PDA

View Full Version : cho em hỏi về kĩ thuật chuyền đồi phim từ may quay ra PC

o0Kashio0o
29-11-2005, 20:14
em mới mua cái máy quay phim có giao tiếp voi PC wa USB em đã giao tiếp và nhận ra thiết bị rùi nhưng không thí gì hết chi thấy thiết bị mới mặc dù đã giao tiếp wa 2.0 ai chỉ giúp em và tiện thể chi luôn cho em làm sao chuyển đổi phim trong đó ra máy.

ty

vmthien
30-11-2005, 19:34
Thường Digital Camcoder có kèm theo CD-ROM Driver và chương trình Capture Video qua PC, kể ra thật dài dòng, vấn đề này cũng dễ, tốt nhất bạn đọc kỹ manual kèm theo máy rồi làm từng bước hay nhờ support qua các đại lý hãng của máy đóng tại VN.

o0Kashio0o
08-12-2005, 21:26
nhưng mà đĩa em dục ở đâu rồi í không còn nữa có ai chỉ em với máy em là máy cua sony

thagnv
09-12-2005, 00:40
em mới mua cái máy quay phim có giao tiếp voi PC wa USB em đã giao tiếp và nhận ra thiết bị rùi nhưng không thí gì hết chi thấy thiết bị mới mặc dù đã giao tiếp wa 2.0 ai chỉ giúp em và tiện thể chi luôn cho em làm sao chuyển đổi phim trong đó ra máy.

ty
Nếu máy của bạn quay của bạn và máy tính có cổng IDE 1394 thì sau khi cài đặt driver, bạn cài phần mềm để capture, sau đó import qua một soft khác để edit, cắt bỏ những cảnh quay xấu, sau đó convert file đã edit, xong đem burn ra đĩa!
Cơ bản là như thế, làm gì làm cũng phải qua mấy công đoạn này, bạn vui lòng qua box xử lý video/âm thanh đọc lại các bài viết cũ. Chúc thành công!