PDA

View Full Version : một thắc mắc giả lập máy in tren PC

nadugroup
11-09-2011, 09:00
Mình đã từng biết có rất nhiều giả lập trên pc ví dụ như: giả lập máy tính casio, giả lập PS2...vv. Nhưng giả lập máy in để cài driver thì chưa thấy bao giờ. một vấn đề đặt ra cho nhưng thợ cài đặt phần mềm cho khách, thì cài đặt thêm cả máy in là điều thường xuyên phải làm. nhưng chẳng lẽ cứ mỗi lần khách đến cài đặt lại phải vác thêm máy in cồng kềnh thì thật là bất tiện. Mọi người trong diễn đàn có giải pháp gì cho vấn đề này không?xin cám ơn

tam_giang
11-09-2011, 10:46
>> nhưng chẳng lẽ cứ mỗi lần khách đến cài đặt lại phải vác thêm máy in cồng kềnh thì thật là bất tiện.
Chắc là máy in thời thượng cổ. Máy in bây giờ và OS bây giờ đâu cần lôi thôi vậy ! Cực chẳng đã cũng đâu cần mang theo máy in, tìm driver cài vào PC là được.

nadugroup
11-09-2011, 14:39
tôi hỏi thử bạn nhé. có một giáo viên, không biết về máy tính. họ mang case hoặc con laptop đến cài lại win mà ko mang theo máy in đến(ví dụ máy in canon 2900 chẳng hạn). khi bạn cài xong win rồi đến phần bạn cài máy in thì bạn cài như thế nào?

tam_giang
11-09-2011, 17:02
Vào đây:

http://software.canon-europe.com/products/0010177.asp

nadugroup
11-09-2011, 19:37
bạn không hiểu ý tôi rồi?nếu bạn ko có máy in thì có driver cũng không cài đc. ý tôi là cần một phần mềm hay giải pháp gì đó để ko cần có máy in nhưng vẫn cài đc chúng. mong anh em trong dd giúp đỡ. xin cám ơn

rubyriver
11-09-2011, 19:41
tôi hỏi thử bạn nhé. có một giáo viên, không biết về máy tính. họ mang case hoặc con laptop đến cài lại win mà ko mang theo máy in đến(ví dụ máy in canon 2900 chẳng hạn). khi bạn cài xong win rồi đến phần bạn cài máy in thì bạn cài như thế nào?

bác hỏi ngược ngược sao sao ấy

nadugroup
11-09-2011, 21:12
bác hỏi ngược ngược sao sao ấy
không phải mình hỏi ngược mà mình thấy băn khoăn. giá như có một phần mềm giả lập tất cả các máy in(canon, HP, Brother, samsung, epson...) thì tốt quá. giống như các phần mềm giả lập khác

tam_giang
12-09-2011, 16:44
Good luck

minhtuanit2010
14-09-2011, 00:56
nếu đã có máy in thì cần tự biết cách cài, sử dụng máy tính thì đó đã là những kiến thức cơ bản rồi.