PDA

View Full Version : Bạn nghe nhạc, xem phim bằng phần mềm nào ?

heo mọi
16-12-2005, 15:44
Mình thích WinAmp và dùng nó chủ yếu để nghe nhạc, xem phịm Windows Media Player cũng dùng nhưng ít lắm.

batluc
16-12-2005, 16:11
Mình cũng thế nghe audio thì dùng Winamp còn xem hình thì PowerDVD 2 thằng này tuyệt vời

xuantam
16-12-2005, 21:06
Tui xài WinDVD Platinum 7 thấy tuyệt vời nhất + thêm VGA ATI 9550 nên hình ảnh khá đẹp. So thử với các trình chơi nhạc khác như WMP, PowerDVD, Jet Audio 6.24VX... thì ko thằng nào bằng WinDVD phải nói là 1 trời 1 vực luôn, đặc biệt là tính năng TrimensionDNM của WinDVD làm cho hình ảnh chuyển động trơn mượt và xóa được nhiều ô vuông và răng cưa xuất hiện trên hình ảnh khi coi các phim có tốc độ truyền dữ liệu thấp

dual8686
16-12-2005, 22:13
Xem DVD thì WinDVD 7
Nghe nhạc thì WMP và Jet Audio (caí này thường hay sử dụng nhất vì tui khoái cái cách quản lý playlist của nó..)

và setup thêm K-Lite Codec Pack là có thể view được tất cả các dạng file... khỏi sợ thiếu codec..

Soul Killer
17-12-2005, 05:23
Còn tôi thì dùng Windows Media Player 10 cho tiện. Không cần set up file type cho từng software. :D

18Googol2
24-12-2005, 18:58
Tớ nghe nhạc & xem phim bằng ACDSee :fear:

babylearnit
24-12-2005, 19:18
Quote:
Tui xài WinDVD Platinum 7 thấy tuyệt vời nhất + thêm VGA ATI 9550 nên hình ảnh khá đẹp. So thử với các trình chơi nhạc khác như WMP, PowerDVD, Jet Audio 6.24VX... thì ko thằng nào bằng WinDVD phải nói là 1 trời 1 vực luôn, đặc biệt là tính năng TrimensionDNM của WinDVD làm cho hình ảnh chuyển động trơn mượt và xóa được nhiều ô vuông và răng cưa xuất hiện trên hình ảnh khi coi các phim có tốc độ truyền dữ liệu thấp

Lên mạng kiếm rùi down cái Plugin của JetAudio verion 6.22-> xem có hơn mấy thằng mịa kia ko thì biết! WinDVD thi2 em ko dám nói vì nó trội hơn mấy thằng kia khi xài DVD thoai, còn file nhạc thường thì nghe JetAudio với đầy đủ Plugin nghe ra sao thì biết!

Àh, thằng MusicMatch nó ra sao nhỉ? Bạn tui - thằng này là tay nghe và mix nhạc chuyên nghiệp thì bảo Musicmatch là chùm!! EM nghe cũng chẳng mượt bằng thằng JetAudio có license!