PDA

View Full Version : Lam sao xem phim duoc ephim.com download ve

tranhai2002us
25-12-2005, 20:45
Cac ban oi !! Hien nay ,minh dang gap rac roi ve phan mem xem phim. Minh download phim tai trang web :ephim.com thi khong xem duoc windows media player 9 or 10. Minh co su dung nhieu loai code de xem phim nhung khong xem phim duoc chuong trinh media 9 or 10. Minh su dung chuong trinh VLC tai trang web videoclan.org thi xem duoc nhung xem phu de khong hien thi tieng viet duoc. Dung chuong trinh media 9 or 10 hien duoc chu tieng viet tot nhung khong xem duoc hinh anh. MOng cac ban giup do minh. Cam on nhieu.

Yêu cầu bạn lần sau viết tiếng Việt có dấu. Bạn hãy nhấn phím F8 để chuyển đổi chế độ gõ hoặc dùng Vietkey hay Unikey.Thân!

Raid
26-12-2005, 07:39
Bạn có thể download Winamp về để dùng xem cũng được ngoài ra còn có rất nhiều phần mềm khác cũng có thể xem được đó...
Chúc bạn thành công!

tranhai2002us
26-12-2005, 19:43
Ban oi !! Minh thu nhieu cach roi. Ke ca phan mem winamp do. Minh su dung het phan mem luon. Chi co phan mem tai trang web :videoclan.org la su dung duoc. Tiec la phan phu de khong doc duoc tieng viet. Con windows media player thi doc duoc tieng viet phan phu de nhung hinh anh thi cu soc ngang nhieu thi lam sao xem phim duoc. Minh khong biet khac phuc sao nua ? Hi vong ban nao cuu giup minh .Minh cam on nhieu

tinhthelong
26-12-2005, 21:14
Máy bạn cài bộ code K-lite chưa,nếu chưa có thì cài thử,bộ code này có hỗ trợ mọi định dạng video,
Download: _ww.free-codecs.com/K_Lite_Mega_Codec_Pack_download.htm

Amen_anh_yeu_em
26-12-2005, 21:19
Anh ơi! sao anh download được phim ở www.ephim.com thế anh down kiểu gì ? Chỉ giùm em với được ko? Em chỉ xem online được thôi còn ko thể nào download được. Thnx anh trước nghe.

pinkysg
26-12-2005, 23:15
Để down film trong web Ephim.com, trước tiên bạn phải xử dụng line ADSL của FPT trước đã (bản sao của Ione.net). Sau đó bên trên đầu tựa đề đều có 2 nút là Play online và Download. Bạn nhấn vào Download và dùng phần mềm hỗ trợ download (vd như: IDM) thì down được liền.
Tui dùng Viettel nên bó tay không vào được ephim. FPT nó chặn hết chỉ cho Ip FPT vào được thôi. Một kiểu kinh doanh độc quyền.

Không biết ai có cách nào down film trên ephim mà ko cần phải sử dụng line của FPT thì xin chỉ giáo

nino
28-12-2005, 13:40
Để down film trong web Ephim.com, trước tiên bạn phải xử dụng line ADSL của FPT trước đã (bản sao của Ione.net). Sau đó bên trên đầu tựa đề đều có 2 nút là Play online và Download. Bạn nhấn vào Download và dùng phần mềm hỗ trợ download (vd như: IDM) thì down được liền.
Tui dùng Viettel nên bó tay không vào được ephim. FPT nó chặn hết chỉ cho Ip FPT vào được thôi. Một kiểu kinh doanh độc quyền.

