PDA

View Full Version : Đôi Điều Suy Nghĩ Về Những "Chiêu Bài" Tuyển Dụng Của Các Công Ty

nosuv
12-12-2005, 15:29
Hiện nay, các công ty đều đua nhau tuyển dụng nhân tài thông qua những lời quảng cáo hấp dẫn mà chúng ta có thể dễ dàng bắt gặp ở bất kỳ tờ báo nào có phụ trương tuyển dụng. Đó là những lời quảng cáo vô cùng ấn tượng mà có thể quyến rũ bất cứ sinh viên nào đang chuẩn bị tốt nghiệp muốn tìm cho mình một cơ hội nghề nghiệp chẳng hạn như: “Cơ hội thăng tiến nghề nghiệp tại một công ty hàng đầu Việt Nam”, “chúng tôi luôn lấy Sự thành công của khách hàng làm Niềm đam mê cho chính mình cũng như luôn đặc biệt chú trọng đến yếu tố phát triển con người …nhờ vậy công việc kinh doanh của chúng tôi đã liên tục phát triển tốt đẹp”, hay đại loại như...(full story) (http://shoani.blogspot.com)

netwalker
12-12-2005, 16:06
1 cách quảng cáo blog mới sao ???
tự nhiên nói nửa chừng rồi im ru

dungdeveloper
15-12-2005, 16:44
Ừ , tự nhiên quảng cáo blog đây, vô duyên thiệt !

nosuv
15-12-2005, 16:55
Sao lại vô duyên nhỉ?! Mình chỉ để link ở đó các bạn muốn đọc tiếp thì click vô đọc không thì thôi chẳng ai ép cả. Quyết định cuối cùng là ở các bạn. Mình không vi phạm luật của DDTH, không vi phạm luật của Blogger (của Google Inc.), và càng không vi phạm luật của nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam!

Ak.8
15-12-2005, 19:11
đáng lẽ cậu nên viết hẳn 1 bài hơn là được 2 câu rồi để lại cái link, chả ra sao cả.

cuunonbk
15-12-2005, 19:23
đúng đó, cậu đừng lấy lí do " Mình chỉ để link ở đó các bạn muốn đọc tiếp thì click vô đọc không thì thôi chẳng ai ép cả " ... trên dđ chả ai làm như cậu, sao cậu ko post luôn 1 bài hoàn chỉnh , mất cái gì đâu, còn nếu cậu ko muốn ai đọc bài mình thì đừng tạo thread mới làm gì ...

yuna_admirer
16-12-2005, 04:21
và càng không vi phạm luật của nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam!

Bạn đang đùa hủh ? ..... Blog mà không vi phạm Pháp Luật à :D :D :D

nosuv
16-12-2005, 11:48
To yuna_adminer: Nếu bạn nói mình vi phạm Pháp Luật, thì bạn hãy chỉ ra và trích dẫn nguyên văn mình đã vi phạm điều thứ mấy? Khoản mấy? Trong bộ luật nào?
To cuunonbk: Thế việc bạn click vào một cái link là tới ngay cái mình cần cũng có mất cái gì đâu!
Thử hỏi tất cả mọi người rằng khi vào trang http://news.google.com hoặc bất kỳ trang tin tức nào trên Internet, nếu các bạn muốn đọc tiếp một bài báo nào đó thì các bạn phải làm gì? Có phải là phải click vào 1 cái link để dẫn đến 1 bài hoàn chỉnh đầy đủ không?
Thật không ngờ đến giờ này mà vẫn còn nhiều người thấy lạ lẫm với một trong những cách tiếp thị (promotion) một website kiểu như thế này, đặc biệt lại là những kẻ tự xưng là "dân" công nghệ thông tin. Thật đáng thất vọng!

yuna_admirer
16-12-2005, 14:17
To nosuv...

Nếu Blog không vi phạm pháp luật thì VNN không firewall rùi bạn hiền ơi ... ở VN, cái gì chưa có luật không có nghỉa là không vi phạm pháp luật. Đến 1 lúc nào nó buồn trời họ sẽ nói Blog vi phạm pháp luật và xem Blog như báo điện tử thì chịu :D...

Không có luật không có nghỉa là đúng pháp luật đâu.

nosuv
17-12-2005, 12:30
To nosuv...

Nếu Blog không vi phạm pháp luật thì VNN không firewall rùi bạn hiền ơi ... ở VN, cái gì chưa có luật không có nghỉa là không vi phạm pháp luật. Đến 1 lúc nào nó buồn trời họ sẽ nói Blog vi phạm pháp luật và xem Blog như báo điện tử thì chịu :D...

