PDA

View Full Version : Ý tưởng mới: lưu nội dung chát trong yahoo ???

anhsoft
05-12-2005, 09:25
Chào mấy anh chị: em có vấn đề như thế này

em có một nick yahoo. làm sao để lưu lại nội dung chát trên nhiều máy vào một chỗ?? ví dụ như:

nếu ở HN, khi chát nick dùng aaa thì lưu lại được
nhưng khi vào SG làm sao để xem lại nội dung chát đã chát ở HN cũng với nick aaa ?

không biết yahoo có tool nào để làm việc đó không ?

poidmi
05-12-2005, 09:51
Chào mấy anh chị: em có vấn đề như thế này

em có một nick yahoo. làm sao để lưu lại nội dung chát trên nhiều máy vào một chỗ?? ví dụ như:

nhưng khi vào SG làm sao để xem lại nội dung chát đã chát ở HN cũng với nick aaa ?

không biết yahoo có tool nào để làm việc đó không ?

Vào Messenger/Preferences tìm trong mục Category rồi chọn Archive. Trong Archive chọn Yes, save all my messages xong click OK.
Khi nào muốn xem nội dung đã chát thì vào Archive rồi click vô View Archive mà xem

Minh Toàn
05-12-2005, 10:01
Các thông tin khi chát sẽ được lưu vào thư mục c:\Program Files\Yahoo!\Mesenger\Profiles\

Folder Profiles sẽ có nhiều folder, mỗi người bạn chat sẽ được lưu trong một folder với tên của người đó. Nếu muốn lấy nội dung của người nào thì hãy copy folder của người đó và cho vào máy bạn cần xem cũng ở folder như vậy (c:\Progamm Files\Yahoo!\Mesenger\Profiles).

Lưu ý, ở máy cần xem bạn nên kích hoạt tính năng save thông tin chat lên máy trước khi copy nó vào.

Chúc thành công

thitkhohotvit
05-12-2005, 10:12
Vào Messenger/Preferences tìm trong mục Category rồi chọn Archive. Trong Archive chọn Yes, save all my messages xong click OK.
Khi nào muốn xem nội dung đã chát thì vào Archive rồi click vô View Archive mà xemTrật đề rồi ông ơi :(

poidmi
05-12-2005, 10:31
Trật đề rồi ông ơi :(
Cám ơn chú thitkhohotvit đã cho poidmi biết là poidmi hiểu trật đề, nhưng cái tiếng ông ơi thì poidmi không dám nhận, vì poidmi còn nhỏ lắm với lại poidmi là dân kẹp tóc. :tongue: :tongue:

vikhoa
05-12-2005, 11:18
Trật đề rồi "chị" ơi !:D

Cách của Minh Toàn là tương đối tốt nhất. vikhoa cũng luôn chép lại Messages trong profile của mình mỗi khi cài lại máy hoặc chuyển sang dùng máy khác. Cho đến giờ vẫn có khoảng vài trăm ngàn yahoo messages lưu từ năm 2003 đến giờ.

poidmi
05-12-2005, 11:59
Trật đề rồi "chị" ơi !:D

Cách của Minh Toàn là tương đối tốt nhất. vikhoa cũng luôn chép lại Messages trong profile của mình mỗi khi cài lại máy hoặc chuyển sang dùng máy khác. Cho đến giờ vẫn có khoảng vài trăm ngàn yahoo messages lưu từ năm 2003 đến giờ.
cháu đã nói với chú hotvitkho là mình sai rồi, sao chú vikhoa lại nhắc nhở làm chi nữa cho cháu mắc cở thêm. Gọi cháu hợp hơn gọi chị, vì cháu sinh năm 89. sad sad sad

Minh Toàn
05-12-2005, 12:11
Tại sao lại gọi ảnh bằng chú hả cô bé.

Mà nè, còn nhỏ mà bày đặt vô đây chi, bộ thấy mấy "chú" trong đây đẹp trai nên vô coi thử hả :D

anhsoft
05-12-2005, 12:57
cảm ơn các anh/chị đã trả lời. nhưng vấn đề ở đây không phải thế.

hãy xem kỹ lại yêu cầu:

tức là làm sao xem lại tất cả nội dung chát trên nhiều máy với cùng một nick ?

Incomplete
05-12-2005, 13:19
cái này thì không đc , muốn thế anh phải lưu trữ profile của mình trên site nào đấy , khi cần dùng thì load nó xuống rồi làm như các bác trên hướng dẫn . Tuy nhiên hơi phức tạp và mất thời gian . Tốt nhất có điều kiện bán nên làm con laptop mà xài .