại đc nếu làm từ từ và tĩnh táo. Tránh làm đi làm lại nhiều lần sẽ bị đem vào blacklist và deactive account

sbo341784
16-09-2011, 18:40
Có email dự phòng thì sử dụng để lấy lại bạn

mayanh
16-09-2011, 19:24
xác minh bằng số phone di bạn