PDA

View Full Version : không biết tương lai

langtukoty
30-11-2005, 19:31
Mình đang học cntt của học viện cn bưu chính viễn thông;Thật sự mình cũng không được hướng nghiệp nhiều về ngành của mình đang học;Có ai biết tương lai của ngành mình và khi ra trường mình sẽ phải làm những gì và bây giờ cần trang bị những gì để khi ra trường sẽ dễ dàng hơn;Cám ơn;
vì mình cũng rất là mơ hồ vì những thông tin biết được không thật sự cảm thấy đủ

PhanVu
01-12-2005, 01:05
bạn nên biết mình muốn làm gì trước rồi hãy học. Mà bạn đang học ngành gì. IT thì bao la lắm: mạng, lập trình, đồ họa, cơ sở dữ liệu....hãy chọn một lĩnh vực nào mà bạn yêu thích rồi theo đuổi nó

vuongxuanson
07-12-2005, 18:46
Chung ta cung canh roi
Ban ten gi, lop nao the
Chung ta thu lien lac voi nhau nhe !
vuongxuanson@yahoo.com

thagnv
07-12-2005, 22:41
Làm những gì mình yêu thích thì tốt hơn!

khamphaIT
05-01-2006, 18:29
langtukoty là cao thủ mà còn hỏi thế, không biết tương lai mình thế nào đây

yuna_admirer
06-01-2006, 00:48
bưu chính đi học CCNA đi , cần thiết đấy

pinochu
06-01-2006, 11:47
rảnh rảnh thì học lập trình chơi cho vui, coi như relax í mà.

khamphaIT
08-01-2006, 17:55
Cho hỏi các bác IT, các bác đánh giá thế nào đối với các SV mới ra trường của BCVT (ngành mạng)?

tranvanviet
09-01-2006, 09:10
theo học nghành nào là tùy thuộc vào sở thích của bạn bởi vì có thích thú nó bạn mới theo đuổi nó, còn nếu bạn không yêu thích mà học theo kiểu " thấy người ta học mình cũng học" thì không hiệu quả. bởi vì nghề nghiệp là gắn bó với mình lâu dài không muốn nói là gần cả cuộc đời.Ngoài ra bạn cũng xem thực tế của công việc mà các nhà tuyển dụng cần kẻo học xong mà " không có chổ dùng" thì gay go đấy.mong rằng bạn suy tính kỹ lưỡng về tương lai nghề nghiệp của mình. đôi điều góp ý cùng bạn. mong bạn sờm tìm cho mình hường đi phù hợp nhất.