PDA

View Full Version : Giúp mình mua ,máy printer với

eagle163
14-12-2002, 19:41
Hello, giúp mình với, mình đang phân vân giữa máy in epson với Hp, không biết loại nào t61t hơn và tiện hơn hả mấy bạn, help, cho minh biết thông tin một tý nha, cám ơn trước.

BHC
14-12-2002, 21:09
Máy in phun:

+ HP: chất lượng về màu sắc đồ hoạ thì tương đối (máy giá rẻ) còn máy giá trên 100 USD thì có thể sánh gần bằng Epson. Máy lâu không dùng thì mực không bị khô đâu. Về mực thì bạn có thể bơm được nếu hết hay bạn có thể mua bình mực mới cũng được. Mình mới mua cái HP in phun loại 3420 xài thấy được (90 USD).

+ Epson: về giá cả phù hợp với người tiêu dùng gia đình, nhưng hết mực thì bạn phải mua hộp mực mới giá cả khá cao ( khoảng 18 đến 20 mấy USD đó), mà mực để lâu thì bị khô nhưng khi IN đồ hoạ thì không chê vào đâu được.

hca
15-12-2002, 00:16
Mực in mà bơm thì xài chất lượng tệ lắm , mua mới của Epson thì hơi mắc , mực đen từ 14-16$ , mực màu từ 22-24$ , hiện nay còn có loại Inktec của HQ chất lượng cũng gần tương đương với Epson nhưng rẻ hơn 1/2.

vantruong
15-12-2002, 00:24
Nếu ở nước ngòai thì mua Epson còn ở VN thì HP là lựa chọn tốt nhất.Thật ra thì chất lượng còn phụ thuộc vào giấy in ah.Mà ở VN xài giấy "thường"------>chất lượng giữa Epson và HP như nhau
Chú ý :Hp đầu in nằm trên bình mực nên ta có thể bơm mực cho tới lúc ko bơm được thì thôi ( Epson thì đầu in nằm trên máy nó mà hư thì ...........)và với HP mỗi lần thay bình mực ta lại có đầu in mới:D :D :D Và quan trọng nhất là HP bơm ạhc được ah:) :) Xài máy in phun tốn mưc chết được:) :) (hichic mua mực gần = mua máy:.( :.( )

truyenth
16-12-2002, 15:10
Các bạn có x_i wa Canon chưa, tui đã từng x_i Epson rồi, tiền mực chịu ko xiết, nên trước khi mua tui có đi hỏi mấy CH bán mực & bơm mực, nó khuyên mua Canon, vì bơm mực dễ & rẻ nhất, mực zin của nó cũng rẻ nữa, & tui đã x_i th_ mực bơm rồi rất OK, bây giờ in mát trời luôn, chất lượng cũng tốt. Tui đ_ng x_i cái Canon 2100SP.

force
17-12-2002, 10:32
đồng ý với bác vantruong là xài HP. nhưng bác có thể cho đàn em biết mua loại nào của HP (máy in phun)

DragonPhoenix
17-12-2002, 21:02
Mua để in cái gì ? phải biết mình in gì thì mới qđ được.

Người VN mình thường có thói quen rất nên sửa, chỉ biết hỏi là mua thế nào, nhưng chính mình lại không biết mua để làm gì, mục đích chính ra sao, thế thì chẳng có ai có lời khuyên đúng ý bạn được.

Nếu hỏi về chất lượng, thì tại HCM này tôi nghiêng về HP, dù laser hay phun, giá chỉ nhỉnh hơn Epson chút ít thôi