PDA

View Full Version : [Q]Xin các cao thủ cứu em với! fục hồi dữ liệu ổ cứng bị fdisk nhầm nè hichi

DRAGON_5199
17-12-2002, 16:57
Các cao thủ giúp mình với ko thì chắc chít quá hichic:( ! Máy của mình có 2 ổ cứng ( 1 ổ 20 gb gan trong box internal, và 1 ổ gan trực tiếp vào máy luôn). Mình định dùng fdisk để chia lại ổ cứng gắn trong may nhưng do vội vàng + sơ ý:confused: :confused: nên ko set current disk mà cứ thế bụp tới và cuối cùng là mình fdisk nhầm ổ 20gb gắn trong box internal...hichic....Xin các bác các chú làm ơn chỉ d2um em cách phục hồi với vì trong đó chứa mấy tháng trời lao động của em ý.
- Khi mới fdisk xong fát hiện liền nên ko format, nhưng có thử rút ra khỏi máy và đem qua máy khác gắn thử nhưng nó ko nhận ra (vì chưa format mà)
- Sau đó mình gắn trở vào vị trí củ rồi fdisk trở lại như ban đầu (tình trạng ban đầu là chọn dung lượng ổ là 100%), vì hi vọng nó sẽ trả về bản fat cũ nhưng c4ng chưa dám format.
- tình trạng bây giờ là chia ổ có dung lượng 100% pridos nhưng chưa format.
Các bác chỉ dùm cách fục hồi và cho biết fần mềm nào có thể fục hồi trường hợp này nhá! Cám ơn trước very nhiều luôn

vantruong
17-12-2002, 20:56
Thua fdiskxong là có trời cứu:.( :.(

zaahui
18-12-2002, 00:39
dùng EasyRecovery của Ontract

Cuccu
18-12-2002, 08:47
:mad: Chèng déc ôi, sao bạn lại sơ suất chết người thế. Fdisk lần 1 là đã đổ công trình của bạn đị rồi lại còn fdisk lại nũa thì còn gì hỡi bạn hu..hu. Xin chia buồn :confused:

vantruong
18-12-2002, 15:01
Bài viết được gửi bởi zaahui
dùng EasyRecovery của Ontract
Zaahui thử chỉ cách coi?Tui thấy chưa cái Soft nào cứu được HDD bị Fdisk lộn.Format thì còn cứu chứ Fdisk thì ........thua.Với lại u đã fdisk 2 lần thì khả năng cứu càng thấp:.( :.(

DRAGON_5199
18-12-2002, 23:45
Trùi ui nghe các bác nói mà em rầu thúi ruột luôn nè huhuhu...!!!
Hihihi.. nhưng cũng nhờ vậy mà em uống thuốc liều, ngày hôm nay em đã khôi fục dược 100% dữ liệu bị mất rùi ah, mừng hết biết luôn (đi nhậu ăn mùng mới về lên thăm các bác đây..hehe). ko những fdisk 1 lần, mà fdisk những 2 lần, thế mà em dùng cái "get data back V2.o for fat" làm cái vèo....thế là bao nhiêu công lao tưởng đâu đổ sông đổ biển lại trở về.....cũng như em được hồi sinh í...
Một lần cám ơn các bác đã ủng hộ tinh thần nhá!

binha
01-03-2003, 07:18
hi! mình là newcomer,chân ươt chân ráo mới tới ,xin cho hỏi fdisk có phải là lênh chia lại o dĩa cứng không vậy.mình có vấn dê này xin giải thích dùm:ổ cứng của mình chia làm 3 ổ,không biết làm sao mà o E không mở dược nưa,có thể ch mình biết nguyên nhân dược không,(trong ổ E mình cài rât nhiêu trò chơi).Nhưng khi mình dùng lệnh format lại thì mât hêt dư liệu trong dó.co thể dùng cách như của bạn DRAGON_5199 dươc không a.

Navy
01-03-2003, 22:10
get data back V2.o for fat là phần mềm gì vậy nghe co vẽ hay đấy xin chỉ dùm công dụng cách sử dụng dể không , mà của hãng nào sản xuất vậy , nếy DM thì dùng nó phục hồi được không

nganld
02-03-2003, 00:12
Mình đã từng bị DM lộn HDD, sau đó mình DM lại cho dung lượng các partition giống như lúc đầu. Sau đó mình sử dụng L&F (Trong đĩa Phạm Hồng Phước 2) cứu lại được dữ liệu. Nhưng HDD 20GB thì chạy L&F mất khoảng 8 tiếng.

Navy
02-03-2003, 00:28
mất 8 tiếng vậy nếu mình chỉ muốn phục hồi chỉ 1 p , có 4 Gb thì thời gian có nhanh hơn không , mà L&F phục hồi dữ liệu được hết không

nganld
02-03-2003, 00:39
Có. Nếu chỉ bị fdisk/DM thì có thể cứu được trên 90%. Nếu bị virus thì dưới 5% (có khi không cứu được).

daiviet999
06-03-2003, 18:01
Bài viết được gửi bởi DRAGON_5199
Trùi ui nghe các bác nói mà em rầu thúi ruột luôn nè huhuhu...!!!
Hihihi.. nhưng cũng nhờ vậy mà em uống thuốc liều, ngày hôm nay em đã khôi fục dược 100% dữ liệu bị mất rùi ah, mừng hết biết luôn (đi nhậu ăn mùng mới về lên thăm các bác đây..hehe). ko những fdisk 1 lần, mà fdisk những 2 lần, thế mà em dùng cái "get data back V2.o for fat" làm cái vèo....thế là bao nhiêu công lao tưởng đâu đổ sông đổ biển lại trở về.....cũng như em được hồi sinh í...
Một lần cám ơn các bác đã ủng hộ tinh thần nhá!

DRAGON_5199 ơi bạn dow chương trình đó ở đâu vậy ? chỉ cho mình với .

Thanks