PDA

View Full Version : ĐM Ltd.

Cuong_DC9
09-12-2005, 03:30
Thưa bà con!
Trải qua 1 thời gian dài nghiên cứu thị trường, quan sát tình hình biến động kinh tế của xóm ta. Tôi có mấy nhận xét như sau:
Mỗi khi bác Ips đi đào mả thì con gà của Hoàng Phố cũng lại sang đường, đồng thời điều đó cũng có nghĩa là cái xóm thư giãn này lại giãn như con gián. Ông Thầy Chùa chả biết làm gì cho hết thời gian nên lại đem sách ra phơi. Vãi Xoan thì vẫn lặn mất tăm mà cả chú Lác cũng mải khoái "đậu phộng" quên cả bà con ta. :bawling:
Dựa theo quan điểm : Thiên thời, địa lợi, nhân hoà nay chúng tôi tuyên bố thành lập Công ty trách nhiện hữu hạn Đào Mả với tên gọi tắt là ĐM Ltd..
Bác Ips là người cả tuôỉ đời lẫn tuổi nghề đều rất cao, kinh nghiệm đầy mình nên được tín nhiệm bầu làm Tổng giám đốc điều hành kiêm chủ tịch hội đồng quản trị.
Từ trước đến nay bác làm việc theo kiểu bột phát, manh mún nên hiệu quả kinh tế không cao. Hy vọng là từ nay, sau khi được công nghiệp hoá tay nghề, chất lượng công việc của bác sẽ đạt tiêu chuẩn quốc tế.
Sắp tới chúng tôi sẽ cổ phần hoá công ty, rất mong được bà con hợp tác để ĐM Ltd. ngày càng hùng mạnh, càng phát triển.
Chúc công ty gặt hái nhiều thành công.
Chúc sức khỏe bà con.
Mỗ

mutin
09-12-2005, 15:54
Xin cho biết thủ tục và lệ phí để xin vào làm việc tại quý công ty??
-Xin hỏi thêm: Quý công ty có hoạt động trong lĩnh vực xuất khẩu không ạ!

thagnv
09-12-2005, 15:58
Ai muốn tham gia phải giới thiệu một người sắp hấp hối để bác giám đốc ấy đi đào... =D

Cuong_DC9
09-12-2005, 16:14
Thay mặt bác Chủ Tựt Ips tôi xin trả lời như sau:
Công Ty làm việc theo nguyên tắc sử dụng vốn tự có, hợp tác cùng phát triển. Làm nhiều, hưởng nhiều, làm ít, hưởng ít. Đặc biệt khuyến khích đào những mả đã kết. Lĩnh vực hoạt động là tự do, tuy nhiên, công ty khuyến cáo là chỉ nên đào những mả ở quanh xóm thôi. Nếu ai cố tình đào những mả ở làng bên, CT sẽ không cḥiu về những hậu quả rủi ro, nếu sảy ra.

Mutin mới đi Tây ... Bắc hay Ninh mới về hay sao mà kín tiếng thế???

ThichNuDiuHien
09-12-2005, 16:15
Ông Thầy Chùa chả biết làm gì cho hết thời gian nên lại đem sách ra phơi.̃
ĐM cái lão CụÔng này mới là rách việc, bày vẽ cho lão Íp lập cái ...ĐM !
Thời gian không đủ cho tớ ...ngủ, lấy đâu ra chuyện đi phơi sách :mad:
Ghi chú:
ĐM = đào mồ. :wub: đào mả :wub: đấy mà :wub: đưa ma :wub: ...
Chúc cuối tuần dzui dzẻ :wub: ĐM thành công :mad:

Cuong_DC9
09-12-2005, 16:58
Cứ cuối tuần là bác Thích lại lộn về làng, nghĩ cũng khổ. Bác nhớ bảo trọng nhé. Khi nào quay lại thì đi ĐM cùng cho vui.
À, hôm trước bác bảo chia tay với tui và Mutin, bác có biết là chia tay với cường tráng không? Mà thui bác ở chùa thì cường tráng hay không thì vẫn vậy. :lick:
Cái vụ phơi sách của bác là tại thấy bác đang loay hoay với mấy cái bìa sách và làm em nhớ đến vụ Trạng Quỳnh phơi sách đó.
Bác bảo bác không có thời gian ngủ, em thấy vô lý. Nếu giấc ngủ quan trọng đối với bác thì bác bỏ bớt "việc khác" đi mà ngủ, còn 1 khi "việc khác" quan trọng hơn đối với bác thì bác cứ việc thức mà làm việc đó. Ngủ chi cho thiệt. :evil:

ips
10-12-2005, 02:19
Thủ tục chi cho rườm rà.
Muốn gia nhập hội ĐM chỉ cần có ... cây cuốc ( CC ) là được.
Câu hỏi thứ hai :
Xuất khẩu thì chưa nhưng nhập khẩu CC thì nhiều, nhiều nhất là nhập khẩu từ Đài Loan

unlucky555
19-12-2005, 18:15
Thế mấy bác đạ ĐM được cái nào chưa dzi? và sắp ĐM ai dzi?

