PDA

View Full Version : Loại bỏ Deep Freeze

hikhik
21-12-2005, 15:28
Hôm nay tớ loay hoay phá cái DF. Tìm được DF Enterprise rùi và làm theo cách của một bạn nào đó trong DDTH để kiếm OTP nhưng mà không mở được DF. Thế là tớ thử vào máy bằng SafeMod. Máy của tớ cài cả WinXP và cả DOS gắn kèm vào nên khi tớ vào SafeMod thì quả nhiên là tớ có ngay anh chàng DOS quen thuộc. Hà hà. Vì máy dịch vụ nên hầu như nhà nào cũng cài cả XP và DOS, đồng thời lưu một bản Ghost trên máy ==> Tuyệt vời, tớ đã loại bỏ được DF.
Chia sẻ cùng bà con, nếu ai gặp trường hợp giống tớ thì cứ thế mà phá nhá. Trừ khi bản Ghost của họ có sẵn DF rùi, còn không thì khỏe re :d :detective

DungNv313
22-12-2005, 04:00
Trời ơi bác ra Dịch Vụ mà bác ghost của người ta thì còn gì mà nói nữa hở giời..... :D

jiSh@n
22-12-2005, 04:03
Thế họ để pass admin cho mà vào safe mode á?

VTT17
22-12-2005, 05:51
Hôm nay tớ loay hoay phá cái DF. Tìm được DF Enterprise rùi và làm theo cách của một bạn nào đó trong DDTH để kiếm OTP nhưng mà không mở được DF. Thế là tớ thử vào máy bằng SafeMod. Máy của tớ cài cả WinXP và cả DOS gắn kèm vào nên khi tớ vào SafeMod thì quả nhiên là tớ có ngay anh chàng DOS quen thuộc. Hà hà. Vì máy dịch vụ nên hầu như nhà nào cũng cài cả XP và DOS, đồng thời lưu một bản Ghost trên máy ==> Tuyệt vời, tớ đã loại bỏ được DF.
Chia sẻ cùng bà con, nếu ai gặp trường hợp giống tớ thì cứ thế mà phá nhá. Trừ khi bản Ghost của họ có sẵn DF rùi, còn không thì khỏe re :d :detective
noob nhất quả đất
Xài phần mềm để Unlock cái DF đi rồi chạy lại file setup của DF sẽ có remove => chưa đến 5 mins -.-
còn phần mềm nào để unlock thì bạn tự tìm đi cái này tớ không giúp vì nếu ai cũng biết thì các máy gameonline tràn ngập keylog -.-

hqtconan
22-12-2005, 10:29
Mấy cha này ác quá.
Vọc ở máy nhà thôi. Đừng phá người ta tội nghiệp.

becbuda
22-12-2005, 21:42
Hê máy chùa là phải , nhưng cũng hay nhiều khi down ca tiếng đòng hồ mời được một cái soft, cuối cùng máy treo khởi động lại. ôi soft dã bay từ lúc nào rùi khóc tiếng Mán

hikhik
23-12-2005, 08:37
noob nhất quả đất
Xài phần mềm để Unlock cái DF đi rồi chạy lại file setup của DF sẽ có remove => chưa đến 5 mins -.-
còn phần mềm nào để unlock thì bạn tự tìm đi cái này tớ không giúp vì nếu ai cũng biết thì các máy gameonline tràn ngập keylog -.-

Vâng, em noob bác ạ. Nhưng bác cứ ở trường hợp của em coi nó thế nào. Em loay hoay làm theo hướng dẫn của bạn nào đó trong này (quên nick rùi) nhưng có được đâu. Em cũng tìm soft bên HVA đỏ mắt có thấy cái qué gì đâu. Thế cho nên bí thì ta phải dí tốt thôi. Bao nhiêu chương trình em cài trên máy (không phải keylog đâu bác nhá, chương trình bổ ích cho người dùng cả đấy), nhất là cái webserver cứ khởi động lại cái là tắt. Hơn nữa máy của em ngồi hổng thể có Spyware và adware được. Tên nào lọ ngọ vào chít liền :batman:

Thế họ để pass admin cho mà vào safe mode á?
Không hiểu là pass chỗ nào. Pass Win hay pass vào CMOS hả bác. Ở chỗ em bọn dịch vụ ngu xì, bít qué gì đâu. :D

Hê máy chùa là phải , nhưng cũng hay nhiều khi down ca tiếng đòng hồ mời được một cái soft, cuối cùng máy treo khởi động lại. ôi soft dã bay từ lúc nào rùi khóc tiếng Mán

Chí phở chí phở
Tớ đang thử coi nếu ta vào Safemod mà không vào DOS, ta vào Win với dạng Safemod thì không biết cái DF nó có load không. Nếu nó không load ta cũng có thể xóa mà không cần ghost lại nhẩy. Nhanh hơn là bung Ghost chứ đúng không. Có ai thử cái coi, tớ ngại cài mấy cái trò này lắm.

xukadethuong
23-12-2005, 08:53
Tui có DeepUnfreezer nè!Ai cần Share cho (Để lại Email tui gửi cho)

darkangel2006
23-12-2005, 09:27
để cho em với: nucanon@yahoo.co.uk

hoangtuan8x
23-12-2005, 09:36
phần mềm đó không làm ăn chi được với deepfree mới đâu, bác xukadethuong đừng có phát tán tội nghiệp các tiệm game online

FlowerLove
27-12-2005, 17:29
bac' oi de? cho em mot ban? nick em la`:Key_flower_vip@yahoo.com

DungNv313
27-12-2005, 18:41
noob nhất quả đất
Chẳng có cái phần mềm nào Unlock được DeepFreeze Ent bản 5.5 trở lên cả... chỉ có 5.4 trở xuống thì làm được, gặp các hàng cài 5.5 và 5.7 thì khóc thét..!
Link down Unfreeze đây nè:
http://usuarios.arnet.com.ar/fliamarconato/pages/emain.html
http://it-quangnam.net/DeepUnfreezer1.4.exe
Quán tôi cài 5.7 cho dùng cái này thoải mái... :D

catpv
28-12-2005, 09:24
Nếu như cài tốt thì không có biện pháp nào vô hiệu được đâu. Chẳng qua là các phòng nét đều cài với tập tin FAT32 thôi con khi đã nâng cấp thành NTFS và khóa các lựa chọn Boot thì không có biện pháp nào thực hiện được đâu trừ khi bạn là Hacker. Dừng nghiên cứu phá phách làm gì hãy nghiên cứu làm sao cho an toàn hơn thì có ích nhiều hơn đó!!!

phuongkar
28-12-2005, 10:53
Thật là các cậu hết nói luôn, người ta viết ra Deep fre... thì bây giờ các bạn lại thích phá, đến bao giờ thì mới kết thúc việc này hả, Nếu có thí nghiệm thì chạy trên máy đơn của các bạn đó đừng đụng vào các dịch vụ nha! vì tui là một trong những người quản lý phòng net đây!

zenki
29-12-2005, 20:22
DeepUnfreezer
version: 1.5
Download:
Windows 9X/2K/XP:
http://usuarios.arnet.com.ar/fliamarconato...nfreezer1.5.exe
Windows 2K/XP:
http://usuarios.arnet.com.ar/fliamarconato...freezerU1.5.exe

Hướng dẫn:
http://usuarios.arnet.com.ar/fliamarconato...es/emanual.html

Chương trình khắc phục, gỡ bỏ DeepFreeze !