PDA

View Full Version : cái mo này như thế nào?

ngocquang19877
16-12-2005, 20:56
bữa trước em ra 320 trần hưng đạo thấy cái mo 700k
mitsubishi 17''
có 2 cái sọc căn ngang màn hình
màu đen ,thông số RDF gì đó.
cái date thì bị xé rùi,nhưng nghe nói là date thấp.
lúc khởi động màn hình nó kêu một tiếng to.
thời gian khởi động nhanh,sờ vào gần màn hình tay không có cảm giác "từ"
giá 700k
chưa dám mua,xin hỏi các bác cái mo này xịn và đáng mua không? (hiệu,tính năng)

tran_phong
16-12-2005, 21:19
2 cái sọc là độc quyền của đèn hình trinitron. Khởi động kêu 1 cái kick to là do nó....quên rồi( bác nào nhớ nhắc dùm cho mình nhớ luôn nha thank) nhưng là bình thường
700K=40$ hic cũng được

Zeo
16-12-2005, 21:23
bữa trước em ra 320 trần hưng đạo thấy cái mo 700k
mitsubishi 17''
có 2 cái sọc căn ngang màn hình
màu đen ,thông số RDF gì đó.
cái date thì bị xé rùi,nhưng nghe nói là date thấp.
lúc khởi động màn hình nó kêu một tiếng to.
thời gian khởi động nhanh,sờ vào gần màn hình tay không có cảm giác "từ"
giá 700k
chưa dám mua,xin hỏi các bác cái mo này xịn và đáng mua không? (hiệu,tính năng)

Kêu 1 tiếng rõ to thì máy mình cũng như vậy ( 21'' Nec -cũng mua second )

Bạn kiểm tra vỏ MO xem có bị tháo ra hay là đường nối của mặt trứơc màn hình với mặt sau xem có bị cạy ra hay không.
Nếu đc thì test tần số màn hình và độ phân giải luôn đi bạn ( mình không nghĩ nó bán hàng mà lại không cho mình test )

Nếu tần số Hertz có thể chạy trên 70 ( cao hơn nữa càng tốt-- để chạy trong khoảng 5 phút ) thì mua, không có vấn đề gì đâu.
Còn về độ phân giải bạn nên set đến mức tối đa mà nó có thể đạt được ( hỏi tụi nó thì tụi nó nói cho ). Nếu mà không lên đc đến mức DF của máy thì ít ra cũng nên lên đến 1280 by 720 pixels ( thấp hơn 1 chút cũng không sao-tệ lắm cũng là ) ( máy tui lên đến 1920 by 1440 pixels ).

Còn giá tiền thì hợp lý rồi bạn ạ,nếu khéo tìm thì có lẽ sẽ tìm đc 1 cái 19'' Flat hoặc 21'' Flat giá cũng chỉ ~ 1triệu thôi.

Chúc bạn tìm đc 1 Mo như ý.

Nhớ kiểm tra điểm chết của màn hình nữa.

ngocquang19877
19-12-2005, 19:42
thanks everyone :)
cho em hoi la` muo'n lau kieng cua ma`n hi`nh thi` du`ng hoa chat gi` nhi? .cam on cac bac

raynor
20-12-2005, 00:08
Tiếng kêu đó là màn hình nó khử từ (Degauss).
Mình mua cái monitor Compaq flat 19" sản xuất năm 2003 85$. Giá đó được không?

ghost_master
20-12-2005, 16:35
2 cái sọc là độc quyền của đèn hình trinitron. Khởi động kêu 1 cái kick to là do nó....quên rồi( bác nào nhớ nhắc dùm cho mình nhớ luôn nha thank) nhưng là bình thường
700K=40$ hic cũng được

Hàng dùng đèn hình do thằng sony sản xuất, khá tốt............. test thử bật kêu to là màn tốt, kiểm tra màu sắc các thứ sáng sủa là ổn.............xem màn có sước sác gì hông lụm luôn...700k ổn.............tôi dùng 16 con như thế này làm hàng net gần năm vẫn chưa thấy gì.............về hình ảnh khỏi chê.........nét như sony mà