PDA

View Full Version : help! help! he..l....p.....!

thienquytu
21-12-2005, 17:45
to dang chuan bi noi mang nhung to chang co mot chut hieu biet gi ve viec: lam the nao de noi mang, khi noi mang thi theo duong truyen nao la hop, va gia ca cua moi duong truyen do. con ve phan card mang nua.

giup to voi, cam on nhieu.

tran_phong
22-12-2005, 15:43
ặc trị giá cái câu trả lời của bạn là 500.000 theo học phí các trung tâm đó.

Bạn có thể mua sách đọc về network. Vì câu hỏi của bạn là phải giảng giải từ đầu tới cuối :D
còn làm thế nào để nối mạng: Máy tính phải có card mạng,mua thêm dây mạng, modem
Nối mạng hiện tại là mạng ADSL là tối ưu.
giá cả có thể tham khảo tại các nhà cung cấp.
good luck

Oriole7610
22-12-2005, 20:18
Nếu chưa bít gì thì để thợ làm cho :D

jangcoi
23-12-2005, 09:23
Nếu chưa bít gì thì để thợ làm cho :D
cái gì mà cũng kêu thợ hết thì toi
bạn nên học 1 lớp về mạng hoặc nếu bạn là người chăm chỉ , cần cù thì bạn có thể mua sách và đĩa CD có bán ngoài thị trường nói về quản lý của mạng như thế nào để khi bị sự cố nhẹ thì còn biết mà khắc phục. trường hợp bị nặng thì mới kêu thợ tới sửa.
còn về đường truyền dịch vụ thì phải coi bạn ở đâu nửa.
sài ADSL là tốt nhất. nhưng hiện giờ thi VNN là thống trị toàn quốc, còn các thằng khác thì phải tuy khu vực bạn à, mình thì đang sài ADSL của VietTel thấy cũng tốt và giá cũng rẽ , nếu bạn đang ký VietTel thì tốt vì nó đang có chương trình khuyến mãi đặt biệt cho khách hàng đó . và có nhiều thể loại dịch vụ nữa
chúc bạn thành công !!!

PnQ
23-12-2005, 09:42
adsl bây giờ rất rẻ , chi phi cho 1 đường truyền adsl khoảng từ 1 triệu đến 1,5 triệu
nếu bạn hay chơi đêm thì nên xài ADSL của viettel ( từ 10h có 10đ/1MB) modem adsl mua của viettel khi kếtt nối là hơn 800.000 VND
còn xài của VNN cũng , giá cả có thể tham khảo tại http://support.vnn.vn/sanpham_dichvu/content.asp?dv=85&dvc=120&ct=giacuoc
adsl của FPT thì có MEGA-XÌTIN
khi gắn adsl thì có nhân viên kỹ thuật đến làm cho bạn
card mạng thì rẻ rề chỉ có 5$
modem adsl bạn có thể mua ngoài hoặc mua của tụi nó

ITSMLo
23-12-2005, 10:02
Nếu tôi là Mod tôi đã Warn bác thienquytu thậm chí là lock nick luôn

tran_phong
23-12-2005, 10:03
Nếu tôi là Mod tôi đã Warn bác thienquytu thậm chí là lock nick luôn

cái tội gì vậy ?

ITSMLo
23-12-2005, 10:05
cái tội gì vậy ?
Tiêu đề và tiếng việt không dấu :wacko: :wacko:

jangcoi
23-12-2005, 10:23
có thế thôi mà bác cũng nổi nóng nữa .!
khó tính như vậy không biết là bác đã có gia đình chưa vậy ?
nếu chưa thì em giới thiệu 1 người khó tính đồng cấp như bác mới xứng :) hehe

ITSMLo
23-12-2005, 11:09
có thế thôi mà bác cũng nổi nóng nữa .!
khó tính như vậy không biết là bác đã có gia đình chưa vậy ?
nếu chưa thì em giới thiệu 1 người khó tính đồng cấp như bác mới xứng :) hehe
Không phải khó tính mà bác thử nhìn cái tiêu đề xem, đến khi vào đọc càng hụt hẫng hơn về trình độ cũng như cách tôn trọng người đọc của người viết :( :( :(

tran_phong
23-12-2005, 11:29
hic chuyện thường ngày ở huyện. Tới giờ có thấy chủ của bài xuất hiện ho cho 1 tiếng đâu.

jangcoi
23-12-2005, 13:57
bị bác ITSMLo ý kiến nên sợ không dám lộ diện luôn .....!!!!!
:)

submaster
24-12-2005, 08:06
hic chuyện thường ngày ở huyện. Tới giờ có thấy chủ của bài xuất hiện ho cho 1 tiếng đâu.
bác nhìn thử chủ bài viết xem, có đúng mỗi một post, chắc bí, nên vào đây hỏi, rõ chán, chẳng thèm đánh dâú, tiếng việt ghi nhiểu mà không đánh dấu thì khỏi đọc chi cho mệt....nhức đâù

18Googol2
24-12-2005, 09:47
Thôi các bác nóng quá, em ý mạng ko biết tí gì thì viết TV ko dấu cũng dễ hiểu thôi (nhưng mà khéo chat YM cứ nhoay nhoáy, chả biết thế nào đâu he he).

Mua sách, đi học làm gì cho tốn tiền. Bảo thợ nó set up để vào mạng, connect được rồi thì vào cái 4rum này, chả mấy chốc trình IT vượt khối chú trên này he he.