PDA

View Full Version : Herosoft, help me !

nguyentheloi
26-12-2005, 21:40
Anh của mình mua 1 máy bộ Robo, CPu 2.8Ghz, main Intel 915. K hiểu tại sao kể từ lúc cài lại WinXPthì chương trình Herosoft 2001 hoặc Herosoft3000 đều bị vấn đề này : mở MP3 Maker lên, khi Add File là 1 bài nhạc từ đĩa CD vàođể chuyển qua thành .mp3 thì nếu tên bài hát này trùng với tên 1 bài hát trước đó thì bài hát mới này sẽ đè lên bài cũ. Mà lúc trước khi cài lại WinXP SP1( WINXP trước đó cũng Sp1, nhưng có 1 đống các Hotfix vá lỗi??? ) thì không bị đè, thay vào đó, file mới sẽ có thêm số (2) bên cạnh tên file. VD : "mua xuan oi" là bài cũ, bài mới add vào sau khi bị trùng tên thì nó tự động chuyển thành : "mua xuan oi(2)". Có bạn nào biết cách làm sao để Herosoft tự động chuyển thành : "mua xuan oi(2)" như khi chưa cài lại WinXp k ??? Rất rất cảm ơn các bạn !

nguyentheloi
29-12-2005, 17:48
Mình k muốn bài hát mới đè lên bài cũ, vì nhiều bài hát có tựa đề giống nhau nhưng nội dung lại khác nhu đấy mà ! S.O.S

nino
29-12-2005, 19:30
Do bài hát có tên trùng nhau nên mới có số 2 ở phía sau, không biết bạn làm sao á, chứ mình nếu trùng tên thì nó có số 2, chứ không bao giờ chép đè vô file đã có trước đó mà trùng tên.

hocdimay
30-12-2005, 17:31
tốt nhất là bạn copy hay chuyển đổi đuôi gì đó ...thì bạn hãy chọn đường dẫn khác cho chắc ăn như vậy thì sẽ chẳng có file nao bị chép đè cả

nguyentheloi
05-01-2006, 12:50
Do bài hát có tên trùng nhau nên mới có số 2 ở phía sau, không biết bạn làm sao á, chứ mình nếu trùng tên thì nó có số 2, chứ không bao giờ chép đè vô file đã có trước đó mà trùng tên.

Nhưng k hiểu tại sao bây giờ lại bị đè lên bài cũ! Mình cũng làm y như trước đây, tức là mở MP3 MAker ra, chọn nút Config để chỉ ra thư mục sẽ chứa file .wav hoặc .mp3 chuyển vào. BẠn có chỉnh gì khác nữa k ? Mình xài cả Herosoft2001 và 3000 cũng như vậy luôn ! Mình xài WinXP SP1, còn bạn xài SP2 hay Win2003 ??