PDA

View Full Version : các bác ở FPT ra chỉ cho em cách cài đặt cái

Zsilver
14-12-2005, 15:22
đáng nhẽ nên để phần tin học căn bản nhưng chắc các bác chẳng bao h vào nên hỏi ở đây cho tiện. Trong này có mấy bác FPT nên chắc cũng biết. Tình hình là em có cái máy desktop cài sẵn FPT Kotex, modem hiệu speedcom+ của các bác. Giờ vì nó nhiều lỗi quá nên muốn cài đặt để dùng cho laptop, nhưng chẳng biết cài kiểu gì. Thông cảm em quen ở nước ngoài cắm dây vào là dùng được rồi, giờ gọi các bác ra cài lại hộ sợ k0 được. Lúc set up làm theo hướng dẫn trên cái tờ catalogue thì k0 thấy phần vietnam ở đâu cả, chẳng biết cài tiếp kiểu gì. Hy vọng các bác giúp được em các bước sau ( đầy đủ nhé )

goodman82
14-12-2005, 21:36
bác gọi điện đến bộ phận hỗ trợ kỹ thuật của FPT đi, số máy 7601060 ex 2 , rồi bác đọc số HĐ của bác ra người ta sẽ hướng dẫn bác cách cài đặt vì nó còn có user và pass nữa.

vitconducky
17-12-2005, 01:54
đáng nhẽ nên để phần tin học căn bản nhưng chắc các bác chẳng bao h vào nên hỏi ở đây cho tiện. Trong này có mấy bác FPT nên chắc cũng biết. Tình hình là em có cái máy desktop cài sẵn FPT Kotex, modem hiệu speedcom+ của các bác. Giờ vì nó nhiều lỗi quá nên muốn cài đặt để dùng cho laptop, nhưng chẳng biết cài kiểu gì. Thông cảm em quen ở nước ngoài cắm dây vào là dùng được rồi, giờ gọi các bác ra cài lại hộ sợ k0 được. Lúc set up làm theo hướng dẫn trên cái tờ catalogue thì k0 thấy phần vietnam ở đâu cả, chẳng biết cài tiếp kiểu gì. Hy vọng các bác giúp được em các bước sau ( đầy đủ nhé )

Uh, có lẽ bạn nên trình bày cụ thể hơn
vì kết nối adsl có 2 phương thức:
1. Kết nối theo chế độ modem là bridge, PC tạo connection như dial up (broadband) rồi dial - kô phổ biến
==> bạn sẽ phải tạo connect kết nối trên PC của mình

2. Kết nối theo chế độ modem là route, khi đó chẳng phải làm gì chỉ việc enable card mạng ở laptop, cắm dây mạng từ pc desktop sang laptop -->OK

goodluck!!!
P/s: modem adsl chẳng liên quan gì đến việc bạn chuyển PC này sang sài PC khác cả