PDA

View Full Version : FTP Lam an nhu tre con & bat nat dan ba con gai

hangang
16-12-2005, 19:37
( xin loi quí vị vì sử dung hệ diều hành korean nên hơi khó đánh máy tiếng viet)
Tôi không biết ở đây có ai là ngưòi thực cua FPT hay không ?
hôm nay(16.12.05) Vợ tôi o nha( HANOI ) HD ADSL voi FPT mà bị họ hành vợ tôi quá các bác ạ. vo toi tra tiền sau đó từ khách hang trở thanh kẻ ăn mày di xin lại FPT ( toi khong no het nhan vien fpt ).
Có cái card mang cung khong cài đặt nổi hỏi anh làm cài gì cho đời tiền thì tra 1,2 trieu the la song coi nhu may HD mày chịu tao không thèm biét mày muôn làm the nào vao mang duoc kệ mày vi tao khuyen mại 100% ( khuyen thi khuyen chu trả toi tien da )đung vậy không mấy BOSS FPT ???
Thật la hết chịu nôi cái kiểu này Khách hàng la thựong đế, hay la FPT là thượng đế ma FPT có là thựong đế thi chua có Ai trong LS bỏ mạc thần dân của minh duy chi FPT ?? cu co tièn là ngon roi ?????
Toi không muôn nói cụ thể mình là ai và sự viêc (adsl da lap song da chat duoc voi vo con ) Tôi chi mong các boss FPT kiểm điem lại nhân vien cua mình mong các ông bỏ cái kiểu hành dan do đi ?? HY vong lớn ngưòi khác không bi như vợ tôi
Cảm ơn các bác đã đọc xin vai lời động viên !
Bực quá

vikhoa
16-12-2005, 20:44
Xin lỗi, bạn có thể viết tiếng Việt không dấu trong trường hợp bất đắc dĩ, nhưng bạn nói chuyện chẳng ra đầu đuôi thế này thì làm sao người khác hiểu được?

hatrung1007
16-12-2005, 20:55
Tui mo dich vu Internet co' 40 may', vay ma` da.o ga`n day mang bi. rot lien tu.c, ko ro't thi` mang cung rat cha.m, vo Gunbound co`n ko duoc nua~. Cha'n nha't la` moi la` ro't mang dien thoai len de hoi cong ty thi` may' luon luo bi. ke.t, khi mang da~ on dinh thi` nguoi` cua FPT moi' ba't may, 10 la`n dien thoai hoi xem vi` sao mang cham hoac hay ro't mang thi` 11 la`n duoc tra loi` la` lo may' co' vỉut, ma` may' na`o tui cung ca`i pha`n mem diet vỉut het.
Ko biet de'n khi na`o kha'c phu.c duoc cho tui nho` day tro`i.

vitconducky
17-12-2005, 01:46
Kô hiểu "ha`n gang" định trình bày cái gì ???
Có vẻ như là muốn nói FPT đem con bỏ trợ vì free fí lắp đặt nên làm ăn cẩu thả!!!

1. (to hangang): Có lẽ FPT chắc mẩm ây đi bi giờ phổ biến, PC cũng popular nên việc của họ là đến kéo cắm và chạy còn PC khách hàng có làm sao thì khách hàng nên tự xử lý

2. (to hatrung1007): Còn mở dvụ Game bằng line FPT quá là hạ sách nếu sài con zyxel còn lởm nữa nhưng khổ nỗi sài modem khác trên line của FPT thì điều mà ai cũng biết là gì (rớt mạng, lag, ...) - Nếu ở đó VDC còn line thì tôi khuyên bạn nên chuyển sang VDC chạy cực ổn định (viettel not sure có lẽ cũng kô hơn FPT là mấy)

conxion
17-12-2005, 13:34
Kô hiểu "ha`n gang" định trình bày cái gì ???
Có vẻ như là muốn nói FPT đem con bỏ trợ vì free fí lắp đặt nên làm ăn cẩu thả!!!

1. (to hangang): Có lẽ FPT chắc mẩm ây đi bi giờ phổ biến, PC cũng popular nên việc của họ là đến kéo cắm và chạy còn PC khách hàng có làm sao thì khách hàng nên tự xử lý

2. (to hatrung1007): Còn mở dvụ Game bằng line FPT quá là hạ sách nếu sài con zyxel còn lởm nữa nhưng khổ nỗi sài modem khác trên line của FPT thì điều mà ai cũng biết là gì (rớt mạng, lag, ...) - Nếu ở đó VDC còn line thì tôi khuyên bạn nên chuyển sang VDC chạy cực ổn định (viettel not sure có lẽ cũng kô hơn FPT là mấy)
nói đến cung cách làm ăn của ISP Việt Nam thì thằng nào cũng như thằng nào, FPT, VDC, hay Viettel đều tệ như nhau cả
còn về chất lượng thì cũng thế, được cái này mất cái kia, bên tôi dùng 2 đường ADSL, 1 của VNN, 1 của FPT, VNN nhanh hơn khi download nhưng vào mail hotmail, yahoo thì cực khó, FPT vào web mail được thì tốc độ surf mấy trang khác lại rất chậm.

khong-ten
17-12-2005, 15:52
đừng bao giờ dùng FTP, tôi khuyên thật lòng, nhân viên làm ăn chán lắm, tôi thì koi như anh hangang.
Tôi ko muốn nói ra lí do mình ghét FPt vì đến chỗ nó nhiều lần quá, nó nhớ mặt rồi, giờ đang dùng Vt chạy ngon lắm các bác ạ !

newflower
17-12-2005, 23:48
Tui mới bỏ FPT qua VNN đây. Gói Easy là ok rồi, lại tặng modem nữa. Tui ở TP.HCM, gọi 848.4838 là mấy ngày sau có ADSL xài. Hôm trước bị trục trặc, đèn chớp liện tục gọi nó chạy xuống, té ra là hở line đthoại, thấy tội "bo" nó 20.000 ;). Mười ngày nay chạy ok luôn. Chia tay FPT nhá.