PDA

View Full Version : [DIS] Đã biết nguyên nhân gây ra disc cho Modem Ext USRobotics

truyenth
17-12-2002, 02:06
Cái này lúc trước tui có hỏi, nay sau khi tui đã cài máy tới lui gần chục lần nên rút ra được nguyên nhân.
1. Nguyên nhân của nó là do tui cài driver dùng cho chip VIA(VIA 4 in 1, newest đó), tui load cái này trên Web mainboard của tui, ko hiểu sao nó lại xung đột với modem Ext USR trong môi trường WinXP nữa.

2. Cái này có lẽ ko rõ ràng, nhưng tui cảm thấy hình như cũng có vấn đề, đó là dùng bộ tiện ích Norton System Works 2003 để sửa lỗi, tối ưu hệ thống hoặc Ontrack System Suite (cái này tui cảm thấy ít bị hơn), nói chung nguyên nhân thứ 2 này cũng ko rõ ràng lắm, có thể 1 phần InterNet VN đang bị quá tải hiện nay.

Tóm lại tui cảm thấy máy chạy trơn tru nhất là để 1 mình bác Billgates quản lý mọi chuyện, tui chỉ chắc chắn nguyên nhân thứ 1 gây disc thôi, vì chỉ connect ko bao lâu là disc. Tui post bài này lên là lỡ có bạn nào gặp trục trặc như tui thì có thể biết được nguyên nhân, bây giờ thì tui connect rất nhanh, rất tuyệt vời, mới thấy Billgates cũng tuyệt vời lắm chứ.

vthien
17-12-2002, 06:03
Hi` hi` !
Mình cũng đang sài Modem Ext USRobotics đây này .Nhưng từ khi dùng đền nay khoang 8 tháng rồi mà mới chỉ bị Díc có 3 lần (chác chan là vạy vì mình online liên tục).
MÌnh thây nguyên nhân thu nhat ban dua ra khong on dau .Vì mình toàn cài Driver như vậy thoii và cũng dùng XP chả up date XP bao giờ cả nũa chứ .
Còn mấy bộ tiện ích mình không dùng nếu có dùng thì dùng ỎNtack thôi ,mất cảm tình với NU từ lâu rồi .
Vậy chỉ còn nguyên nhân do SIP thôi. OK ?
truoc minh dung VNN nhung duoc thang thi chuyen sang FPT va dung luon FPT tu do den nay ,VNN chuoi la'm mi`nh dang tay chay VNN ,nen co the minh noi khong duoc khach quan lam nhung neu cac ban de y thi cac dich vu NET phan lon deu dung FPT du ho bat buoc phai dang ky VNN ,hay ho la` dai ly cua VNN(vi lay them che do hau mai).

DragonPhoenix
17-12-2002, 21:11
Quên thằng Speed Disk trong Win2k/XP đi, nếu muốn yên lành làm việc !