Không có luật không có nghỉa là đúng pháp luật đâu.
Lại 1 câu nói ngớ ngẩn! :D Chứng tỏ sự mất căn bản về luật pháp cũng như kiến thức tổng quát về xã hội. Luật pháp ra đời là để phân định giữa phạm tội và không phạm tội. Khi chưa có điều luật nào quy định thì điều đó không được coi là phạm luật đó cũng là lý do tại sao người ta có 1 từ "lách luật" là vậy đó bạn hiền. Tôi đảm bảo với bạn rằng hầu hết (nếu như không muốn nói là tất cả) công ty (ít nhất là ở Việt Nam này) đều có những "chiêu thức" để lách luật. Thử hỏi ai dám kết tội họ vì điều này nào? Dù có biết nhưng cũng không thể làm gì được vì ai bảo anh yếu kém anh không chịu quy định trong luật trước. Điều này cũng giải thích vì sao bất cứ một bộ luật nào của bất kỳ quốc gia nào cũng sẽ đều có chỉnh sửa bổ sung sau một thời gian nhất định để phù hợp với thời đại.
Còn về việc tại sao VNN dùng firewall chặn blogspot thì đó là lý do cá nhân nào đó của họ. Nếu theo như bạn nói là vì phạm luật nên VNN chặn thế bộ thằng FPT, NetNam, Viettel không sợ phạm luật hả? Mà sao họ vẫn tồn tại cho đến giờ mà không ai nói gì?

cuunonbk
17-12-2005, 18:06
To cuunonbk: Thế việc bạn click vào một cái link là tới ngay cái mình cần cũng có mất cái gì đâu!

Thật không ngờ đến giờ này mà vẫn còn nhiều người thấy lạ lẫm với một trong những cách tiếp thị (promotion) một website kiểu như thế này, đặc biệt lại là những kẻ tự xưng là "dân" công nghệ thông tin. Thật đáng thất vọng!
thứ nhất, cậu ko nên gọi anh em trong diễn đàn là " kẻ tự xưng là "dân" công nghệ thông tin ", nghe chướng tai lắm
thứ hai, tớ clik vào thread này để đọc bài, nhưng lại chỉ đọc được nửa bài, lại phải clik tiếp để đọc nốt, ko thể gọi là ko mất gì được, đó là 1 sự phiền toái
thứ ba, theo tớ ,cậu nên sửa title của cậu là " đôi điều suy nghĩ về những chiêu bài tuyển dụng của các công ty và nhiều điều bực mình về một chiêu bài tiếp thị website "
Tớ góp ý đôi chút ko phải để cãi nhau mà chỉ muốn mọi người vào ddth đều cảm thấy thoải mái, mong cậu hiểu cho , ok ?

yuna_admirer
19-12-2005, 07:12
Lại 1 câu nói ngớ ngẩn! :D Chứng tỏ sự mất căn bản về luật pháp cũng như kiến thức tổng quát về xã hội. Luật pháp ra đời là để phân định giữa phạm tội và không phạm tội. Khi chưa có điều luật nào quy định thì điều đó không được coi là phạm luật đó cũng là lý do tại sao người ta có 1 từ "lách luật" là vậy đó bạn hiền. Tôi đảm bảo với bạn rằng hầu hết (nếu như không muốn nói là tất cả) công ty (ít nhất là ở Việt Nam này) đều có những "chiêu thức" để lách luật. Thử hỏi ai dám kết tội họ vì điều này nào? Dù có biết nhưng cũng không thể làm gì được vì ai bảo anh yếu kém anh không chịu quy định trong luật trước. Điều này cũng giải thích vì sao bất cứ một bộ luật nào của bất kỳ quốc gia nào cũng sẽ đều có chỉnh sửa bổ sung sau một thời gian nhất định để phù hợp với thời đại.
Còn về việc tại sao VNN dùng firewall chặn blogspot thì đó là lý do cá nhân nào đó của họ. Nếu theo như bạn nói là vì phạm luật nên VNN chặn thế bộ thằng FPT, NetNam, Viettel không sợ phạm luật hả? Mà sao họ vẫn tồn tại cho đến giờ mà không ai nói gì?

:P... uhm, hì hì hì, bạn đúng, tui không cải, mắc công lại rơi vào 1 thread dài dòng kiểu ngây thơ trong trắng lắm.

Có điều câu này tui tức cười quá thui:

Còn về việc tại sao VNN dùng firewall chặn blogspot thì đó là lý do cá nhân nào đó của họ

Nếu Blog không phải là phạm pháp, mà Blog bị Firewall bởi 1 cơ quan nhà nước có thẩm quyền - VNN thì:

ViệcVNN Firewall Blog là xâm phạm quyền tự do cá nhân bao gồm tự do ngôn luận, trái với Hiến Pháp nước CHXHCNVN

và BOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO

Vô Ý
19-12-2005, 08:44
Công ty mình xài ADSL Viettel, nhưng sao vào trang blog của bạn nosuv không được nhỉ?

nosuv
19-12-2005, 10:49
CLOSED --> Thread này dường như đã đi lạc hướng.

yuna_admirer
19-12-2005, 15:52
:P

Lại 1 câu nói ngớ ngẩn! Chứng tỏ sự mất căn bản về luật pháp cũng như kiến thức tổng quát về xã hội

uhm, thì closed hen.