PDA

View Full Version : em rất muốn đi làm

kevothuong_bk
22-12-2005, 22:15
chào các bác !
em hiện đang học năm 1 hệ cao đẳng tin trường ĐH bách khoa HN. Em rất mê tin học và hiện nay rât mong muốn được làm parttime cho một cửa hàng hoặc một công ty nhỏ nào đó có liên quan đến máy tính (tất nhiên là ko nhận lương rồi).Em sẽ làm bất kỳ việc gì có thể ( với sự hiểu biết còn han chế của mình)
từ những viêc vặt(như phụ việc cho các bác bảo hành chẳng hặn).tóm lại là em muốn vừa học vừa làm để tích lũy kiến thức.bản thân rất ham học hỏi ,nhiệt tình thật thà,biết nhìn xa...mong các bác hết lòng giúp đỡ.
cảm ơn các bác rất nhiều!
thành viên mới

mtt333
22-12-2005, 22:30
Heya, Đầu tiên, hoan nghênh tuổi trẻ nhiệt tình máu lửa :)

Thứ nhất chú tự ti quá, sao lại bảo là làm không nhận lương, chẳng ai nhận một người vào làm vì người đó không công cả.

Thứ nữa là mơ mộng lên, cứ đến hẳn những việc phù hợp với chuyên môn mà chú được học chứ không phải là phụ việc bảo hành.

Tiếp nữa muốn có việc thì cứ đi thẳng đến các công ty cửa hàng mà hỏi mà nộp hồ sơ chứ chú lên đây hỏi theo cái cách hỏi như thế này thì trả lời chưa chắc đã có ai.

kevothuong_bk
23-12-2005, 23:15
thứ nhất cảm ơn bác về lời khuyên vưa rồi
nhưng em xin thưa
em mới chỉ là năm thứ nhất .kiến thức học dươc chỉ là toán,lý hóa ...
(những gì biết về máy tính là do tự tìm tòi và hoc hỏi...không đáng là bao)
thứ hai
được làm viêc -> có kinh nghiệm làm việc-> với em bây giờ đó chính là lương rồi(nhưng nếu có thì...còn gì bằng hi....hi..)
em viết bài này chỉ mong muốn xem các bác biết thì giới thiệu hộ .chứ hiện nay khi chưa có bằng cấp hoặc tay nghề thì em e rằng....
mong các bác giúp cho
camr ơn nhiều

conmeocattai
25-12-2005, 23:35
hơ tớ cũng năm 1 nề, nhưng mà ĐH cơ ko phải HUT.Nếu ấy thích thì làm ăn với tớ .Tớ đang có nhiều việc muốn làm qúa mà kô có ai hợp tác.Mà ấy học lớp Tin mấy thế?Nếu thích thì liên lạc với tớ nha.yahoo : loverainhn

kevothuong_bk
26-12-2005, 13:22
bạn đang ở đâu bạn học ĐH gì thế
bon minh ra mat nhe
nhắn lại cho mình nhé

vitconducky
27-12-2005, 00:52
Học xong muồn làm gì thì làm - chú pập và đi làm rồi theo sức hút của đồng tiền lại chẳng ra đâu vào đâu ke ke,

Thực tập thì đến năm cuối có chút kiến thức thực tập mới có ích! Còn muốn học sửa máy cứ vác máy mình ra mà phá kô biết gì thì lên đây hỏi

Theo tôi biết cao đẳng tin BK nhiều người khá lắm (kô tin hỏi Vík mà xem xếp của Vik cũ cũng la dân CĐ tin BK)-còn bên FPT thì một vườn luôn
Cố gắng mà sau này thi chuyển hệ cho bằng anh bằng em.

P/s: Nếu mà vẫn máu thực tập kô lương thì nên qhệ với các thầy trong khoa chẳng phải đi đâu xa(như Tử Quảng chẳng hạn) - lợi cả đôi đường ke ke

kevothuong_bk
27-12-2005, 08:17
Học xong muồn làm gì thì làm - chú pập và đi làm rồi theo sức hút của đồng tiền lại chẳng ra đâu vào đâu ke ke,

Thực tập thì đến năm cuối có chút kiến thức thực tập mới có ích! Còn muốn học sửa máy cứ vác máy mình ra mà phá kô biết gì thì lên đây hỏi

Theo tôi biết cao đẳng tin BK nhiều người khá lắm (kô tin hỏi Vík mà xem xếp của Vik cũ cũng la dân CĐ tin BK)-còn bên FPT thì một vườn luôn
Cố gắng mà sau này thi chuyển hệ cho bằng anh bằng em.

P/s: Nếu mà vẫn máu thực tập kô lương thì nên qhệ với các thầy trong khoa chẳng phải đi đâu xa(như Tử Quảng chẳng hạn) - lợi cả đôi đường ke ke
cảm ơn về lời khuyên của bác nhé bác vitconlacky
bây giờ em cảm thấy yên tâm hơn về nghề nghiệp của mình chút it rồi hơ ..hơ..thư giản cái đã
ý kiến của em bây giờ là ko có ý kiến gì cả..he ..he..

conmeocattai
28-12-2005, 02:41
Được vậy thì còn chi bằng nữa, lol

khôngtên
30-01-2006, 01:16
nam mo a di da lay chua toi !!!!!