PDA

View Full Version : [Q] Hoi ve sach??

phamhobac
15-12-2002, 16:07
1.Mình muốn học Java Servlet nhưng không biết trên thị trường , sách nào là phù hợp nhất
2.JSP ngoài cuốn lập trình Web với JSP,JavaBeans,Servlet còn cuốn nào hay hơn không?.
3.Ngoài ra,có trang Web nào hỗ trợ hoặc phục vụ cho việc học những chủ đề trên không?
MONG NHẬN ĐƯỢC SỰ GÓP Ý CỦA CÁC BẬC TIỀN BỐI.CHÂN THÀNH CẢM ƠN!!!.

abcdef
15-12-2002, 19:53
Hihi. Tớ ko phải tiền bối nhưng cũng có cách giúp cậu. Vào yahoo, và search "Core Servlet JSP pdf" sẽ có, tớ đã search như vậy được một số quyển (hàng nghìn trang) nhưng không nhớ địa chỉ nữa. Chịu khó search lại vậy.

Diamond
15-12-2002, 21:48
Cuốn lập trình Web với JSP,JavaBeans,Servlet, không nói nhiều về Servlet mà nói nhiều về JSP. Theo mình biết, sach tiếng việt chưa có cuốn nào nói nhiều về servlet. Bạn nên ra tiệm bán CD, tìm mua đĩa Java 2 CD Bookshell. Trong đó có rất nhiều sách có chất lượng về Java 2 (PDF và HTML). Hay có thể tham khảo thêm ở địa chỉ này: http://octopus.cdut.edu.cn/~yf17/javaent/, hoặc bạn có thể tìm ở các nhà sách, thư viện cuốn Instant Java Servlet. Về JSP, trong đĩa CD trên cũng có khoảng hai cuốn, hay bạn nên tìm đọc quyển JSP's Beginer Guide. Hơn cả sự mong đợi đấy lol

Chúc bạn thành công