Cuong_DC9
19-12-2005, 18:29
Mới đào được vài cái, có cái đã kết rồi, có cái chưa.
Rủ bác Ips đi đào cùng, nhưng bác đang thèm thịt chó nên hẹn khi khác.
Thất vọng quá. :mad:

dinhbaochau
21-12-2005, 14:19
Đờ Mờ, Lờ Tờ Đờ. (ĐM Ltd)
Cờ Cờ (CC)

Đem cái CC đi ĐM thì vui ấy nhỉ. Nhưng phải nói cách thức sử dụng CC để ĐM như thế nào chứ, cứ nói trong trỏng thế ...làm sao mà ĐM được hứ mấy bác. Để lâu cái CC nó sét mất.

nobitavietnam
21-12-2005, 15:29
Hê hê, cứ cầm cái CC nhằm thẳng xuống mà quất, thế nào mà chả ĐM được chứ :D

ips
21-12-2005, 18:46
Hê hê, cứ cầm cái CC nhằm thẳng xuống mà quất, thế nào mà chả ĐM được chứ :D
Đúng vậy!
Nghề này trời phú cho mọi người nên không cần phải học

bathazar
21-12-2005, 19:50
CC là gì thế hở anh !!!

dinhbaochau
22-12-2005, 10:52
CC là gì thế hở anh !!!

Cái này gọi là Cán Cuốc đó. Giống như là dao thì có Cán dao (Chuôi dao cũng được), hay là chuôi dao. Cái Cuốc thì nó có cái Cán.
Mà muốn ĐM (Đào Mả) thì phải có Cuốc mới đào được chứ.

Bác rỏ chưa nào.

Cứ cầm cái CC đè trên mà quất xuống thì làm gì mà chẳng ĐM được.!

Cuong_DC9
22-12-2005, 14:42
Cái này gọi là Cán Cuốc đó. Giống như là dao thì có Cán dao (Chuôi dao cũng được), hay là chuôi dao. Cái Cuốc thì nó có cái Cán.
Mà muốn ĐM (Đào Mả) thì phải có Cuốc mới đào được chứ.

Bác rỏ chưa nào.

Cứ cầm cái CC đè trên mà quất xuống thì làm gì mà chẳng ĐM được.!
Hông phãi! CC của bác Ips là cây cuốc. Dùng cán không thì làm ăn được gì, phải có cả L (lưỡi cuốc) nữa chớ. Không có L thì lấy tay mà sục ... đất à ???

dinhbaochau
22-12-2005, 15:45
Hông phãi! CC của bác Ips là cây cuốc. Dùng cán không thì làm ăn được gì, phải có cả L (lưỡi cuốc) nữa chớ. Không có L thì lấy tay mà sục ... đất à ???

Pó tay.....................thiệt tình cái bác Dê này ....

mutin
02-01-2006, 00:02
Thưa Ngài Tổng giám đốc công ty vô cùng kính mến, kính yêu, kính trọng. kính có quai... vân vân...
Năm mới đã đến rồi, Sao không thấy công ty ta tổng kết cuối năm nhỉ, không liên hoan tổng kết gì à??
Rồi còn phương hướng, mục tiêu ,kế hoạch đề ra cho năm tới???
Đề nghị tổ chức ngay thôi... Phong bao có sẵn đây rồi.
A lô... lô a...Mời các đại biểu lên đăng ký tên với ban tổ chức

nobitavietnam
06-01-2006, 16:54
E hèm...
Nhân dịp năm mới đến, em thay mặt toàn thể ĐM Ltd., chúc các CC mạnh khỏe để còn ĐM trong năm mới :)
Cũng mong ĐM Ltd., chúng ta trong năm mới sẽ có thêm nhìu CC khỏe mạnh để cùng các ĐM hiện tại cùng nhau ĐM :d

Cuong_DC9
06-01-2006, 17:03
Công nhận CC của Nobita khỏe thật, đã thế nội công spam lại cao. Thật ngang ngửa Bat, Thuấn

nobitavietnam
06-01-2006, 22:00
Công nhận CC của Nobita khỏe thật, đã thế nội công spam lại cao. Thật ngang ngửa Bat, Thuấn
Vâng, nhờ em dùng CC mỗi ngày để ĐM đó mà. Các bác nếu muốn có một CC khỏe như em thì cứ hằng ngày dùng CC để ĐM :punk:
Đảm bảo nội công thâm hậu còn hơn em nứa í chứ :D

