PDA

View Full Version : MSDN help ?

Bri-Dennis
15-12-2002, 23:17
Mi`nh đang học programming c++ for window, không biết có bạn nào có kinh nghiệm sử dụng đĩa MSDN chỉ giáo với ? tra như thế nào cho hiệu quả, nên chú trọng vào phần nào ... ?

Thanks

Bin Laden
16-12-2002, 00:53
Chùi, Mod của box nào mà chui zô đây hỏi câu zui thế.
Để tớ trả lời bạn nhé:
Về vấn đề sử dụng đĩa MSDN cho ... nhanh, cách tốt nhất là bạn ... cài hết vào ổ cứng (mà phải chơi ổ tốc độ 7200 vòng trở lên nha) rùi thì bạn chơi nhiều RAM vào, càng nhiều càng tốt, :idea:

Đùa chơi tý cho vui thôi !

Vấn đề làm sao cho hiệu quả ! Hmmm, để hiệu quả thì dĩ nhiên là bạn phải biết mình đang tìm cái gì, bạn cứ chịu khó tìm và đọc, không bổ ngang thì cũng bổ dọc. Bạn đọc nhiều thì sẽ biết là mình đọc có đúng chỗ không và lần sau sẽ biết cách rút kinh nghiệm thôi, chứ nói thật là cái này khó ai chỉ ai được lắm.

Còn chú trọng phần nào hả ? dĩ nhiên là phần mình cần đọc rồi. Bạn đang học C++ for Win, bạn nên filter by VC++ and Related để tìm kiếm trước, sau này nội công cao rồi, lúc đó bạn ... rờ đâu trúng đó liền hà

tdangkhoa
19-12-2002, 23:49
Theo kinh nghiệm của tôi thì khi lập trình cho Windows thường tra cứu các class của MFC và các hàm API (vì mấy thứ này không biết sao nhớ cho hết). Tìm kiếm các hàm và class thường vào phần Index để tìm (nhanh) :).

dolby85
28-12-2002, 21:45
Mình nghĩ bạn cũng có thể kết hợp các tutorial download được trên net với MSDN thì tốt hơn. Theo ý riêng của mình thì MSDN do có quá nhiều thứ nên đôi khi làm người sử dụng hơi bị rối. Nếu bạn đang học hay nghiên cứu thì bạn có thể download các tutorials hướng dẫn từng bước các thủ thuật mới, phần nào đọc không hiểu hoặc muốn hiểu sâu thêm thì sử dụng tới MSDN. Còn nếu bạn đã quá rành rẽ và đang lập trình một chương trình hay phần mềm thì MSDN là cẩm nang tốt nhất.