PDA

View Full Version : Domain Yahoo2.99$ cho xin tí ý kiên

makkenoza
12-12-2005, 12:43
E muôn mua 1 cái domain + Host bên Yahoo ko biet no nhu thê nào ?

Domain 2.99$ co khac gi cai loai ~10$ ko ? Có Cpanel de quan lý ko ? Có bao mât ko ? Co dc tranfer ve Vn ko neu dang ký 5nam

Host Yahoo no nhu the nao ? Tot va on dinh ko ? ho tro ky thuat nhu the nao ?

Anh em da sài qua cho xin tí ý kiên

Cam on

makkenoza
13-12-2005, 08:16
Sao không ai tra loi giup cai nay vay ne

makkenoza
19-12-2005, 16:24
Help me, Mr Vi Khoa, Mod

chowsingchi
19-12-2005, 17:56
Đừng nên mua host của yahoo với 2 lí do:
- Giá đắt
- Nếu bạn dùng host đó để chứa forum có nội dung *** or soft/***** ... thì sẽ dễ die lắm.

Hết !

killed
19-12-2005, 19:02
tên miền của yahoo xài khó quản lý lắm vì acp của nó lởm lắm

opera754
25-12-2005, 19:14
Host thì bạn nên mua của globat.com, rất rẻ, nó rất hay khuyến mãi
Domain thì mua của godaddy.com hoặc aplus.net, domain của Yahoo tuy rẻ thật nhưng nếu bạn dùng card của VN thì không mua được, tôi đã thử rồi, đến phần review thì nó không có nút submit :(, còn nếu bạn dùng card của người thân ở nước ngòai thì buy yahoo cho tiện, cpanel của nó cũng không rắc rối lắm

vikhoa
25-12-2005, 19:17
Tôi đã từng bị mất quyền kiểm soát 1 domain mua tại Yahoo với Hosting Business Plan, tiếp theo là email theo tên miền đó cũng mất và xui xẻo thay đó lại là email quản lý domain diendantinhoc .com

Chuyện tiếp theo xảy ra thì ai cũng biết rồi, vì vậy tôi xin miễn bình luận về độ an toàn của Yahoo.

bathazar
25-12-2005, 19:20
- Sao không mua nó rồi Transfer có phải hay không? Tiết kiệm được bao nhiêu là tiền... he he !!!

Narga
26-12-2005, 18:24
hehe cái này trên WHT nói nhiều rồi --> Yahoo cheating đó

www.hinhnen.net.
29-12-2005, 00:04
Mua hosting Yahoo xong , sau 1 tháng nó Stop dịch vụ của mình lại mà không có lý do gì hết, mình chuyển host sang chỗ khác, nhưng mà Thẻ của mình vẫn tiếp tục bị charged, bấm hủy dịch vụ bao nhiêu lần mà không được. Gửi email support đề nghị nó giải thích về việc cắt host thì nó bảo không biết tại sao. bảo stop thanh toán thì nó bảo không hiểu, hic, pó tay yahoo. Mỗi 1 lần support đợi nó lâu phát khiếp. wweb mà chết chỉ có nước change dns cho nhanh

nmtinh
14-01-2006, 14:24
thế mấy cái domain ở registerly.com thì thế nào ,mua ở đấy có đảm bảo ko

hiepsi@
15-01-2006, 14:52
Vậy theo các bác ở đâu rẻ và tốt, em cũng đang định sắm 1 host và 1 domain, khoảng 100$ đủ không vậy ?

SieuHost.Com
21-01-2006, 09:02
Mua hosting Yahoo xong , sau 1 tháng nó Stop dịch vụ của mình lại mà không có lý do gì hết, mình chuyển host sang chỗ khác, nhưng mà Thẻ của mình vẫn tiếp tục bị charged, bấm hủy dịch vụ bao nhiêu lần mà không được. Gửi email support đề nghị nó giải thích về việc cắt host thì nó bảo không biết tại sao. bảo stop thanh toán thì nó bảo không hiểu, hic, pó tay yahoo. Mỗi 1 lần support đợi nó lâu phát khiếp. wweb mà chết chỉ có nước change dns cho nhanh

Tôi cũng đăng kí thử domain ở yahoo rồi
Trường hợp của tôi thì yahoo ngu tệ, mình nhập đầy đủ credit card info rồi, đăng kí xong xuôi, chuyển dns và unlock domain
Vài hôm sau nó gửi mail thông báo không charge được credit card :)
Domain yahoo chỉ nên đăng kí .com .net vì dễ transfer, các domain khác cần authorization code, cơ hội transfer được rất thấp

holefree
21-01-2006, 11:06
- Sao không mua nó rồi Transfer có phải hay không? Tiết kiệm được bao nhiêu là tiền... he he !!!

vẫn có nhiều người dùng cách này để giảm chi phí renew khi transfer đến 1 nhà cung cấp domain có giá dịch vụ đắt hơn. nhưng phải giữ được domain đến thời điểm được phép transfer :| 45 ngày hĩ

Vậy theo các bác ở đâu rẻ và tốt, em cũng đang định sắm 1 host và 1 domain, khoảng 100$ đủ không vậy ?

rẻ hay tốt :D :D

Mất mail là do người chủ mail, chứ thằng nào mà lấy được cái password đã mã hóa md5?

bypass!
--
1 lần cũng tính dùng yahoo, nhét cc vào yahoo wallet, net bị điên, nhảy ra nhày vào, cũng chưa làm gì hết :D hôm sau thấy ông Thức bên VCB gọi điện hỏi làm gì ma yahoo nó charge 4 nhát, mỗi nhát 1$ :D:D yahoo verify cc vui nhỉ

cuteo113
21-01-2006, 12:19
chài chài do mấy bác chứ . lâu nay tui dùng ccv2 để mua hosting + domain ở yahoo co sao đâu . cứ mua đi . host yahoo rất bảo mật bạn ah . dùng cực hay demo : tamkycity.biz

victoire
22-01-2006, 22:08
1 lần cũng tính dùng yahoo, nhét cc vào yahoo wallet, net bị điên, nhảy ra nhày vào, cũng chưa làm gì hết :D hôm sau thấy ông Thức bên VCB gọi điện hỏi làm gì ma yahoo nó charge 4 nhát, mỗi nhát 1$ :D:D yahoo verify cc vui nhỉ

Yahoo verify là chuyện bình thường, chỉ có điều nó không nói trước, nhất là giao dịch from VN (China, Malay, ...), may mà nó còn chơi với, sau đó nó sẽ trả lại thôi mà. Thằng 1&1 còn chơi 6$ cơ, nhưng nó có nói rõ khi mình mua.

cabuidoi
23-01-2006, 10:13
thực ra tui thấy host yahoo cũng khá ổn định đấy chứ.Tui dung mấy năm rồi mà có sao đâu.
http://tuoitrehue.net
http://thunglunglove.net
http://huemongmo.net
http://tinhyeucaonguyen.org
http://tthonline.org
Tui mua năm năm mà có sao đâu ổn định,bình thường đấy chứ