Không biết ai có cách nào down film trên ephim mà ko cần phải sử dụng line của FPT thì xin chỉ giáo

Không biết bây giờ ephim.com làm sao ấy, lúc trước em down được nè (xài ADSL của VNN) down được hơn chục phim, bây giờ thì khi vô được khi thì không, lúc vô được thì... cũng không down được... và cũng không êm được luôn...

tranhai2002us
29-12-2005, 00:03
Đọc được bài viết bạn. Mình cũng xài phần mềm này rồi. Mình không biết sao nó không chịu hiện ra hình ảnh bình thường mà hiện ra sọc ngang mới mệt chứ. Còn máy của bạn có bị giống mình hông ? Cho mình kinh nghiệm cách cài đặt của bạn.

cuunonbk
29-12-2005, 00:27
hình như triệu chứng mà hình ảnh hiện ra sọc ngang là file .avi hoặc .wmv mà xem bằng WMPlayer, có thể là do file đó là file nén từ DVD, bạn thử xài DivXplayer xem , hoặc phần mềm xem phim nào mà kiểu DivX là được, hi vọng gỡ rối được cho bạn :)

nhanh0112
29-12-2005, 08:10
Không biết bây giờ ephim.com làm sao ấy, lúc trước em down được nè (xài ADSL của VNN) down được hơn chục phim, bây giờ thì khi vô được khi thì không, lúc vô được thì... cũng không down được... và cũng không êm được luôn...

FPT khai trương ephim ấy mà, coi như là khuyễn mãi cho đến khi chính thức đưa vào sử dụng thì các thuê bao khác hết sử dụng luôn....

nino
29-12-2005, 19:13
FPT khai trương ephim ấy mà, coi như là khuyễn mãi cho đến khi chính thức đưa vào sử dụng thì các thuê bao khác hết sử dụng luôn....

Ồ vậy là ephim cua FPT sao? em ơ Cần Thơ nên không có bít.... bó tay...

cuocdoitoila_pc
30-12-2005, 00:18
Bạn nhấn vào Download và dùng phần mềm hỗ trợ download (vd như: IDM) thì down được liền.

Ephim dùng giao thức mms:// nên kô thể dùng IDM được, phải dùng FlashGet.

Sau khi click vào nút play, thì WMP sẽ hiện ra để bạn xem phim. Bạn hãy click chuột phải vào tên phim đó, chọn Properties, bạn sẽ thấy link thôi. Link của nó có dàng mms://server của ephim (11,12,13)/Tên phim/File.wmv?..file sub.smi.
Bạn có thể dùng FireFox để làm thì dễ dàng hơn, khi click vào play thì FF sẽ xuất hiện một cửa sổ thông bào là dùng WMP để xem, bạn sẽ thấy link ở trên đó, gõ nó vào FG để down.

quycntt
18-02-2006, 14:22
Các thuê bao không phải của FPT mà muốn xem fim trên ephim thì chỉ Down fim rồi xem chứ không thể xem trực tiếp đâu. Muốn vậy chỉ còn cách thích xem phim gì thì nhờ thuê bao của FPT gửi đường dẫn và dùng Flashget mà Down. Nếu có ***** thì down nhanh lắm.

monkey21180
23-03-2006, 01:10
to quycnnt: nhầm to

chỉ có IP của FPT mới down và xem được thôi, truy cập qua proxy còn kô được nữa nói chi là dùng IP của các ISP khác.

dekhi0601
18-06-2007, 22:58
co trang web nao xem phim ngoai ephim.com ko vay ha cac ban.chi dum minh voi

quyhienhinh
21-06-2007, 08:54
co trang web nao xem phim ngoai ephim.com ko vay ha cac ban.chi dum minh voi

Thiếu gì trang để xem phim. Chẳng hạn www.i4vn.com

caomanhhieu
21-06-2007, 09:51
có rất nhiều trang web
ban thử vào các trang này xem

Website xem phim miễn phí (1)

Hồi âm:

Hi! ba.n co' the vao` vai` website sau day de? co' the xem fim
free, nhung ma` Tom nen du`ng Cable or DSL. Good luck.

http://www.cinemanow.com/
or http://www.phimhongkong.com
or neu khong đuoc ban nhan tin cho toi

hoasytre
01-07-2007, 18:56
Mình dung của fpt nên Ephim mình down về rất nhiều phim để ghi ra đĩa xem ở đầu đĩa nhưng chưa gặp trường hợp như của bạn là không xem dc hình bằng windown 9 hoặc 10. Duy nhất là những phim có phụ đề tiếng việt là em ko biết cách cho nó hiện đúng Font chữ của tiếng việt bác có thể chỉ cho em các xem dc phụ đề tiếng việt đc ko.