WorkingTime
04-03-2006, 18:31
Tạp chí Y học bên AnhQuốc đã thống kê cái cuốc chỉ sử dụng được khoảng 1400lần thôi.
Cuốc hết 1400L là End. Lúc đó chỉ cào cỏ ngoài vườn được thui!
Các bác dùng CC vừa vừa thôi, kẻo ...

thagnv
04-03-2006, 20:29
Thông tin này hay nhỉ :) nhưng mà hơi vô lý đó bác à...
Theo như bác nói thì CC ấy ĐM đc khoảng 1400L (một ngàn bốn trăm lần).
Mà tính trung bình mỗi ngày những người làm ở ĐM Ltd. thì CC phải ĐM 1 lần, tính trung bình thế thôi chứ thực thế thì nhiều hơn.
1400 / 365 = 3.83 (năm)
Tính độ tuổi trung bình các nhân viên ĐM Ltd. bắt đầu CC đi ĐM lần đầu tiên thì ít nhất cũng 20 tuổi, có bác ngoại lệ chỉ mới 15 tuổi :D.
Như vậy cho thấy rằng CC chỉ sử dụng đc có gần 4 năm...
Thế hỏi ngài tổng giám đốc ĐM Ltd. thử xem lão ấy bao nhiêu tuổi rồi mà vẫn còn giữ chức đó. (em thì chẳng biết nhiêu tuổi, chỉ thấy mọi người gọi là Cụ Ông thôi)...
Chắc bác í có Siêu CC :D
@ WorkingTime: 1400 lần là ko trính sác goài!!! Có lẽ báo đó trong quá trình biên tập đã nhầm lẫn, đáng lẽ ra phải là 14.000 lần - 40 năm vẫn chạy tuốt :D

LDP
06-03-2006, 04:54
Hum nay em lại dùng CC để ĐM đây. Lâu rồi không dùng CC có vẻ hơi bị rỉ/

Cuong_DC9
12-05-2006, 19:57
Thưa bà con, công ty ta vừa kết nạp được thêm 1 thành viên mới. 1 thành viên vô cùng mẫn cán, có tinh thần trách nhiệm, làm việc rất tích cực với năng suất lao động rất cao. Xin thưa đó chính là:
TUANND!:punk: :punk: :punk:

mutin
13-05-2006, 21:21
Nhiệt liệt!! Nhiệt liệt!! Thành viên mới đầy triển vọng. 01 Ngôi sao trong tương lai của ĐM Ltd

deicide_vn
02-06-2006, 15:36
kính gởi ngài tổng giám đốc,
Em rất thích làm việc cho DM,nhưng ko biết công ty có training ko?Vả lại cc của em ko dc sắt cho lắm.Và cho em hỏi,để vào dc DM,em cần chuẩn bị những kiến thức,hay công cụ gì ngoài CC??

dinhbaochau
15-10-2008, 16:02
Dựa theo quan điểm : Thiên thời, địa lợi, nhân hoà nay chúng tôi tuyên bố thành lập Công ty trách nhiện hữu hạn Đào Mả với tên gọi tắt là ĐM Ltd..

br0™
15-10-2008, 16:09
Cho em chơi với.CC xịn mà chưa có nới để đầu quân...uổng quá !!!

MichaelTuanAnh
15-10-2008, 16:13
bác cho em xin cái chân bảo vệ nha :D

_River_
15-10-2008, 17:33
Topic từ 2005, mất bác đúng là ĐM sống dậy! (ĐM = Đào Mồ)

V ☼ K E
15-10-2008, 17:53
Em có CC rất chi là hùng vĩ mà chưa có công ty nào đầu quân dể sớm ĐM nên sớm khuya hơi bức xúc vì cảm thấy lãng phí !
Nay em xin tình nguyện gia nhập ĐM Ltd nếu ĐM đang trong thời kỳ rất cần CC ! Em mà ĐM thì sẽ sớm có kết quả thoai vì ... bản thân rất có năng lực ... ! ;)
Cám ơn ngài Giám đốc kính yêu ạ !

edavn
15-10-2008, 18:23
Công nhận V ☼ K E đại ca có cái CC to vật, cái mả hoá thạch từ thời thượng cổ mà C một cái chui lên liền:lick:

Arkain
15-10-2008, 19:50
Bậy nào, nhờ ĐM đại pháp của lão râu ria tại trang 2 đó!

edavn
16-10-2008, 07:50
Thế thì cái CC của lão râu ria còn khiếp hơn nữa:w00t: Mà lâu rồi không thấy ngài chủ tịch LM., ltd. lộ diện nhỉ? Đang muốn xin một chân gác L. mà không gặp, chán quá...
:no::no::no: